Thảo Luận Review loa PC: Cần có chút tâm - Page 25 - vozForums
vozForums
Update tình hình vOz nói chung (tháng 5/2018)

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 30-05-2018, 12:13
gravita586's Avatar
gravita586 gravita586 is offline
Member

Re: Review loa PC: Cần có chút tâm

Ngày trước mình còn sinh viên, loa loa cùi quen đến lúc gặp Aego M là sốc luôn. ấn tượng đến tận bj. Đã nghe cả MX6021, Dàn nội địa, MicroLab... nh chắc chỉ hợp tai với cái làm mình thích nhất. vừa rước xong và chắc trung thành với em nó dài dài.
Reply With Quote
Old 30-05-2018, 14:03
T.H.H T.H.H is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by anhtuan1705 View Post
Bộ giàn 300 triệu của bạn cấu hình cụ thể thế nào? Thường người chơi audio lâu năm hiếm khi bán hết đồ, bỏ hẳn và chỉ chơi loa vi tính. Mình cũng chơi lâu năm và giao lưu nhiều người chơi đồ lớn chưa thấy ai bỏ audio như bạn được, chỉ thấy đồ chơi ngày càng nhiều tiền sau mỗi lần nâng cấp
Nghe lâu cảm thấy phần nào trong bộ nghe yếu nhất thì nâng cấp. Tuy nhiên bên cạnh đó lại muốn giải tán hết cho khòe. Đó làm cảm giác của em mỗi khi nghe chán chán.
Đã từng giải tán bộ dàn dân dụng cỏ để nghe lại loa vi tính, và chịu ko nổi lại phải bỏ tiền ra mua dàn dân dụng lại.
Bác BalocHTKT giải tán được ko tái nghiện lại, nhiều lúc em cũng muốn giống bác
Cái vòng lẩn quẩn: nghe thời gian ngứa tai muốn nâng cấp.
Em chơi dàn tầm trung thôi, tầm 3x tr mỗi món là max và cũng ko có ý định nâng lên cao hơn, giờ xoay vòng lại nâng cấp DAC
Sau sai lầm giải tán dàn dân dụng 1 lần, em ko có ý định giải tán lần nữa, nhịn được thời gian lả chịu hết nổi.
Loa vi tính trong voz em hiểu đa phần là tụi như logitech, là loa giá tầm từ 10tr đổ lại, lâu lâu có mấy con kiểu con HD6 thì mười mấy triệu, chứ mấy con loa tích hợp amp hay dac sẵn có mấy con cũng mắc tiền:
http://audiosonha.com/p/11496-kef-ls50-wireless.html
http://www.3kshop.vn/dynaudio-xeo-4
http://techlandaudio.com.vn/loa/loa-...-6-4018dp.html
Mà chơi loa tích hợp tới lúc ngứa tai muốn nâng cấp lại ko thuận tiện, nhất là khi muốn nâng amp.
Ưu diểm tụi loa vi tính là gọn, đỡ dây nhợ, như em có con rồi nhiều lúc cũng muốn tống sạch tụi dân dụng cho rộng phòng mà phải cố kiềm chế ko để sai lầm lập lại.
Cặp loa vi tính B&W MM1 giờ em làm chỗ cắm cho con tai nghe, nó nhỏ gọn tới mức mỗi lần nghĩ tới bán cái gì cho rộng chỗ đây, nó toàn lọt sổ
Mà nói vậy chứ chỗ làm toàn mấy con loa tàu bé bé mấy trăm ngàn mở nghe cho có, đồng nghiệp nghỉ trưa mở nghe nhạc, nghe cũng hay phết.

Last edited by T.H.H; 30-05-2018 at 16:37.
Reply With Quote
Old 30-05-2018, 16:52
mucelago mucelago is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by T.H.H View Post
Nghe lâu cảm thấy phần nào trong bộ nghe yếu nhất thì nâng cấp. Tuy nhiên bên cạnh đó lại muốn giải tán hết cho khòe. Đó làm cảm giác của em mỗi khi nghe chán chán.
Đã từng giải tán bộ dàn dân dụng cỏ để nghe lại loa vi tính, và chịu ko nổi lại phải bỏ tiền ra mua dàn dân dụng lại.
Em chơi dàn tầm trung thôi, tầm 3x tr mỗi món là max và cũng ko có ý định nâng lên cao hơn, giờ xoay vòng lại nâng cấp DAC
Sau sai lầm giải tán dàn dân dụng 1 lần, em ko có ý định giải tán lần nữa, nhịn được thời gian lả chịu hết nổi.
Loa vi tính trong voz em hiểu đa phần là tụi như logitech, là loa giá tầm từ 10tr đổ lại, lâu lâu có mấy con kiểu con HD6 thì mười mấy triệu, chứ mấy con loa tích hợp amp hay dac sẵn có mấy con cũng mắc tiền:
Mà chơi loa tích hợp tới lúc ngứa tai muốn nâng cấp lại ko thuận tiện, nhất là khi muốn nâng amp.
Ưu diểm tụi loa vi tính là gọn, đỡ dây nhợ, như em có con rồi nhiều lúc cũng muốn tống sạch tụi dân dụng cho rộng phòng mà phải cố kiềm chế ko để sai lầm lập lại.
Cặp loa vi tính B&W MM1 giờ em làm chỗ cắm cho con tai nghe, nó nhỏ gọn tới mức mỗi lần nghĩ tới bán cái gì cho rộng chỗ đây, nó toàn lọt sổ
Mà nói vậy chứ chỗ làm toàn mấy con loa tàu bé bé mấy trăm ngàn mở nghe cho có, đồng nghiệp nghỉ trưa mở nghe nhạc, nghe cũng hay phết.
Đây là cái vòng lẩn quẩn của dân chơi audio ( hay còn gọi là hố vôi ).
Thật ra cũng không phải ai chơi cũng dính vụ này, như mình cũng dừng lại ở bộ dàn tầm trung và không có ý định nâng cấp thêm vì đơn giản : tai mình chỉ tới đó, nâng lên cũng chẳng thấy khác biệt.

Quan trọng nhất khi nghe nhạc không phải ở bộ dàn xịn, cũng không phải ở nguồn phát tốt mà đó là tâm trạng khi nghe. Chẳng thế mà nhiều khi đi ngoài phố chợt nghe 1 bài hát đúng tâm trạng vạng lên lại thấy hay quá, nhưng khi về nhà mở cả hệ thống đồ sộ lên mà không còn tâm trạng đó nữa lại chẳng thấy hay gì.
Reply With Quote
Old 30-05-2018, 23:59
sigel's Avatar
sigel sigel is offline
Đã tốn tiền

Send a message via Yahoo to sigel Send a message via Skype™ to sigel

Quote:
Buổi sáng đi ăn sáng, nghe ông bán đĩa cd phát demo mấy bài nhạc sến nghe bao hay Mặc dù loa siêu cùi bát chép mít đánh lộn loạn xạ.
Reply With Quote
Old 31-05-2018, 23:00
guitarman guitarman is offline
Senior Member

Mình thì thấy review chỉ cần nói được tiếng có tách bạch không, chi tiết không là được 7 điểm rồi, tiếp đến là xem bass nhiều, hay ít, là 10 điểm cho bài review rồi.
Reply With Quote
Old 30-06-2018, 11:48
anhtuan1705 anhtuan1705 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Xác định chơi vui vẻ thì loa vi tính ngon là được. Máu chơi Audio thì không kể ít hay nhiều tiền, có thế nào chơi thế, phù hợp với thu nhập và năng lực tài chính. Nhưng có một điều dân máu chơi Audio chắc chắn làm là "Thu nhập càng cao thì tiền chi cho bộ giàn càng lớn". Bác BalocHTKT bảo bác 15 năm ở vnav thì chắc bác nhớ nhầm vì vnav bắt đầu hoạt động 12/2005, chưa tròn 13 tuổi. Bác đó chơi lâu và bộ giàn đến tầm 300 là rất có kinh nghiệm rồi.

Chơi Audio bị cám rỗ bởi tính tò mò, khi giao lưu nhiều thấy những bộ giàn hay mà có tiền trong túi thì khó kiềm chế lắm. Mình rút ra kinh nghiệm là chơi theo tầm tài chính và cái tai của mình, dần học hỏi là tốt nhất. Chơi audio đồ cũ, mua đồ chuẩn của các tay chơi bán lại thì rất khó lỗ mà nhiều khi có lãi nhưng phải biết mua chút. Mới chơi, mua theo thợ khuyên là dễ hố lắm.

Last edited by anhtuan1705; 30-06-2018 at 12:02.
Reply With Quote
Old 01-07-2018, 08:43
thusinh1 thusinh1 is offline
Senior Member

Có bác bào từng nghe qua monitor audio cho em chút đánh giá nhé. Em tinh làm con silver 2 hoặc 6 đánh với amp denon pma5000 hoặc 720. Em thich bs nhưng sợ để ở phòng khách thì hơi bé. Khách va bếp nhà em 40m2.
Reply With Quote
Old 01-07-2018, 09:00
toilachi9 toilachi9 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by anhtuan1705 View Post
Xác định chơi vui vẻ thì loa vi tính ngon là được. Máu chơi Audio thì lại thì rất khó lỗ mà nhiều khi có lãi nhưng phải biết mua chút. Mới chơi, mua theo thợ khuyên là dễ hố lắm.
Quote:
Originally Posted by guitarman View Post
Mình thì thấy review chỉ cần nói được tiếng có tách bạch không, chi tiết không là được 7 điểm rồi, tiếp đến là xem bass nhiều, hay ít, là 10 điểm cho bài review rồi.
Quote:
Originally Posted by sigel View Post
Buổi sáng đi ăn sáng, nghe ông bán đĩa cd phát demo mấy bài nhạc sến nghe bao hay Mặc dù loa siêu cùi bát chép mít đánh lộn loạn xạ.
Quote:
Originally Posted by mucelago View Post
Đây là. Chẳng thế mà nhiều khi đi ngoài phố chợt nghe 1 bài hát đúng tâm trạng vạng lên lại thấy hay quá, nhưng khi về nhà mở cả hệ thống đồ sộ lên mà không còn tâm trạng đó nữa lại chẳng thấy hay gì.
Quote:
Nghe lâu cảm thấy phần nào trong bộ nghe yếu nhất thì nâng cấp. Tuy nhiên bên cạnh/loa-khong-day-dynaudio-xeo-6-4018dp.html[/url]
Mà chơi loa tích hợp nghe nhạc, nghe cũng hay phết.
Các bác cho em hỏi trong tầm 20tr thì còn dàn nào nghe hay và tinh tế hơn sony md 919 không các bácgu nhạc của em là nghe nhạc pop âu/mĩ/nhật/việt,hic
Reply With Quote
Old 04-07-2018, 15:05
Jedi Knight Jedi Knight is offline
Senior Member

Bữa nghe thử con Aego 3. Mid treble OK, bass ko tốt, ko gọn!
Reply With Quote
Old 04-07-2018, 15:29
KOTAKAKAJI's Avatar
KOTAKAKAJI KOTAKAKAJI is offline
Đã tốn tiền

Send a message via Yahoo to KOTAKAKAJI Send a message via Skype™ to KOTAKAKAJI

Quote:
Originally Posted by Jedi Knight View Post
Bữa nghe thử con Aego 3. Mid treble OK, bass ko tốt, ko gọn!
Mình nghe thử con đó thì thấy bass khá kinh, nghe nhạc vàng chả ổn tí nào
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules