Chơi Hội anh em dùng đồng hồ điện tử - Page 7 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 13-10-2019, 20:51
newbie95's Avatar
newbie95 newbie95 is offline
Senior Member

Re: Chơi Hội anh em dùng đồng hồ điện tử

Quote:
Originally Posted by Night's King View Post
Hẳn là sapphire chịu lực không tốt bằng kính khoáng
Triết lý hardlex của hãng nào đó à
Mình đọc thấy bảo sapphire chống xước nhưng chịu va đập kém hơn kính khoáng, dễ vỡ hơn.

Tất nhiên mình có thể sai, và vì mình chưa đủ post dẫn link nên nếu được, bạn cho mình xin 1 link có nói kính sapphire chịu lực tốt và khó vỡ hơn kính khoáng.
Reply With Quote
Old 13-10-2019, 21:33
Night's King's Avatar
Night's King Night's King is online now
Senior Member

Re: Page 7 - Chơi Hội anh em dùng đồng hồ điện tử

Quote:
Originally Posted by newbie95 View Post
Mình đọc thấy bảo sapphire chống xước nhưng chịu va đập kém hơn kính khoáng, dễ vỡ hơn.

Tất nhiên mình có thể sai, và vì mình chưa đủ post dẫn link nên nếu được, bạn cho mình xin 1 link có nói kính sapphire chịu lực tốt và khó vỡ hơn kính khoáng.
Sapphire cứng, kháng xước tốt hơn là điều đương nhiên. Còn việc chống sốc tốt hơn (mình) cũng chưa thấy clip test nào cả.
Giả sử mineral chống sốc tốt hơn, nhưng xét về tổng thể nó có hơn nhiều không và có cần thiết không vì chiếc đh nhiều thành phần, rơi mà bể được cái kính sapphire thì bộ lòng cốt máy cũng ra đi rồi
Ngoài ra cái kính còn có các gioăng, keo bảo vệ vừa giúp chống nước vừa giảm tác động khi kính chịu va đập, nên mình khẳng định và chắc chắn là sapphire tốt hơn, nhất là ở khoảng chống xước. Đến cả con rolex deepsea chống nước cả 4000m mà còn xài sapphire mà, chứng tỏ nó chịu áp lực rất tốt.
Chỉ có điều chi phí cho sapphire nó hơn mineral rất nhiều, vì thế việc nói mineral khó vỡ hơn sapphire theo mình là chiêu bài marketing thôi
Mà cần gì bàn, bác cứ xài song song 2 con 1 con sapphire 1 con mineral là biết nhau ngay. Mineral cực kỳ cực kỳ dễ xước

via vozForums for iPhone
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules