[Help] Máy đang dùng tự nhiên bị tắt ? - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Phần cứng chung

Thread Tools
Old 12-03-2019, 15:26
kendellbmt's Avatar
kendellbmt kendellbmt is offline
Senior Member

Re: [Help] Máy đang dùng tự nhiên bị tắt ?

bác muốn biết chính xác phải test từng cái,main nguồn chip ram thôi
Reply With Quote
Old 14-03-2019, 21:10
REALMADRIDno1's Avatar
REALMADRIDno1 REALMADRIDno1 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by NasusTop View Post
"đang dùng bình thường thì tự nhiên bị tắt phụt một cái"-> nghi là nguồn nhưng lại: "xong rồi lại tự khởi động lên nhưng lần này thì không lên được nữa chỉ thấy case chạy, màn hình không chạy vào được màn hình bios"-> không phải do nguồn-> main...chỉ phòng đoán nhé thớt check theo lời bác cmd2007 thử lưu ý check main trước vậy thôi.
Con máy em đang dùng cũng tình trạng tương tự. Cho khởi động vào windows thì sập nguồn hoặc reboot vào màn hình xanh. Lúc hên thì lại vào được windows dùng bình thường . Trường hợp cho khởi động vào bios hay recovery thì gần như ko bị sập như vậy. Nhờ các bác phán hộ
Reply With Quote
Old 15-03-2019, 11:33
NasusTop's Avatar
NasusTop NasusTop is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by REALMADRIDno1 View Post
Con máy em đang dùng cũng tình trạng tương tự. Cho khởi động vào windows thì sập nguồn hoặc reboot vào màn hình xanh. Lúc hên thì lại vào được windows dùng bình thường . Trường hợp cho khởi động vào bios hay recovery thì gần như ko bị sập như vậy. Nhờ các bác phán hộ
lúc bị màn hình xanh sặp nguồn, lúc không mình đoán do nhiệt độ quá nhiệt nên bị, chắc bác xài laptop mà lâu chưa vệ sinh?...nếu không phải vấn đề nhiệt độ thì có thể bị chập cheng kết nối tín hiệu không ổn định đâu đó, nguồn, main,led quạt...do nguồn nó có chức năng bảo vệ nên lập tức shutdown máy và với th này bác nên mang ra thợ check bác à
Reply With Quote
Old 15-03-2019, 20:33
REALMADRIDno1's Avatar
REALMADRIDno1 REALMADRIDno1 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by NasusTop View Post
lúc bị màn hình xanh sặp nguồn, lúc không mình đoán do nhiệt độ quá nhiệt nên bị, chắc bác xài laptop mà lâu chưa vệ sinh?...nếu không phải vấn đề nhiệt độ thì có thể bị chập cheng kết nối tín hiệu không ổn định đâu đó, nguồn, main,led quạt...do nguồn nó có chức năng bảo vệ nên lập tức shutdown máy và với th này bác nên mang ra thợ check bác à
cảm ơn bác, mà em dùng desktop ạ. Ngại mỗi cái quanh sân Mỹ đình ko thấy có quán sửa máy tính nào.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules