Cần giúp đỡ "Bực mình với Lap trước, dồn tiền mua máy này..." - Page 4 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 16-08-2012, 22:25
latiato95's Avatar
latiato95 latiato95 is offline
Senior Member

toshiba tuổi gì với asus , hp , dell nên thị trường cũng kén người dùng lắm, thích hợp cho các anh chị thích nổi bật...
Reply With Quote
Old 16-08-2012, 22:40
successdt.'s Avatar
successdt. successdt. is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by latiato95 View Post
toshiba tuổi gì với asus , hp , dell nên thị trường cũng kén người dùng lắm, thích hợp cho các anh chị thích nổi bật...
Ko biết gì thì ngồi im đi, bị ăn chửi bao nhiêu lần mà chưa rút kinh nghiệm ah
Reply With Quote
Old 16-08-2012, 23:02
white_nightmare white_nightmare is offline
Member

Quote:
Originally Posted by garik View Post

Mình thấy trên mạng của bạn chắc toàn VN thôi nhỉ,có bao giờ nhìn ra khỏi cái ao làng chưa?
Mình ko có thời gian tìm kiếm thông tin nên mới lên đây để hỏi những người có kinh nghiệm. Mình cũng biết là ở VN hay có cái tâm lí truyền tai nhau nên mới tin tưởng voz có nhiều người có kiến thức để hỏi han nọ kia. Thậm chí ngay cả ở trong này thôi cũng có nhiều topic xin tư vấn và cũng nhiều cmt tư vấn của các bác bán hàng dạng như: bạn tham khảo máy này máy này bên mình bla bla bla... rồi phệt cái cấu hình vào. Mình thì cần tìm hiểu về độ ổn định, chất lượng bàn phím, nhiệt độ, chất lượng màn hình, có lỗi gì cần lưu ý ko,v,v... hơn là cái cấu hình nên mình mới vào đây hỏi.
Vậy phiền bạn cho mình biết thêm thông tin bên ngoài cái ao làng được ko. Thị trường laptop nước ngoài ntn, có gì khác ở vn ko vậy.
Reply With Quote
Old 17-08-2012, 00:31
king_ARC's Avatar
king_ARC king_ARC is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by white_nightmare View Post
Mình ko có thời gian tìm kiếm thông tin nên mới lên đây để hỏi những người có kinh nghiệm. Mình cũng biết là ở VN hay có cái tâm lí truyền tai nhau nên mới tin tưởng voz có nhiều người có kiến thức để hỏi han nọ kia. Thậm chí ngay cả ở trong này thôi cũng có nhiều topic xin tư vấn và cũng nhiều cmt tư vấn của các bác bán hàng dạng như: bạn tham khảo máy này máy này bên mình bla bla bla... rồi phệt cái cấu hình vào. Mình thì cần tìm hiểu về độ ổn định, chất lượng bàn phím, nhiệt độ, chất lượng màn hình, có lỗi gì cần lưu ý ko,v,v... hơn là cái cấu hình nên mình mới vào đây hỏi.
Vậy phiền bạn cho mình biết thêm thông tin bên ngoài cái ao làng được ko. Thị trường laptop nước ngoài ntn, có gì khác ở vn ko vậy.
-Phải nói rằng thì à mà! Bác nói đúng tim em, nhớ hồi hỏi mua lap các bác toàn lôi cấu hình. Và em đã chọn Hp ProBook 4530s, phải nói dỡ king... 4 Cổng USB bố trí 2 bên quá gần nhau ( em thì hay dùng cả 4_ Chuột, ổ USB, USB 3G, USB khóa cứng dự toán...). Lại nữa CPU chạy Sap2k và Etab chỉ chạy ở max 35%-không tài nào lên đc 100%. Bàn phím thì dính và không nhạy ( em đánh 10 ngón nhanh lắm ợ! ) nên thường bị thiếu chữ... hồi ấy có ai lưu ý cho đâu. Mà những thứ ấy em nghĩ thực tế sử dụng mới chính xác đc hơn.
- Vậy xin các bác tư vấn cho em: Bàn pím, dèn blacklit, độ sáng rõ màn hình cổng USB... độ nhẹ, nhiệt độ, Pin, WC... Còn những phần chính vẫn như cũ: Màn Hình ~15", Ram>=4GB, 4 cổng USB, bàn phím số...
------ Trong tầm ~22mil nhá các bác-----
( T7 hoặc chủ nhật này em sẽ cố gắng mua luôn...và ngay)
Thân ái! Trân trọng cảm ơn các bác...
Reply With Quote
Old 17-08-2012, 11:49
king_ARC's Avatar
king_ARC king_ARC is offline
Senior Member

Cac'bac' sao yen ang' wa' vay, em van dang cho tjn cac'bac'!
Reply With Quote
Old 17-08-2012, 11:49
garik's Avatar
garik garik is offline
Đã tốn tiền

M4600 thẳng tiến,mấy con kia tuổi gì
Reply With Quote
Old 17-08-2012, 12:01
tuan2681_clone's Avatar
tuan2681_clone tuan2681_clone is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by king_ARC View Post
Lại nữa CPU chạy Sap2k và Etab chỉ chạy ở max 35%-không tài nào lên đc 100%.
sao CPU của bạn chỉ chạy được 35% là max?? thêm nữa nếu công trình bé thì chạy Etabs, Sap cũng nhanh thôi chứ?
bạn làm công trình kiểu dự án bằng máy tính cá nhân chứ k phải của cty ah?
desktop ở cty của mình chip dualcore, ram 4g ddr 2 vẫn chạy Etabs dự án tầm 7-8 tầng , diện tích sàn 600m2. chạy chỉ khoảng 2 phút là cùng .
Reply With Quote
Old 17-08-2012, 13:22
awp1323 awp1323 is offline
Senior Member

m4600.k phải lăn tăn nhiều
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules