[Tâm sự + Review ] Làm thế nào để thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn này ? - Page 994 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 08-11-2013, 00:55
cothebanthuabiet.Like's Avatar
cothebanthuabiet.Like cothebanthuabiet.Like is offline
Member

Re: [Tâm sự + Review ] Làm thế nào để thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn này ?

Quote:
Originally Posted by sontung1987 View Post
Kính thím X, như em đã nói, visa UK của thím phải dán vào hộ chiếu chứ? Thím đi Mỹ cũng phải mang hộ chiếu theo là đương nhiên phải không ạ? Vậy sao thím lại nói là đang ở Mỹ nên ko còn visa UK?

Tiện nếu thím mở hộ chiếu ra thì chụp luôn giúp em xem cái visa Mỹ phát :( Vì em cũng đang tìm hiểu để đi theo chương trình đầu tư. Thím cũng chỉ cần chụp cái trang visa Mỹ thui, che bất cứ cái gì thím ko muốn lộ ra Như em đây là tốt quá rồi.

P/S: Cái visa và bằng lái UK của tớ các thím cứ đá vào là cái Vertu vãi cả liên quan. Lậy các thím, thế ko che thông tin bớt đi thì đưa thông tin lên mời thiên hạ họ xơi à. Nhưng thôi, ảnh này em không che đậy cái Vertu vào nữa, các thím tha cho em.
Có thể chưa liên quan nhưng em kính bác lập thớt mới tâm sự + review về việc xin passport
P/s: Ảnh sau bác che bằng giấy thôi nhé
Reply With Quote
Old 08-11-2013, 02:02
cu0ngc0ng8899's Avatar
cu0ngc0ng8899 cu0ngc0ng8899 is offline
Junior Member

Các thím muốn xem PP của Us của em vậy thì cũng được nhưng đợi thêm chút nữa đi end series em sẽ post. Trước khi đi Mỹ em bị mất xe máy , trong xe có cái PP cũ nên em phải đi làm lại , bh thì chỉ còn cái PP có visa của Us thôi , cả driver license nữa nên em sẽ post sau cho các thím nhé . Vấn đề về xin visa thì cũng bt như mọi người đi làm thôi, quy trình như thế nào thì ai làm rồi thì cũng biết . Có bao nhiêu bước thì em có bấy nhiêu bước , còn việc nhanh hay chậm thì khó nói lắm . Vấn đề ấy chúng ta hơi nhạy cảm nên dừng ở đây được rồi . Còn các thím tò mò về ảnh của gia đình em , thì em xin lỗi trước là em không thể public hay private được , vì em thì không sao , nhưng còn vợ em thì ảnh hưởng không nhỏ đâu . Vì vậy nên mong các thím thông cảm cho em nhé , em biết đọc những dòng cmt của các thím thì em hiểu ngầm trong đó có ý gì nhưng thôi dù sao thì mình có gì thì mình nt , các thím sẽ được thấy thôi .
Reply With Quote
Old 08-11-2013, 02:03
delphilearner delphilearner is offline
Junior Member

Xin thím Sontung up thêm vài ảnh visa nữa cho a e xem với, cũng ko cần phải post hết đâu, chỉ cần lấy macbook, ipad che là được rồi, e biết thím có mà )
Reply With Quote
Old 08-11-2013, 02:07
cu0ngc0ng8899's Avatar
Junior Member

Quote:
Originally Posted by CauCa View Post
Mình cũng đang rất hào hứng nghe thím X chúng ta truyền dạy kinh nghiệm đây. Hộ chiếu gần như là vật bất li thân khi chu du nước ngoài rùi, mất nó 1 cái thì không biết có bao nhiêu phiền phức. Có lẽ thím X của chúng ta có mẹo gì đó hay hay nữa thì sao nhỉ?

Mình đôi khi cũng muốn hỏi thím X về vụ sắp xếp giờ giấc làm việc học hành ở Mỹ vì toàn thấy thím ấy post truyện vào khoảng 3h - 5h sáng (GMT +7) mà giờ đó bên Mỹ thì đang là buổi chiều. Nhưng thôi có vẻ mình tự nghiền ngẫm thêm vậy, hỏi nữa sợ sẽ loạn topic lên nữa. Giờ mình im lặng nghe thím X chỉ dạy và chuyên tâm học hỏi thôi.

Bắt tay cái nhé Sontung
Tất nhiên việc mất mát thì khó ai có thể tránh khỏi rồi . Em thì bị mất visa khi đi du lịch cũng 2-3 lần gì đó , thời gian chờ đợi để trình báo và cấp lại visa cũng không ngắn nên em cũng ngại lắm .

Còn việc post chap thì thím hiểu là em học ở phil nhưng vừa gần đây em có việc bên South dakota nên em tạm dừng việc học để giải quyết việc bên đó . Cũng có thể là các thím không tin nhưng thì làm gì có ai thức xuyên đêm chỉ để type một chap đâu , em cứ log Voz , type được bao nhiêu thì type , ngắn hay dài còn tùy vào thời gian em rảnh lúc nào thì type lúc ấy . Khi nào cảm thấy ổn hoặc công việc bận quá thí post luôn .
Reply With Quote
Old 08-11-2013, 02:09
Robb_Stark's Avatar
Robb_Stark Robb_Stark is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by cu0ngc0ng8899 View Post
Các thím muốn xem PP của Us của em vậy thì cũng được nhưng đợi thêm chút nữa đi end series em sẽ post. Trước khi đi Mỹ em bị mất xe máy , trong xe có cái PP cũ nên em phải đi làm lại , bh thì chỉ còn cái PP có visa của Us thôi , cả driver license nữa nên em sẽ post sau cho các thím nhé . Vấn đề về xin visa thì cũng bt như mọi người đi làm thôi, quy trình như thế nào thì ai làm rồi thì cũng biết . Có bao nhiêu bước thì em có bấy nhiêu bước , còn việc nhanh hay chậm thì khó nói lắm . Vấn đề ấy chúng ta hơi nhạy cảm nên dừng ở đây được rồi . Còn các thím tò mò về ảnh của gia đình em , thì em xin lỗi trước là em không thể public hay private được , vì em thì không sao , nhưng còn vợ em thì ảnh hưởng không nhỏ đâu . Vì vậy nên mong các thím thông cảm cho em nhé , em biết đọc những dòng cmt của các thím thì em hiểu ngầm trong đó có ý gì nhưng thôi dù sao thì mình có gì thì mình nt , các thím sẽ được thấy thôi .
Thôi viết chap đi thým, mấy cái kia thým inbox cho ng cần là dc rồi ko public lên kiểu j cũng có ng này nọ, ngứa ngáy kiếm info ngay
Reply With Quote
Old 08-11-2013, 02:22
tranhhc tranhhc is offline
Junior Member

Có cháp không thím ơi? Đợi suốt tối đến giờ rồi.
Reply With Quote
Old 08-11-2013, 05:45
cu0ngc0ng8899's Avatar
Junior Member

Đọc những cmt gần đây em mới thấy bật cười , uhm thì cứ coi như là các thím hỏi , các thím thắc mắc . Cứ coi là thế đi , nhưng đâu cần phải như vậy nhỉ . Khi viết cái tâm sự này ở ngoài cuộc sống hiện tại cũng gặp nhiều phiền toái rồi . Giờ cũng chỉ muốn chia sẻ với mọi người thôi cũng bị bắt lọn , bắt thóp , điều tra . Cũng cao thủ đấy , nếu là người khác đọc những dòng chữ , những câu từ tưởng như là vô hại . Sâu sâu trong đấy lại là những câu đá xoáy , những câu chửi văn . Đọc mà thấy buồn cười và buồn thật . Nhưng thôi , chẳng sao cả dù sao end series cuộc sống sẽ lại bình lặng . Ngày nào cũng có những người thân thiết gọi điện , bạn bè , anh em biết gọi điện hỏi kiểu đá đểu nhau . Thật sự mệt , ai cũng có một cuộc sống , không đảo lộn lên là không chịu được sao . Cứ phải làm cho nó loạn lên mới vui chăng thôi thì mình cũng chẳng để tâm . Tính sau đi .

========================================================================

Ngồi lên xe rồi , đầu óc choáng váng , hít một hơi thật sâu . Ngực đau , quai hàm đau , nói chung là em bị đau tổng thể từ dưới lên trên mỗi một chỗ là không thấy gì thôi . Nổ máy xe đánh quay đầu thằng tiến theo con đường về , đêm ở London có một vẻ đẹp thật là lạ . Ánh đèn đường hiu hắt ở khu này , nhưng ra đến khu trung tâm thì mọi thứ như là một thiên đường vậy . Đèn từ những tòa nhà cổ kính đẹp đến mê hồn . Tự dưng em thấy buồn ngủ kinh khủng , cố gắng mở mắt để đi nhưng chả hiểu sao mệt kinh hồn . Đành dừng xe lại bên vệ đường , mở cửa ra ngoài vươn vai cho đỡ mỏi , C và D ngồi ở ghế sau đang dựa vào nhau ngủ ngon lành từ khi nào rồi . Sờ sờ sau túi tìm bao thuốc , quái không có bao nào là sao nhỉ , rõ ràng lúc em nhớ là em đi vẫn có một bao ở sau túi quần mà . Chắc là lúc đánh nhau rơi ra rồi , đang buồn rười rượi thì có một bóng người đi từ xa tới , em thấy đốm lửa lập lòe . May quá có người hút thuốc , em đợi cho cái bóng người ấy đi lại gần rồi tiến tới ( tất cả những gì em viết đều được trans về tiếng việt nhé các thím )

Em: chào anh , anh có thuốc không cho tôi xin 1 điếu

Người đàn ông đó nhìn nhìn em , giờ tôi mới nhận ra anh ta là người Châu á , nhưng không biết là người ở đâu. Anh ta nhìn kĩ em một lượt từ đầu tới chân , ánh mắt có vẻ sợ sệt , vì lúc đó , mặt thì xước xát, tay chân cũng thế , trên trán lúc ấy về nhà em mới biết là còn một vệt máu khá dài . Em nở một nụ cười , nhưng đau bên mép quá . Cuối cùng anh ta cũng rút trong túi ra một bao thuốc , chả biết là thuốc gì nhưng nó có vỏ màu đen , và mấy cái họa tiết trông hay . Rút một điếu rồi đưa em một cách thận trọng . Em cầm lấy nhưng cùi chỏ nó giật lên vì đau , buột miệng một câu " mẹ nó " bằng tiếng việt . Anh kia bỗng giật mình thì phải , nhìn em lom lom trông đến buồn cười

M: anh là người Việt Nam hả ?

Em: ơ vâng

M: phù , may quá nhìn anh tôi cũng đoán là người Việt nhưng anh cao to thế này tôi nghĩ không phải . Xin chào mình là Q ( người này sau này vẫn giữ liên lạc với em , và là một người khiến em thay đổi nhiều thứ ) đồng hương với cậu

Em: ôi thế sao , mình tên X hì

Một cái bắt tay , lực tay anh ta khá mạnh , bóp tay em làm em thấy hơi nhoi nhói. Khẽ nhăn mặt một cái , hình như anh ta thấy thế liền bỏ ra .

M: xin lỗi , tôi không biết anh đau , nhìn anh giống như mới đánh trận về .

Em: à vâng , mình vừa trải qua một vụ xô xát thôi

M: uhm , anh ở đây hay là qua du lịch

Em: em qua đón người nhà thôi , còn anh ?

M: Mình là dân ở đâu lâu rồi , cho mình số điện thoại đi , mai mình gặp nhau đi uống trà , giờ muộn mình về không người nhà mong

Em: vâng được thôi , 44xxxxxxxx97

M: cậu dùng số của Anh à ?

Em: à không , là của chị em cho mượn thôi anh . Không anh dùng sky không liên lạc của sky đi

M: ok , vậy dùng sky cũng được của mình là xxxx

Em: ok , của em là xxxxxx

M: ok , vậy chào cậu nhé mình đi trước đây

Đợi bóng anh ta đi khuất vào một cái ngã rẽ , em mới rít một hơi thật sau . Khói thuốc chui vào phổi và một cơn ho sặc sụa đến . Đúng là bị đánh đến mức hút thuốc cũng đau ngực thì e cũng thua luôn . Vẫn cố gắng rít thêm một vài hơi ngắn nữa cho quen. Một cơn gió thổi qua em thấy rùng mình , quay lại xe nổ máy và lái về nhà chị . Đánh xe vào sân nhà rồi đánh thức cả hai người dậy . Em mở cốp lôi cái vali ra rồi xách vào nhà , C bấm chuông cửa , khi cánh cửa bật mở ra là chị em đứng đó . Vừa thấy em bà ấy hốt hoảng , chạy lại gần em sờ sờ lên mặt em .

CE: cậu làm sao đấy , vừa sang đã gây chuyện gì rồi , đây là

Em: à đây là D , vợ hai của em chị à

D: dạ em chào chị ạ

CE: à là D à , rồi mấy đứa vào nhà đi kẻo lạnh , mau lên

Em để C và D vào trước rồi em vào sau cùng , vừa đóng cánh cửa lại thì thật sự lúc này em đã dùng hết sức lực còn lại của em rồi . Ngã xuống sàn , toàn bộ cơ thể đau nhức kinh khủng , hai chân gần như không thể bước tiếp được nữa rồi . Cả ba chị em thấy em ngã xuống liến chạy lại gần . Chị em thì hô hào ông anh gọi bác sĩ của gia đình , C thì đang sờ sờ trán em , D thì ngồi bệt xuống bên cạnh nước mắt thành ngấn dài rồi . Em chỉ cười , rồi thiếp đi chẳng biết gì nữa . Chẳng biết ngủ bao nhiêu lâu nữa nhưng lúc tỉnh dậy thì thấy em nằm trên giường bên cạnh là C và D đang nắm tay em hai bên , cựa mình . Vãi cái vai nó đau thấu trời luôn , cựa cựa mấy cái cho quen với cơn đau , em nhẹ nhàng rút tay ra khỏi tay cả hai . Nhìn C và D ngủ em thấy thương lắm , cả hai dính vào em thì đúng là mệt mỏi và nhiều đau khổ thật . Em nhẹ nhàng trườn người xuống dưới giường , bế D đặt lên giường , rồi đến C một cách nhẹ nhàng để không làm cả hai thức dậy . Đắp chăn cho cả hai , em đi nhẹ xuống dưới nhà . Cổ họng thiếu nước nên cảm giác thở rất khó khăn , vì không khí bên này khô hơn bên Vn . Mơ cửa rồi đi xuống dưới nhà , cầu thang nhà chị em làm bằng gỗ nên chỉ sợ nó kêu lên kèn kẹt thôi . Mò được xuống dưới bếp , em bật đèn mở tủ lấy cái cốc trên bàn rót một ly nước . Đến cốc thứ hai thì bỗng em nghe thấy tiếng " e hèm " ở đằng sau . Giật mình tí nữa thì rơi cái cốc trên tay , em quay lại thấy chị em ở đằng sau từ lúc nào .

CE: cái tật không bỏ , lạnh mà cởi trần trùng trục như thế kia à ? ( lúc đó em mặc có cái quần ngủ , mà chả hiểu sao ai mặc cho em luôn )

Em: à hì em quen rồi mà

CE: rồi , cậu ngồi xuống đi , nói cho tôi biết xem hôm nay cậu làm trò gì , lần trước bị gô vào trong khám 1 ngày chưa chừa à ? , đã thế lại còn đánh cả bạn cùng khám nữa

Em: hì hì , trước thôi giờ khác mà chị , mà bác sĩ bảo em bị sao chị

CE: không sao cả , bong gân , xây xước nhẹ không có gì nghiêm trọng cả . May cho cậu là không sao đấy . Mà không phải đánh trống lảng kể đi

Em: hì hì

Ngồi xuống , kể cho chị em toàn bộ sự việc , rồi bà ấy cũng hỏi qua về D với C nữa .

CE: vậy là cậu đánh người ta như thế có sợ nó bị làm sao không ?

Em: em sợ gì , chẳng có gì mà phải sợ cả , nó sai chứ em có sai đâu

CE: cứ cãi là giỏi thôi , thế cậu yêu cả hai đứa hay sao

Em: dạ , cả hai đều tốt và đủ tiêu chuẩn làm em dâu chị đấy

CE: không biết , nhưng cậu thì tôi còn lạ gì nữa , đúng thật là người ta nói nghiệt của dòng họ theo cậu cả đời

Em: kệ đi chị , em chả quan tâm

CE: thôi , mai chị nghỉ ở nhà với cậu .

Em: chị cứ đi làm đi , không sao đâu mà

CE: em chị sang mà chị để cậu lại gây chuyện thì mệt lắm . Mai chị ở nhà quản lý cậu , với cả cái Mít nó cứ nhắc cậu , cho nó nghỉ 1 hôm để ở nhà chơi với cậu

Em: vâng , chị ngủ sớm đi . Em chưa buồn ngủ

CE: rồi thế tí nhớ ngủ sớm nhé , cả hai đứa kia nó cứ khóc suốt từ lúc cậu ngất đấy

Em: vâng , hai cô ấy lo cho em mà .

CE: này , cầm ra ngoài mà hút

Bà chị ném bao thuốc qua cho em , em bắt lấy rồi cười với bà ấy . Giờ chỉ còn lại mình em trong bếp , mở tủ lạnh xem còn gì ăn không . May quá vẫn còn ít mì Ý với mấy cái bánh mì , em cho tất vào trong lò vi sóng . Ngồi ăn mà không dám nhai mạnh , vì quai hàm với cả miệng vẫn còn đau . Xong xuôi em rửa bát đĩa rồi cấm bao thuốc đi ra ngoài , châm một điếu thuốc rít một hơi thật sâu rồi nhà khói thành hình chữ O . Ngồi dựa vào cái cột trước cửa nhà , lạnh tê người . Ngắm nhìn xung quanh , bỗng có một bàn tay sờ lên ngực em . Em giật thót cả mình , quay sang nhìn . Hóa ra là D , đang khoác cái chăn , cười với em

Em: em không ngủ à ?

D: tại lúc em giật mình tỉnh dậy thì thấy nằm trên giường , còn anh thì không thấy đâu cả . Xuống dưới này thì thấy cửa này mở , ra thì thấy anh ngồi đây , anh ăn mặc thế này không sợ cảm lạnh à ?

Em: anh quen rồi , mua đông anh cũng toàn mặc thế này trong phòng , mà có bảo giờ cảm đâu

D: anh thật là cứ chủ quan đi

Em: uhm , kể cho anh lí do đi

D: lí do gì hả anh ?

Em: em thừa biết anh nói gì mà , nói đi

D: việc là như thế này , mẹ em thì chắc anh cũng biết tính khí ntn rồi còn gì , hiện tại công ty của mẹ đang gặp một số vấn đề tài chính , em chẳng biết mẹ làm ăn kiểu gì nữa , hình như là thua lỗ khá là nhiều , nhưng em chẳng biết làm gì cho mẹ cả . Cái hôm em đi Đà nẵng với mẹ ấy , mẹ đi với bà bạn là mẹ của cái thằng T kia kìa anh . Lúc em gặp , em thấy cũng dễ mến , nói chuyện thì ngọt và dẻo lắm thua mỗi anh ( quái em có bao giờ ngọt hay dẻo gì đâu ) Mẹ giới thiệu bạn mẹ rồi bàn chuyện làm ăn gì đấy với bà kia . Em tưởng là lúc đi Anh là mẹ em rủ đi chơi cho khuây khỏa , ai ngờ đâu mẹ lại đem em ra làm món hàng trao đổi . Bà bạn mẹ hứa sẽ giúp mẹ trong vụ tài chính , nhưng mà đổi lại em phải cưới con trai bà ấy . Tại nhà đấy với nhà em quen nhau từ lâu rồi , nó với mẹ nó cũng đến nhà em mấy lần , trước khi gặp anh em cũng đi chơi mấy lần với nó . Nó làm giám đốc công ty điện tử ở trong Sài Gòn đó anh , lúc gặp em bị choáng ngợp bởi những gì nó đem đến . Nhưng ngoài cái vẻ đẹp trai và giỏi giang đó , em thấy nó chẳng có cái gì trong tâm hồn cả . Nhạt nhẽo và chán phèo , không như anh mang lại cho em cái cảm giác khó chịu và tò mò . Đến giờ em vẫn không thể nhìn rõ được anh là gì , nhưng sau những gì anh làm thì em hiểu hết rồi . Cái hôm em và mẹ sang đây , ở cái nhà đấy được 2 hôm thì bà bạn rủ mẹ em đi sang Paris chơi , mẹ bảo em ở lại với thằng kia , em biết rõ ý đồ là mẹ muốn em làm quen với nó rồi biết đâu có cảm tình . Nhưng ngay khi mẹ đi chưa được nửa ngày , nó bắt đầu giở trò với em . Nó năn nỉ , rồi đe dọa em , rồi còn hứa này nọ . Em thấy sợ , lúc đó em không nói gì chỉ muốn về . Hôm qua khi mà tối em xếp đồ rồi bảo muốn về trước , nó bắt đầu chửi bới em , rồi đánh em . Nó đòi ngủ với em , nó định cưỡng hiếp em ( nghe đến đây em chỉ muốn quay lại giết nó , tay em nắm thành nắm đấm từ bh ) em chạy thẳng lên phòng , lúc đi em giật được cái điện thoại trong tay nó . Em trốn luôn vào nhà vệ sinh gọi cho anh , lúc em gọi cho anh thì nó ở ngoài đập phá , nó khóc lóc , van xin rồi mượn rượu để chửi em . Đúng là đàn ông chả tin được đứa nào , cái mã thì rõ tri thức và đẹp đẽ ai ngờ trong thâm tâm chả khác gì một thằng hèn hạ . Lúc anh sang em bất ngờ lắm , em tưởng anh sẽ bỏ rơi em , em không dám ngủ lúc trốn trong nhà vệ sinh . Em cứ lo anh sẽ không sang , em tưởng tượng đủ thứ cho đến khi anh gọi , và rồi anh bảo vệ em . Anh làm em .. làm em .. ( khóc ngon lành )

Em kéo D lại gần rồi ôm lấy bờ vai đang rung lên kia , D gục vào ngực em khóc rấm rứt . Em cam thấy đau nhói nơi trái tim , D là một người nhạy cảm và mêm yếu mỗi khi bên em . Đúng là con gái ai cũng thế . Khẽ kéo cái chăn khoác lên cả em và D . Nâng cái cằm bé nhỏ của D lên , một tay lau nước mắt đang chảy dài trên má . Em đặt lên môi D một nụ hôn , D quàng tay lên cổ em , hôn một cách vồn vã , như muốn tan chảy vào em . Em ôm ghì lấy D , cái cơn đau ở bả vai và ngực làm em phải thả lỏng vòng tay ra . D biết là em đau nên cũng xoay người , kéo cái chăn lên , dựa vào vai em . Mùi thơm từ tóc D thoang thoảng trong không khi , em châm thêm một điếu thuốc nữa . Rít một hơi rồi thở ra ngao ngán , khói thuốc cứ lượn lờ phía trước mặt . Ngồi như thế một lúc lâu , mà D đã ngủ từ bao giờ rồi . Trời bắt đầu sáng dần , em khẽ lách người ra khỏi cái chăn , để D ngả người vào lưng em . Em đứng lên cõng D lên phòng , C vẫn ngủ ngon trên giường chắc là mệt quá rồi . Khẽ khàng đặt D xuống giường , kéo chăn lên cho D . Em ra phía cái ghế tựa ngồi ( các thím biết cái ghế tựa mà cái chân ghế nó hình cung ấy , giống như cái con ngựa ở Vn hay cho trẻ con ngồi ấy ) Với tay lấy cái chăn dưới sàn nhà , cuốn mình vào trong cái chăn . Hai chân gác lên cái ghế đôn , nằm suy nghĩ về những gì em sẽ làm với D vào ngày mai . Dòng suy nghĩ cuốn em vào giấc ngủ từ bao giờ . Đang ngủ thì em thấy em bị ai đó véo mũi với cả sờ sờ vào mặt , buồn buồn em mở he hé mắt ra . Là cái Mít , nó đang cười cười chúm chím , tay đang quờ quờ vào mặt em .

E: honey , what are you doing ?

M: hurt , hurt , uncle

Em: ( thôi trans ) sao con ?

M: cậu có đau không ? ( con bé chưa nói sõi lắm nên em viết liến luôn )

Em: không , cậu không đau con ạ ?

M: con yêu cậu lắm

Em: cậu cũng yêu con , Mít ạ

Bế bổng con bé lên , thơm thơm vào cái má bầu bĩnh của con bé . Nhìn yêu thế , tự dưng em muốn có đứa con thế cơ chứ lại . Ẵm con bé trên tay rồi em với nó đi xuống nhà , C cả D đang lúi húi làm gì với chị em trong bếp thì phải , bà vú thấy em bế mít trên tay liên giơ tay vẫy vẫy . Mít nó cười lên khanh khách , rồi giơ tay ra ý muốn bà ấy bế . Em chuyền Mít qua tay bà vú rồi đi vào bếp

C: sao anh không mặc áo vào , muốn khoe body à

Em: kệ , tí anh mặc tầm này cũng ấm dần lên rồi còn gì ?

D: anh cứ chủ quan sức khỏe đi

CE: kệ nó , cho ốm một trận cho chừa

Em: xì , chị cứ phải ám em thế , có gì ăn không ạ ?

D: em làm bánh mì cho anh ăn nhé , hôm nay chị bảo làm bữa ăn to to để liên hoan

Em: bày vẽ , à tí nữa cả hai đi với anh vào trong trung tâm nhé ?

CE: để tối rồi vào , vào tầm này chẳng có gì đâu

Em: kệ , cứ vào cho vui

C: để tối đi anh , hôm nay chị nấu cơm mà

Em: rồi thôi , ép ở nhà thì ở , à em đi bộ một tí cho thoải mai

CE: uhm , đi cẩn thận đấy nhé , cầm điện thoại đi chưa ?

Em: rồi em biết rồi, cứ sợ em lạc thế nhỉ khu này em còn lạ gì nữa

CE: nói thế , lâu rồi không ở tí nữa lại lạc .

Em: lạc làm sao được

Em đi ra ngoài với tay lấy cái áo khoác trên móc ngoài cửa , mặc vào rồi bắt đầu đi tản bộ . Trời hửng nắng lên , không khí co vẻ ấm dần lên rồi . Thật là sảng khoái , em đi một mạch qua nhà của Jo , lâu rồi không qua chỗ nó ....
Reply With Quote
Old 08-11-2013, 05:47
_VP02_'s Avatar
_VP02_ _VP02_ is offline
Senior Member

hôm nào cũng đc temm, hĩ hĩ
Reply With Quote
Old 08-11-2013, 06:07
sontung1987's Avatar
sontung1987 sontung1987 is offline
Junior Member

Em xin lỗi thím X, nhưng mà có 1 vài điều khó hiểu thật ý,

1, Lái xe tại UK
2, Số điện thoại.

Vấn đề 1: Việc lái xe ở UK không phải có bằng, có chìa khoá, có xe, được chủ xe cho mượn là phi lên và lái. Xe ở UK rất rẻ, 1 con Mercedes C200K đời 2k6 hay peugeot 206, BMW 325i 2005 chỉ loanh quanh tầm từ £800 - £1500 (tầm 28-50 triệu). Nhưng cái đắt nhất ở đây là cái BẢO HIỂM. Bảo hiểm phụ thuộc vào chủ xe, đời xe, số km xe chạy, tuổi của người cầm lái, số năm kinh nghiệm cầm lái, số km an toàn, chứ không hề có 1 mức giá cố định. Tương tự, việc thuê xe ở UK cũng giống vậy, giá thuê là 1 chuyện, việc mua BẢO HIỂMbắt buộc và tuỳ vào ai là người lái xe sẽ phải mua BẢO HIỂM.

Như vậy, giả sử bố em có 1 chiếc xe, năm nay bố em 58 tuổi, bố em sẽ mua BẢO HIỂM cho chính bố em (khá rẻ). Nhưng nếu 1 ngày đẹp trời, em mượn xe của bố em chỉ 5 phút cầm vô lăng thôi, em cũng phải mua BẢO HIỂM cho chính em. BẢO HIỂM ko phải là mua cho xe, mà là mua theo người cầm lái cái vô lăng đó.

Chính vì vậy, nếu không có bảo hiểm thì bố em còn chả dám cho em cầm vào cái vô lăng lấy 1 phút. Huống chi bác lái xe hôm đó đã không có bằng, và quan trọng hơn cả cái bằng là cái BẢO HIỂM mà ông anh rể bác dám đưa xe cho bác thì quả thật còn gan hơn cả cướp ngân hàng nữa đấy bác ạ. (Chưa kể ổng còn là người Tây).

Vấn đề 2: Chuyện số điện thoại.

Không 1 ai ở UK này cho số nhau mà đưa luôn cả mã vùng +44 đâu bác. Số điện thoại di động ở UK khá giống ở Việt Nam, bắt đầu bằng số 0. Ở VN bắt đầu bằng 09x và ở UK bắt đầu bằng 07x. Ở UK với nhau, cho số thì chỉ đọc 07xxxxxx thôi bác nhé. Chỉ khi đọc số cho 1 người ở nước ngoài, người ta mới đọc +447xxx thôi bác ạ.

Bác tưởng tượng, đầu số VN là +84. Giờ bác nào hỏi em số điện thoại ở VN, em đọc ra là 8490xxxxx thì bác nhìn em thế nào?
Reply With Quote
Old 08-11-2013, 06:27
songpay30 songpay30 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by sontung1987 View Post
Em xin lỗi thím X, nhưng mà có 1 vài điều khó hiểu thật ý,

1, Lái xe tại UK
2, Số điện thoại.
Thôi thằng thớt nó đã có lời ngay ở trên, chú không nể mặt nó mà còn cứ lèo nhèo mãi, có gì thì inbox nó mà hỏi. Biết chú là con tay to rồi, cứ lèo nhèo mãi không thấy mệt mỏi à?

Nó đã cảm thấy khó chịu về những lời truy vấn đó mà chú cứ hỏi thế để làm gì? Để bóc mẽ nó bịa chuyện, để chứng tỏ mình hiểu biết hay để nó cáu lên close mẹ nó cái thớt này đi?

Vài câu hỏi trước của chú thì anh còn thấy bình thường chứ mà chú cứ hỏi thêm nữa thì anh thấy là chú mặc váy được rồi đấy. Con Huyền Chíp nó viết lếu láo bị chửi là vì nó viết kiếm tiền, thu hàng trăm triệu từ mấy cái chuyện bịa láo của nó, chứ thằng thớt ở đây nó kể có sai một vài chi tiết hay có bịa từ đầu đến cuối thì nó cũng có được cái đếch gì đâu. Chú hỏi thế rồi có làm cái chuyện này hay hơn được không?

Vài lời với chú!
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules