Thảo Luận Denon AH-D7000 - Page 4 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 14-12-2011, 10:51
NCQ's Avatar
NCQ NCQ is offline
Mod cũ

Re: Denon AH-D7000

Chưa nghe một em "Dê non" nào
Reply With Quote
Old 14-12-2011, 11:01
rol_212's Avatar
rol_212 rol_212 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Louispham View Post
Cho em ngắt quãng các bác tý cái DV336se kia bác pum gắn bóng gì cho nó thể
6SN7 Shuguang treasure - CV181Z ...............
Reply With Quote
Old 14-12-2011, 11:24
Louispham Louispham is offline
Member

Quote:
Originally Posted by rol_212 View Post
vãi hàng nhỉ, còn bóng nguồn là bóng gì bác biết không
Reply With Quote
Old 14-12-2011, 12:00
Louispham Louispham is offline
Member

Quote:
Originally Posted by pumbaa View Post
Bác pum cho em tỷ rì viu của DV336se thay bóng Shuguang treasure CV181Z được không ạ, sẵn tiện cho em hỏi bóng nguồn của 336 bác dùng và cái dây bạc treo vào amp đấy là 3,5-3,5 ạ
Reply With Quote
Đang tải...
Old 14-12-2011, 17:18
pumbaa's Avatar
pumbaa pumbaa is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tranhieuamg View Post
em thấy bác nói có vẻ xa rời rồi đấy. post trước em chỉ nói là cố gắng hạn chế tới mức tối thỉu ảnh hưởng do distortion của system gây ra đối với thít bị fát. còn dĩ nhin chuyện mỗi hãng có 1 cách định nghĩa chữ reference khác nhau thì em bít, nhưng chả lẽ nói vậy là ta ko wan trọng tính chuẩn xác giữa các thiết bị với nhau? chả lẽ nói rằng vì ko bao h đạt đến reference tuyệt đối nên ko wan trọng component colour sound tới mức thế nào?

còn chuyện curve thẳng bay hay ko lại là cái khác, ko nên nhầm lẫn vì fr của amp/dac khác xa với fr của hp/speaker, nếu bác có đọc về audiology sẽ thấy, cái nài khi khác nói, ko lin wan tới topic ở đây.

Total DAC em chưa dc nghe nên ko có í kín, nhưng nếu bác thích bộ total dac + phonitor thì mừng cho bác, có điều đống đấy cũng phải 6k$, thì em nghĩ ko đáng nếu chỉ để con d7k nghe hay hơn.

ý kiến của em trong bài là hoàn toàn từ kinh nghiệm + những gì em đã được nghe, so sánh. em cũng có nói từ đầu là setup em pair với con d7k ko hợp, và taste mỗi ng lại khác nhau. tuy nhiên đánh giá cuối bài của em hầu hết những ng em giao tiếp đều công nhận như vậy.
Pum công nhận là bài post của pum đúng là hơi xa vời và lạc đề thật, pum cũng chỉ có ý là D7k vẫn có thể nghe hay trên một setup tương đối revealing thôi. Thanks bác đã viết bài impressions chi tiết, thật ra cũng có nhiều điểm bác nhận xét pum thấy khá gần với những gì pum nghe thấy, tuy nhiên do setup khác và có thể nhạc cũng khác nên nhiều khi tai chúng ta "nghe" hơi khác hơn, nhưng đó cũng là điều khiến việc đọc impressions của người khác luôn thú vị mà.

Quote:
Originally Posted by NCQ View Post
Chưa nghe một em "Dê non" nào
+
Quote:
Originally Posted by ace_hz View Post
Đọc xong nhận xét của bác pum em lại nao núng.
High full,Mid transparent, sound rich thick, bass light n impact...đúng tủ rồi chẹp chẹp
Con này vocal và jazz tốt nhỉ? SG có ai cho em nghe thử phát.
Các bác cũng đừng nên expect nhiều quá kẻo thất vọng, mà thật ra đối với tất cả tai nghe thì cũng ko nên hy vọng nhiều quá : D . Denon thiết kế mấy em này dùng cho salon nên các bác có điều kiện cứ cắm vô dàn dân dụng chất lượng một chút là đủ để đánh ra tiếng khá rồi. Điểm ấn tượng nhất về em này cũng như pum có nói qua từ trước là bass luôn có cảm giác đầy đủ, chất âm của nó hơi thick và có gì đó ngang ngang mà pum thấy rất class và đặc biệt hơn các closed headphone khác. Pum cũng thấy giống như bác tranhieuamg là nghe nhạc với D7k gần như ko có hiện tượng sibilance, vocal closed mic nghe âm s gần như không bao giờ bị đẩy sang sszzzzz. Cắm vô amp ss nghe âm nhìn chung khá nhẹ nhàng và tinh tế, cắm vô 336se trên hình thì mid nghe thật sự là ngọt ngào. Phải nói là pum nghe nhạc thường nghe ở âm lượng tương đối nhỏ (trừ khi nghe symphony/classical với HD800), tầm 50dB max tương đương với khi cắm vô Asus STX low gain ở 18% volume nên nhận xét về bass low mid high có thể sẽ khác với các bác khác.

Quote:
Originally Posted by Louispham View Post
Cho em ngắt quãng các bác tý cái DV336se kia bác pum gắn bóng gì cho nó thể
vãi hàng nhỉ, còn bóng nguồn là bóng gì bác biết không
Quote:
Originally Posted by rol_212 View Post
Thanks bác rol đã trả lời giúp Con 336 trên hình là 336SE được mod lại một chút bên trong, tube thì là Shuguang treasure CV181 + Sylvania NOS 7236
Reply With Quote
Old 14-12-2011, 19:23
king8888 king8888 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by pumbaa View Post

Các bác cũng đừng nên expect nhiều quá kẻo thất vọng, mà thật ra đối với tất cả tai nghe thì cũng ko nên hy vọng nhiều quá : D . Denon thiết kế mấy em này dùng cho salon nên các bác có điều kiện cứ cắm vô dàn dân dụng chất lượng một chút là đủ để đánh ra tiếng khá rồi. Điểm ấn tượng nhất về em này cũng như pum có nói qua từ trước là bass luôn có cảm giác đầy đủ, chất âm của nó hơi thick và có gì đó ngang ngang mà pum thấy rất class và đặc biệt hơn các closed headphone khác. Pum cũng thấy giống như bác tranhieuamg là nghe nhạc với D7k gần như ko có hiện tượng sibilance, vocal closed mic nghe âm s gần như không bao giờ bị đẩy sang sszzzzz. Cắm vô amp ss nghe âm nhìn chung khá nhẹ nhàng và tinh tế, cắm vô 336se trên hình thì mid nghe thật sự là ngọt ngào. Phải nói là pum nghe nhạc thường nghe ở âm lượng tương đối nhỏ (trừ khi nghe symphony/classical với HD800), tầm 50dB max tương đương với khi cắm vô Asus STX low gain ở 18% volume nên nhận xét về bass low mid high có thể sẽ khác với các bác khác.
Cho mình hỏi cảm nhận của bác khi cắm D7k vào STX như thế? Mình định làm combo này do tải chính hẹp.
Reply With Quote
Old 14-12-2011, 22:42
BMTvn BMTvn is offline
Senior Member

Bộ loa của bác T khủng quá
Reply With Quote
Old 16-12-2011, 11:18
ndtrung25's Avatar
ndtrung25 ndtrung25 is offline
Senior Member

ĐANG XÀI D7K VÀ STX, CÁ NHÂN THẤY NGHE HAY HƠN NHIỀU SO VỚI COMBO IPOD CLASSIC->LOD->ARROW
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules