Tại sao lại đánh giá nhau qua xe, qua điện thoại? - Page 11 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 08-05-2013, 01:33
ducmalai88's Avatar
ducmalai88 ducmalai88 is offline
Senior Member

Re: Tại sao lại đánh giá nhau qua xe, qua điện thoại?

nhìn vào cách ăn mặc quần áo xe cộ sẽ cho đối phương hiểu được tầng lớp , địa vị , tính cách ( cẩn thận , sạch sẽ ....) ==> tất nhiên sẽ hơn nhiều so với mấy ông nhếch nhác rồi
Reply With Quote
Old 08-05-2013, 01:38
magic.flame magic.flame is offline
K.I.A

Nhìn cách ăn mặc là có thể đoán được 1 phần tính cách rồi.
Reply With Quote
Old 08-05-2013, 01:44
sieunhancutchan sieunhancutchan is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by magic.flame View Post
Nhìn cách ăn mặc là có thể đoán được 1 phần tính cách rồi.
Vậy các anh đa cấp bên Lô Hội mới lên phóng sự chắc cũng toàn người lịch sự học vấn cao phải không bác
Reply With Quote
Old 08-05-2013, 01:48
nhipcautr1am's Avatar
nhipcautr1am nhipcautr1am is offline
Senior Member

Mình tin rằng nhiều thím có xe tay ga, xài điện thoại iphone nhưng nhà nhỏ hơn mình, thấp hơn mình

//mình ở đồng bằng, xài 1280, xe đạp
Reply With Quote
Old 08-05-2013, 01:53
darkfeinds darkfeinds is offline
Junior Member

Sao mình chẳng bao giờ thấy mấy trường hợp này nhỉ (trẻ trâu không chấp, còn mấy vụ ăn mặc sang trọng với bình dân đi vô siêu thị thì nghe nhiều rồi).
Mình nghĩ đơn giản là do môi trường xung quanh, ví dụ mấy thím thích đơn giản, năng động, thích chơi thể thao, thích chơi game nhà có giáo dục, học thức, nhưng tính bình dân giản dị thì tự động khi mấy thím chọn bạn, chọn nơi làm việc nó kéo theo. Còn mấy thím thích đập phá, bar biếc, quậy các kiểu thì tự động nhập hội chung. Cũng có các thành phần trộn lẫn nhau, nhưng cơ bản là tới 1 mức nào đó tự tách ra, như thành phần bar biếc nhậu với thành phần thích chơi thể thao, đến tăng 2-3 thì tách ra Nên mình nghĩ chăng ai phân biệt nhiều lắm đâu, trừ mấy ông mấy bà bán hàng dòm khách để mà "bắt" thôi, chứ bạn bè các kiểu mà phân biệt thế này thì next ngay từ những nốt đầu tiên
Còn cái vụ ăn mặc lịch sự thì tùy thôi, miễn sao khi đi học, đi làm, đến những nơi cần phải nghiêm túc mới bận. Còn không thì em cứ quần đùi áo thun dép lào mà tiến
Reply With Quote
Old 08-05-2013, 01:55
oniichan's Avatar
oniichan oniichan is offline
Senior Member

con người cần thì tự khắc cái đó lên ngôi
Reply With Quote
Old 08-05-2013, 01:58
The Death's Avatar
The Death The Death is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by lttsi View Post
bạn nói thế thì sai ,như mình ko quan trọng vấn đề ăn mặc nên nói thật bộ đồ trên người khi đi ra đường có khi chả tới 500k (quần+áo ) .Có khi mặc cả áo thun giảm giá coop ra đường vì nó mát ,nhưng tiền kiếm ra thì mình cả nhiều bạn ăn mặt đẹp hơn mình nhiều lần chả dám so .
Bạn có hiểu rằng từ lịch sự khi ăn mặc không?

Có ai nói đồ mắc tiền ở đây?
Reply With Quote
Old 08-05-2013, 01:59
AnhHuu BKHN's Avatar
AnhHuu BKHN AnhHuu BKHN is offline
Member

Quote:
Originally Posted by 13thclone View Post
Mình lấy làm lạ là có rất nhiều người, từ lao động chân tay cho đến giới học sinh sinh viên trí thức.v.v. đánh giá con người qua xe họ đi, điện thoại họ xài. Trong khi những đức tính như giản dị, tốt bụng bị xem nhẹ thì thói trọng vật chất, hình thức lại đc đề cao Đại loại như "Chả cần biết người đó tốt xấu thế nào, thấy họ có xe, dt ngon thì ta phải nể, kính trọng họ trước đã"

Ví dụ như cô mình là giáo viên Văn. Cô hơi thấp, vả lại tính cũng giản dị nên thích đi xe cub mặc dù nhà có điều kiện. Rồi đến khi cô đi chiếc lead, cô nói rằng tự nhiên nhiều người thay đổi thái độ hẳn với cô, chiếc xe của cô dc trân trọng hơn, người ta cũng cười nói vui vẻ hơn.

Rồi chắc các bạn cũng biết là, trong giới hoc sinh sinh viên, tình trạng này còn thảm hơn nữa. Con gái mà thấy anh chàng xe ngon, điện thoại xịn là mắt sáng rực . Mình thấy nhiều bạn cứ tụm năm túm ba bàn tán, rồi lấy mấy cái đó ra để thể hiện ta đây đẳng cấp. May mắn là nhóm mình chơi, chẳng ai lấy cái đó ra để thể hiện, đa số toàn bàn về học tập, công việc thôi, và bọn mình rất nể những người tài giỏi (Mình học Hoa Sen)

Mình có đem chuyện này đi hỏi thầy, thầy mình bảo :"Những nước lạc hậu thường hay như vậy"

Mọi người nghĩ sao ạ?

Nhóm mình có 4 thằng. Thân nhau từ hồi chân ướt chân ráo vào năm nhất đại học, Toàn bàn về game +gái. Cơ mà thân nhau như anh em
Reply With Quote
Old 08-05-2013, 02:12
BaoThanhThien BaoThanhThien is offline
K.I.A

Mình đi wave ghẻ, hôm nào hư xe thì lại mượn chiếc ab 8888 của thằng bạn đi học. Từ anh gửi xe đến các bạn sinh viên khác đều nhìn bằng ánh mắt kính nể, trong khi ngày thường 1 cái liếc mắt cũng ko có
Có lần mình đi cafe với gái, lúc gửi xe thì có 2 bào vệ, 1 chú ghi phiếu, rồi đưa cho thằng kia bấm vào xe. Thằng đó lúc đầu thái độ cứ khinh khỉnh, tới lúc nó cầm tờ phiếu giữ xe thì giật mình 1 cái, rồi đi ra sau nhìn bảng số xe. Từ lúc đó, thái độ nó khác hoàn toàn. Nghĩ vừa vui mà cũng vừa buồn
Reply With Quote
Old 08-05-2013, 02:12
magic.flame magic.flame is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by sieunhancutchan View Post
Vậy các anh đa cấp bên Lô Hội mới lên phóng sự chắc cũng toàn người lịch sự học vấn cao phải không bác
nói thật nhìn đội ngũ Lô Hội nó khác bạn à. Nhìn Lô Hội nó giả danh trí thức lắm.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules