[Cần giúp đỡ] SSD cho Hp Zbook 15 G2! - Page 4 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Mainboard & Memory

Thread Tools
Old 18-08-2018, 20:43
hoang`tu's Avatar
hoang`tu hoang`tu is offline
Senior Member

Re: [Cần giúp đỡ] SSD cho Hp Zbook 15 G2!

ssd thì 2280 nvme lắp vào chỗ (2) rồi dán bang dính lại chắc ok.
tiện ai review xem màn con này có ngon ko? nhìn bên ngoài g2 khác j g1
Reply With Quote
Old 18-08-2018, 20:44
Suchiss Suchiss is offline
Member

Quote:
Originally Posted by tdlhung3 View Post
Cảm ơn bác, có lẽ để lúc khác. Nói ra bác đừng cười, chứ Phú Yên chỗ em, ngay tại Tuy Hòa này mà không có lấy 1 cái cửa hàng bán ssd m2 ấy chứ, nên em mới phải đặt mua của saiback nè. Thậm chí có nơi còn không biết ssd m2 là gì nữa, haiza
Cảm ơn và chúc bác luôn vui vẻ!
Mua SSD 2.5 inch và caddy bay ngay từ đầu phải đỡ vất vả không
hoặc mua con 970 evo rồi dùng băng dính như bác Lãng Khách Mà cá nhân thì thấy con ssd 2.5 là quá đủ nhanh rồi, có nhanh cũng dùng không hết
Reply With Quote
Old Yesterday, 15:22
tdlhung3 tdlhung3 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by Suchiss View Post
Mua SSD 2.5 inch và caddy bay ngay từ đầu phải đỡ vất vả không
hoặc mua con 970 evo rồi dùng băng dính như bác Lãng Khách Mà cá nhân thì thấy con ssd 2.5 là quá đủ nhanh rồi, có nhanh cũng dùng không hết
Tình thật với bác là em tính gắn M2 và để dành cái ổ 2.5 gắn cái HDD 2tb để lưu trữ, tại vì mình có dữ liệu nhiều mà cứ mang ổ cứng rời tới 3, 4 cái lỉnh kỉnh quá.

Nhưng không biết gắn như bác Lãng Khách rồi dán băng dính lại thì có ổn không nhỉ? Tại vì nhiệt độ mình thấy nóng lắm mà băng dính vậy chắc vài bữa bung ra mất.
Reply With Quote
Old Yesterday, 15:32
tdlhung3 tdlhung3 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by hoang`tu View Post
ssd thì 2280 nvme lắp vào chỗ (2) rồi dán bang dính lại chắc ok.
tiện ai review xem màn con này có ngon ko? nhìn bên ngoài g2 khác j g1
2280 gắn vào rồi dính băng dính như bác Lãng Khách thì dùng mấy bữa nhiệt độ nóng lên có bị bung keo không bác? Em sợ vấn đề này quá.
Nên thôi tính đổi con 2260 luôn cho vừa, không cần NVMe cũng được, miễn là vừa với ốc 2260 và máy nhận là ok, nhưng mà không biết con nào, bác có thể tư vấn giúp em vài con không?

Còn về vấn đề màn hình G2 này thì em thấy ổn bác, màu sắc chân thực, không phải kiểu nịnh mắt hay tươi sắc, các góc nhìn nghiêng không bị đổi màu như mấy màn cũ.
Còn nhìn G2 có khác gì G1 không thì em chịu bác ơi, em không có G1 nên không biết được. Nhưng mà xem mấy cái review thì hình như có khác nhau chỗ cái cảm biến nhận dạng vân tay trên bàn phím ấy bác, bác xem lại nhé!
Reply With Quote
Old Yesterday, 17:08
hoang`tu's Avatar
hoang`tu hoang`tu is offline
Senior Member

chỉ cần ổ nằm chắc chắn là ok còn băng dính là để yên tâm thôi. b mua ổ 2280 nhiều lựa chọn giá tốt ko hơn 2260 nhiều à, xong review cho ae xem khe x2 so với x4 thông thường hiệu năng giảm bao nhiêu
Reply With Quote
Old Yesterday, 19:01
Suchiss Suchiss is offline
Member

Quote:
Originally Posted by tdlhung3 View Post
Tình thật với bác là em tính gắn M2 và để dành cái ổ 2.5 gắn cái HDD 2tb để lưu trữ, tại vì mình có dữ liệu nhiều mà cứ mang ổ cứng rời tới 3, 4 cái lỉnh kỉnh quá.

Nhưng không biết gắn như bác Lãng Khách rồi dán băng dính lại thì có ổn không nhỉ? Tại vì nhiệt độ mình thấy nóng lắm mà băng dính vậy chắc vài bữa bung ra mất.
Mình nói mua caddy bay gắn vô máy luôn còn gì, chứ không phải mua box đâu combo ssd + caddy bay là mọi người mua tiện nhất, mang máy tính đi sẽ có 2 ổ cứng
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules