[Có hình] Cầu thang như này làm đúng hay sai vậy mấy thím ? - Page 13 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 16-01-2019, 14:46
kamejoko0609 kamejoko0609 is offline
Member

Re: [Có hình] Cầu thang như này làm đúng hay sai vậy mấy thím ?

Mình nhắc lại với bạn nào đang sở hữu căn nhà này là: Sai rất nhiều và sai trầm trọng, có nguy cơ sập, Đừng đùa với tính mạng của mình và gia đình.
Nhìn sơ bộ kích thước nhà, kích thước dầm, bố trí dầm có rất nhiều vấn đề mà khó nói hết đây được. Mình lười type và vẽ hình chú thích. Nếu cần inbox mình trả lời.
P/s: Cái sàn cầu thang và ô cầu thang thông tầng sửa không có gì khó, hệ dầm của cả nhà mới quan trọng.
Reply With Quote
Old 16-01-2019, 18:09
Soi1893's Avatar
Soi1893 Soi1893 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by RainaCloud View Post
trời ơi đọc bình luận xong tự dưng sợ xây nhà quá. Tui không học xây dựng, sau này đi giám sát xây nhà như nào trông đợi vào thằng giám sát mà nó không có kiến thức thì mệt

Mấy bác nào có tài liệu hay tý kiến thức gì chia sẻ để tui tự biết mà đi giám sát không?
Cần kha khá kinh nghiệm để giám sát đc tụi thầu. Chủ thớt nhờ bạn bè người thân làm xây dựng nhờ coi công trình các giai đoạn quan trọng, đổ bê tông móng, đổ cột, nghiêmn thu thép sàn, ống iếc để đổ bê tông sàn chẳng hạn. Lơ ngơ tụi thầu thợ có muôn vàn lý do để dắt mũi chủ nhà. Túm lại cứ có bản vẽ kiến truc, kết cấu mà giao cho thầu thi công là vẹn cả đôi đường. Hoàn thiện có thể sai khác chứ phần xây tô phải chuẩn y vậy.
Reply With Quote
Old 16-01-2019, 18:13
Soi1893's Avatar
Soi1893 Soi1893 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by kamejoko0609 View Post
Mình nhắc lại với bạn nào đang sở hữu căn nhà này là: Sai rất nhiều và sai trầm trọng, có nguy cơ sập, Đừng đùa với tính mạng của mình và gia đình.
Nhìn sơ bộ kích thước nhà, kích thước dầm, bố trí dầm có rất nhiều vấn đề mà khó nói hết đây được. Mình lười type và vẽ hình chú thích. Nếu cần inbox mình trả lời.
P/s: Cái sàn cầu thang và ô cầu thang thông tầng sửa không có gì khó, hệ dầm của cả nhà mới quan trọng.
Mình thấy bản sàn kia chia 4 đi dầm 200x400 cũng không quá nghiêm trọng như thím nói. Bỏ dầm thang kia, đập bỏ mảng sàn dư kia thì cũng chữa cháy đc. Cầu thang đi ngc hướng khá là khó chịu, khoảng thông thủy kia ko biết đi có đụng dầm ko
Reply With Quote
Old 16-01-2019, 18:20
anhtuan6694's Avatar
anhtuan6694 anhtuan6694 is online now
Senior Member

Re: Page 13 - [Có hình] Cầu thang như này làm đúng hay sai vậy mấy thím ?

Quote:
Originally Posted by kamejoko0609 View Post
Thanks thím

Được gửi từ iPhone X - 256Gb - vozForums
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules