Hướng đi mới cho ae nghỉ game - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Games > Hearthstone

Thread Tools
Old 09-10-2019, 15:33
silverghost9x's Avatar
silverghost9x silverghost9x is offline
Senior Member

Location: ----------------------------------------------------------------------------------------------------
Re: Hướng đi mới cho ae nghỉ game

Quote:
Originally Posted by killerzombie123456 View Post
MTG hình như có trước game yugioh rồi nhưng lúc ấy chưa có bản online, mà lúc ra bản online thì mình nghĩ game này nó k hợp với mình nên vẫn chơi HS. Đến khi mình nghỉ hẳn HS thì có thằng bạn học chung giới thiệu thì mình mới chơi rồi mới thấy nó hay thực sự. À mà HS mình cũng chơi cái hồi naxrama, hồi đó làm lol gì biết meta đâu, zô game lấy deck cơ bản ra đánh, mà lúc đó thấy hài ở chỗ find game toàn gặp mấy thằng cầm deck có legend ra quýnh. Đm mình newbie tìm một trận ngang sức để win đéo dc, toàn gặp mấy thằng đại gia đè ra quýnh sml, lúc đó cay vãi đái. Còn vụ dust thì mình hoàn toàn hiểu bác. Hồi trước mình còn nghe thằng lol nào kể những ai k nạp tiền thì tỉ lệ ra legend sẽ cao hơn những ai nạp tiền. Đm chơi mấy lần mở cả chục pack toàn common, rare hoặc epic thôi chứ làm lol gì có legend. Chơi dc tận 3 năm sau mới dc 1,2 lá legend. Dust mình để dành cả mấy năm craft dc bài aggro sói đánh cũng dc vài tháng thì nó lại ra bản frozen throne nên lúc ấy mình nghỉ luôn.
Hồi đó đam mê lắm cày 1 ngày 5-6 run arena cũng ko phải win rate cao lắm, nhưng cũng tầm 5-6 win + quest hàng ngày nên mới có Gold đi nhiều hồi đó dân arena cũng gà mình cũng được khá nhiều 12 wins hồi đó thích sưu tầm mỗi lần chụp 1 ảnh sau cũng đưuọc cả 1 folder to, cầy được mấy deck khủng thời đó như freeze mage, handlock... tự hào vl mà chỉ phải nạp 1 lần mua full advande do đéo làm thế nào vừa mua pack vừa mua advanture được , Nhưng sau tất các legend bỏ công cày cuốc, đứa thì vào wild lá thì vào HOF chán vl luôn bỏ luôn năm rưỡi, về sau phogn trào HS ở VN mạnh hẳn lên, hội nhóm phát triển mình mới vào lại , đúng là thời kỳ hoàng kim, bàn meta rồi gạ kèo các kiểu vui đáo để, giờ thì nó vắng như chùa bà Đanh, các group cũng toàn anh em vào an ủi nhau, ai chơi thì cứ chơi 1 mình thôi, ít thấy share kèo đi arena như xưa.
ĐM đéo hiểu sao bliz nó thuê bọn triệu phú $ làm dev game này hay sao, mà hút máu như thế rồi vẫn chưa chán nữa , cái hồi game này hoàng kim, chuyện 1 ông dupe 4-5 con rag hay Thaurisan, syl là bt éo biết dân cống bao nhiêu máu rồi, đến tầm này vẫn còn cố hút thêm, vẫn hút gần như xưa luôn có khi còn hơn vì mật độ ra exp mới cao
Savior of uldum được cho là đắt đỏ nhất luôn

Last edited by silverghost9x; 09-10-2019 at 15:39.
Old 09-10-2019, 15:34
silverghost9x's Avatar
silverghost9x silverghost9x is offline
Senior Member

Location: ----------------------------------------------------------------------------------------------------

Quote:
Originally Posted by killerzombie123456 View Post
Nói sơ qua MTG một tí, mỗi năm nó sẽ ra một bản cập nhật và nó bao gồm nhiều pack khác nhau tha hồ mà build ko lo bị hố. Mỗi pack gồm 8 card, độ hiếm từ common, uncommon, rare với mythic rare. Qua đây muốn craft card thì ko cần dust như HS, chỉ cần có lá redeem card là có thể craft thoải mái, legend bên HS có hiếm cỡ nào thì qua MTG thì nó cũng tầm thường như bao lá khác, MTG nó chú trọng merchant hơn là phải bắt bạn có nhiều lá legend thì mới mạnh. Cách để có lá này là khi mở pack có lá nào trùng thì nó sẽ thay bằng lá redeem, hoặc có thể nó sẽ cho free khi mở số lượng pack nhất định, thường là cứ khi mở đủ 6 pack là nó tặng 1 lá. Và card trong game này thì ko thể bỏ để thay lá khác dc nhé, nó sẽ nằm vĩnh viễn trong acc luôn.
Có mobile không bác, chứ ko có time dí mông trên ghế như xưa được
Old 09-10-2019, 16:45
killerzombie123456's Avatar
killerzombie123456 killerzombie123456 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by silverghost9x View Post
Có mobile không bác, chứ ko có time dí mông trên ghế như xưa được
Tiếc là game này ko có trên mobile, cơ mà game này ko cần phải cày cuốc như HS đâu mà lo, game này nó chỉ có 2 chế độ chơi là play với traditional play, hoàn toàn k có arena mà thay vào đó là draft mà muốn vào đó phải có 5000gold nên chỉ chơi chế độ bt thôi.
Old 10-10-2019, 22:25
ChungSeiker ChungSeiker is offline
Junior Member

Bác có thể thử Shadow Verse xem sao, PC được mobile cũng chơi được
Old 11-10-2019, 19:57
miencattrang09201 miencattrang09201 is offline
Junior Member

Chơi gái

Thread Tools

Posting Rules