2.
Notices

Thread Tools
Old 10-12-2019, 13:01
Progressionist Progressionist is offline
Senior Member
Re: Lần đầu tiên xây nhà :| , ai xây nhà vô chia sẻ kinh nghiệm nào

Quote:
Originally Posted by ziozio View Post
Nếu hoàn công xong thì trừ trường hợp nhà hiện hữu chưa đạt mức quy định tối đa về số tầng, không thì không thằng nào dám cấp phép đâu, thím chỉ có thể đưa tiền để nó lơ đi thôi.
Nếu làm khung nhẹ, vách nhẹ thì dễ dàng hơn. Nếu xây kiên cố thì phải đấm nhiều tiền cho cq hơn.
Đòi hẳn 20 củ các bác ạh. Dặn là sau này có gì thì phải nói là mình tự ý xây thêm. Mà không biết về sau có bị kiểm tra lại không ? Sợ hàng xóm nó mách rồi quận lại xuống bắt tháo dỡ thì công cóc.
Reply With Quote
Old 11-12-2019, 09:25
ziozio's Avatar
ziozio ziozio is offline
Senior Member
Location: Just like a star across my sky. You have appeared to my life. Feel like I'll never be the same.

Quote:
Originally Posted by Progressionist View Post
Đòi hẳn 20 củ các bác ạh. Dặn là sau này có gì thì phải nói là mình tự ý xây thêm. Mà không biết về sau có bị kiểm tra lại không ? Sợ hàng xóm nó mách rồi quận lại xuống bắt tháo dỡ thì công cóc.
Nhìn chung xin cái này là chỉ xin để nó lơ không xuống thôi. Còn nếu có người kiện cáo thì nó vẫn phải xuống lập biên bản chứ nó cũng không dám lơ. Có người báo lên quận thì còn căng hơn.
Thím làm kết cấu nhẹ đi thì nó lơ được hẳn, vì không kiên cố và thi công nhanh. Ai hỏi thì nói làm để tránh nóng với tận dụng làm kho.
Mình cũng vừa thi công xong 1 căn như thế. Đưa cho phường 4tr, thi công đến hoàn thiện mất 10 ngày.
Old 21-02-2020, 00:50
bwind bwind is offline
Senior Member

Mình cũng dự định năm nay xây nhà. Đang tìm hiểu KTS để lên bản thiết kế cho đúng nhu cầu. Xong thiết kế thì đi tìm thầu thi công phần thô, mình đi chọn mua thiết bị hoàn thiện.

Thím nào làm nhà rồi hoặc biết cty nào làm phần thô uy tín ở HCM thì giới thiệu mình mới. Hiện mình đang tham khảo giá mấy bên như Nét Chuẩn, An Bảo Khang, Opan và Thươc Tầm.
Reply With Quote
Old 15-03-2020, 18:02
frankycat frankycat is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by bwind View Post
Mình cũng dự định năm nay xây nhà. Đang tìm hiểu KTS để lên bản thiết kế cho đúng nhu cầu. Xong thiết kế thì đi tìm thầu thi công phần thô, mình đi chọn mua thiết bị hoàn thiện.

Thím nào làm nhà rồi hoặc biết cty nào làm phần thô uy tín ở HCM thì giới thiệu mình mới. Hiện mình đang tham khảo giá mấy bên như Nét Chuẩn, An Bảo Khang, Opan và Thươc Tầm.
Bác cho mình xin số zalo để báo giá phần thô và nhân công hoàn thiện nhé (CTy TNHH XD TM Tâm An)
Reply With Quote
Old 15-03-2020, 18:07
frankycat frankycat is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by em_yeu_vit_con View Post
năm sau xây nhà mà cũng lo quá hic

via vozForums for iPhone
Quote:
Originally Posted by kakalot12345 View Post
Các thím xây nhà có xem tuổi không nhỉ, mình sn 85, định năm sau 2020 làm ko biết có được tuổi ko nhỉ
Các bác cần đơn vị thi công phần thô và nhân công hoàn thiện thì cho em xin zalo để trao đổi nhé
Reply With Quote
Old 26-03-2020, 23:56
AkaBoss AkaBoss is offline
Member

Quote:
Originally Posted by kupo1513 View Post
khi nào tới hoàn thiện và nội thất mình sẽ cập nhật típ
Bác thớt ơi
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools