Thảo luận Raderi FI 150 -super HyperUnderbone. Đánh giá , cảm quan, chi tiết, linh tinh chiếc xe 150 mạnh nhất ở Việt Nam - Page 93 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ô tô & Xe máy

Thread Tools
Old Today, 18:31
musicbox5 musicbox5 is offline
Senior Member

Re: Raderi FI 150 -super HyperUnderbone. Đánh giá , cảm quan, chi tiết, linh tinh chiếc xe 150 mạnh nhất ở Việt Nam

Quote:
Originally Posted by batdaihoa741 View Post
xe tông thẳng đúng không ?
tông ở tốc độ bao nhiêu
hiện tại cảm giác lái như thế nào
tình trạng phuộc có xì xọt hay nhìn bề ngoài có vấn đề gì không ?

Nghe theo lời bác và cách mấy bạn su + thợ ngoài phản ứng thì 99% bạn húc người ta trực diện nên cong mẹ chảng 3 + phuộc rồi
Theo kinh nghiệm 6 năm chơi xe + hơn chục lần ép + thay mới dàn đầu thì mình khuyên bạn bỏ 4 triệu ra thay mới phuộc + chảng 3 nha. Chỉ có như vậy thì xe bạn mới thẳng tắp như nguyên bản 100% nha bạn. (Đó là chưa tính những chấn động khác làm cong đĩa trước và ovan mâm, cái này tùy thuộc vào lực tông và cách bạn ăn ở )
*Vì sao mình khuyên thay mới 100%*
Thứ 1
Chảng 3 + ty phuộc của Rai Fi được thiệt kế khá là mềm (tông nhẹ 40km/h là cong nhẹ rồi ) => để hấp thụ lực chống việc cong sườn , vì sườn Raider Fi thuộc dạng nhỏ và phải kết hợp chịu lực với cục máy . Mềm ở đây là mềm đều luôn, bạn nhìn cái chảng 3 Rai fi bạn sẽ hiểu, nó thẳng tắp éo có phải chỗ dày chỗ mỏng như honda Cho nên việc ép lại mà thẳng được cơ bản 95% cái chảng 3 và phuộc Rai Fi là việc 99% thợ ở vn đéo làm được đâu. Bản thân mình đi ép , thẳng thợ nó ép riêng cái chảng 3 hết mẹ 3 tiếng đồng hồ mà mình vẫn còn cảm nhận được sự khác biệt so với zin. Chứ đừng nói bạn đem ra tiệm tào lao tụi nó làm theo kiểu kinh tế nhé.
Cái thứ 2
Raider là dòng xe phân phối lực vào bánh trước rất nhiều. Hầu như 70% trọng tâm xe nằm ở đầu xe. Bóp thẳng thì 90% bạn phải xử lí bằng phanh bánh trước => phần đầu xe phải nghiêm chỉnh thì chiếc xe mới an toàn . Đừng ham rẻ mà đi ép đi ép lại. Có ngày chết đó bạn.
*Phương pháp xử lí*
Hiện tại tùy tình trạng xe thì bạn sẽ có những cách giải quyết như sau:
1.Thay thế chảng 3 (suzuki world 831k) + cặp phuộc (su world 3332k, bên ngoài bán tầm 2tr6 2tr8)
2.Thay thế chảng 3 (suzuki world 831k) + chỉ thay cặp Ty phuộc (su world 16xxk, bên ngoài bán tầm 1tr4)
Mình khuyên bạn cố gắng thay mới càng sớm càng tốt , không nên ép nắn cơ khí phần này.
Bổ sung thêm những thứ có thể phát sinh là bộ chén cổ, cốt bánh trước, mâm trước, đĩa trước (những món này tông nặng thì mới bị ảnh hưởng)

Còn nếu như hiện tại bạn quá khó khẳn về tài chính. thì địa chỉ sửa phuộc + nắn ép là 41 nguyễn văn cừ, dưới chân cầu nguyễn văn cừ.
mà chỗ nào thì cũng vậy thôi bạn, người ta làm cho bạn thì người ta cũng chưa chắc người ta tận tâm đâu. Mình làm xong bị xì phuộc, người ta cũng thoải thác trách nhiệm đùn đẩy này kia (vì phần phuộc nó rất nhạy cảm, xước nhẹ là xì, hư phốt là xì , mà phốt raider nó mắc đấy) có vấn đề gì xảy ra thì với kinh nghiệm của 1 thằng lên mạng đi hỏi thiên hạ như bạn thì gặp chuyện 99.9% là bạn ăn no hành nha
Mà ép lại thì cũng chỉ là phương án tạm thời - sau này cũng phải thay mới. vì ép xong dàn đầu vẫn sẽ bị giảm bê và sàn so với chưa ép thôi. Có khi tệ hơn còn bê và sàn hơn (vì lúc này ty phuộc ép lại nó méo mỗi thẳng 1 hướng) và có khi ép xong thì phuộc bị xì
Cảm ơn bác trả lời tư vấn em nhiệt tình quá
Em không đụng trực diện, mà chỉ là hôm trước có chút hơi men nên ôm cua => tự té
Giờ sau khi thay chảng ba em xem cái dè vẫn méo, nên chắc em đi thay luôn cặp ty phuộc quá
Chứ vỏ phuộc em nghĩ nó không có vấn đề , tại té xong xe vẫn chạy bình thường, cách đây cả 2 tháng rồi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules