Chơi [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ - Page 10 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 01-03-2014, 17:28
chao_ngay_moi.ver2 chao_ngay_moi.ver2 is offline
K.I.A

Location: ♪ ♫ Tôi mơ một chiều đông giá, Thơm thơm nồi cơm với canh cà...♬ ♪

Quote:
Originally Posted by chao_ngay_moi.ver2 View Post
mới mua nè
[/url]
Quote:
Originally Posted by Frodo90 View Post
Đôi của adidas 1tr495k, mua trước tết
đôi das của bác đẹp thế, đôi nike running của em 1tr9 mà ko đẹp bằng
mà bác xem đôi nike của em mặc với font như bác có hợp không
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 17:33
HDuyV's Avatar
HDuyV HDuyV is online now
Junior Member

Chạy bộ thì kiếm Nike hoặc Das là tốt nhất , nguồn mua giày chính hãng thì bác thử vào vntennis.net xem, bên đấy có mấy bác bán uy tín phết đấy
Đợt tết máu Nike lắm, lên Parkson định kiếm đôi mà nó hết sale rồi, ngó ngang dọc có mỗi 1 đôi ~1tr5 mà lại xấu, còn lại toàn >2 củ, thế là đành ngậm ngùi xúc đôi converse
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 18:22
Frodo90 Frodo90 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by catchimthangnaobantao View Post
Duramo 6 phái không ? Mua ở đâu vậy ?
Chính xác đó bạn, cảm nhận đi rất ôm chân, mu thoáng (có thể cảm nhận được gió thổi trên mu bàn chân luôn ấy). Mình ra store của Adidas ở Hải Phòng.
Đi chơi hay đi học đều ok. Hình lúc mới mua đây, đây là mẫu mới 2014, đôi Nike của bác ở trên so về khoản nồi đồng cối đá e nghĩ ăn đứt đôi e nhưng thẩm mỹ thì e thich đôi das hơn, form thì ko khác biệt nhau lắm đâu mà bác. Em lúc đầu định mua đôi Conver chơi tết thôi nhưng đi 1 vòng thấy bỏ 1tr5 mua đôi Conver quá lãng phí so với đôi das.

Last edited by Frodo90; 01-03-2014 at 18:33.
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 18:36
taolathangngu taolathangngu is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Frodo90 View Post
Chính xác đó bạn, cảm nhận đi rất ôm chân, mu thoáng (có thể cảm nhận được gió thổi trên mu bàn chân luôn ấy). Mình ra store của Adidas ở Hải Phòng.
Đi chơi hay đi học đều ok. Hình lúc mới mua đây, đây là mẫu mới 2014, đôi Nike của bác ở trên so về khoản nồi đồng cối đá e nghĩ ăn đứt đôi e nhưng thẩm mỹ thì e thich đôi das hơn, form thì ko khác biệt nhau lắm đâu mà bác. Em lúc đầu định mua đôi Conver chơi tết thôi nhưng đi 1 vòng thấy bỏ 1tr5 mua đôi Conver quá lãng phí so với đôi das.
Rổ giá ở store đôi đó bao nhiêu vậy bác?
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 18:37
Junior Member

Quote:
Originally Posted by mycloud View Post
Các bác mua giày không phải nó đẹp hay xấu mà phải xem nó có phù hợp với chân hay lòng bàn chân mình không chứ?

Lòng bàn chân của con người chia làm 3 loại.

Phẳng
Cong tự nhiên
Cong nhiều

Và như vậy sẽ có các loại giày thích hợp dành cho họ.

Để biết chân mình thuộc loại nào các bác rửa chân rồi in dấu chân mình lên sàn hay giấy, từ đó đối chiếu qua google: arch of foot type.

Nếu bác nào có $ khoảng 600k thôi thì mua Bitit's , Asia hay rẻ nhất là Thượng Đình. Giày bitis 600k mình có test thử, nhẹ êm như nike nhưng phần mũi hơi bí, nóng. Thích hợp cho luyện tập mùa đông nhiều hơn. Các loại 3, 400k các của Bitis giống nhau hết về mặt đế, chỉ khác hoạt tiết ở má và gót giày. Các bác đừng mua loại có vân ngang hay có xoáy ở đế.

Nike chỉ nên mua Nike Việt Nam, hay 2 dòng Pegasus hoặc Lunarglide, hạn chế mua Nike China. Giày Khá êm và thoáng khí nhưng dù Nike hay Adidas đế rất mau tróc sau 1 năm sử dụng. Để tiết kiệm, các bạn có thể dán đế nếu không đi nhiều.

Adidas có dòng Energy Boost khá tốt. Bạn đừng mua loại mà bên ngoài nhìn bóng bẩy hay ọp ẹp quá.

Chú ý phần mắt cá, gót, và phần thịt dưới ngón chân cái (sesamoid). Nếu bạn thử giày mà thấy nhức hoặc cấn thì bỏ đi nếu không muốn chấn thương.

Nhân viên tư vấn về công nghệ giày thì tốt nhưng bạn nên tự thử để xem đôi nào hợp với mình. Thử mà không mua cũng đừng ngại vì giày dép không phải chuyện đùa. Không chôm chỉa hay phá giày ngwoifi ta là tốt rồi.
Giày nike, das xịn thế mà đế không bền hả bác? Bèo vậy
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 19:38
Chihirokun4's Avatar
Chihirokun4 Chihirokun4 is offline
Member

e sv nghèo, chỉ dám mua nike fake thượng đình 420k , đ' biết nike xịn thì như nào nhưng hơn dc đôi converse fake e hay dùng
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 19:51
thanoilacuioi4's Avatar
thanoilacuioi4 thanoilacuioi4 is offline
Member

Chú có fb thì tìm group Thần Kinh Giầy nhé, vào đó hỏi shop nào uy tín, người ta đưa link, cứ vào mà mua thôi...
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 20:01
miniprosos's Avatar
miniprosos miniprosos is offline
Senior Member

Chỗ mình có thằng bán đôi everlast gì đó, 650k, các bác coi có được ko để xúc về chạy
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 20:26
ledinhcuong248's Avatar
ledinhcuong248 ledinhcuong248 is offline
Senior Member

các bác thử đôi này đi, tầm 450k chạy khá êm và thoáng, đôi này hồi trước chạy ngon nhưng dạo này mang đánh cầu lông nên đế mòn hết, giờ đang tính đầu tư đôi duramon 6 1450k để chạy bộ, ko biết tầm này có mua dc con nào khác ko nhỉ
Reply With Quote
Old 01-03-2014, 20:31
Junior Member

Xúc con springblade của das luôn cho máu
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules