Thảo Luận nghe dàn mini bằng pc - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 23-11-2011, 15:22
longrock4189 longrock4189 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by phuchung11a3 View Post
thế các bác cho e hỏi với việc giữ nguyên bộ dàn của e, để tận dụng amp và loa của nó, mà không cần nâng cấp dàn, thì việc đầu tư sound card có thực sự hiệu quả không ạ
với bộ dàn này để dung amp và loa, còn out analog 3.5 của suond card ngon thì nó có hát hết đc chất của cái sound không ạ, e chỉ sợ đầu tư sound card nhưng lại làm phí cái sound
đầu tư con sound ngon thì dĩ nhiên phí cái sound rồi,vì cái dàn của bạn nó cùi bkm
Tốt nhất bi h cứ làm theo cách 4 or 3 ý,còn cách 2 thì cũng tốn kém mà ko up dc mấy. Cách 1 sẽ up mỗi tội chơi thế là chơi lệch-->>phí tiền
Reply With Quote
Old 23-11-2011, 16:20
phuchung11a3 phuchung11a3 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by longrock4189 View Post
đầu tư con sound ngon thì dĩ nhiên phí cái sound rồi,vì cái dàn của bạn nó cùi bkm
Tốt nhất bi h cứ làm theo cách 4 or 3 ý,còn cách 2 thì cũng tốn kém mà ko up dc mấy. Cách 1 sẽ up mỗi tội chơi thế là chơi lệch-->>phí tiền
e thì vẫn định chơi theo cách 4 từ lâu cũng ko lười lắm vì nhà có cái ổ asus cũng ngon, burn spark thì lỗi chứ neo thấy chiến ngon cộng thêm hdd pc cũng cùi, có 320 Gb
nhưng nếu các cách khác mà được thì vẫn đú con card 3 củ, sau này kiếm còn headphone tầm 5 củ nữa là ngon e đang bấn bayer dt990 pro
hỏi luôn, nếu dung sound xuất analog, rồi cắm rca vào dàn, rồi cắm hp vào dàn thì có nghĩa là chỉ dùng đến amly của dàn để kéo hp thôi đúng không ạ, chứ mấy cái dac trong dàn không gây ảnh hưởng đến âm thanh đúng ko con card sẽ quyết định đúng ko ạ
Reply With Quote
Old 23-11-2011, 16:33
thuctn thuctn is offline
Member

Mình cũng đã thử rất nhiều món từ sound làm Dac, Dac rời .... cuối cùng dừng lại ở :
PC --> cổng USB / Optical -> DAC ( Hainfo NG94MKII / NG98MKII ) -> Intec 205
Mình nghĩ dàn mini thì tới đây cũng đã gần "đỉnh rồi"
Reply With Quote
Old 23-11-2011, 17:28
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thuctn View Post
Mình cũng đã thử rất nhiều món từ sound làm Dac, Dac rời .... cuối cùng dừng lại ở :
PC --> cổng USB / Optical -> DAC ( Hainfo NG94MKII / NG98MKII ) -> Intec 205
Mình nghĩ dàn mini thì tới đây cũng đã gần "đỉnh rồi"
bán có thể nói rõ hơn 2 món này được không Hainfo NG94MKII / NG98MKII
mình search nhưng khá ít thông tin
hoặc như bạn nói ở trên mình muốn hỏi mấy điểm
- pc > optical: liệu chất lượng out optical của main có ảnh hưởng, hay cho vào đấy 1 cái sound card dùng để out optical vẫn tốt hơn. vì tham khảo hôm giờ thì mình thấy nói dù out optical nhưng chất lượng card vẫn ảnh hưởng ít nhiều
- DAC mà bạn nói là bạn tiến cử 2 con dac đấy, hay bạn đã từng dùng những loại dac rời nào, có loại nào thích hợp vs dàn mini ko rẻ nha
- theo mình biết thì dac của intec 205 thấy bảo ngon lắm mà, dùng nó làm dac luon không ăn thua hả bạn, thấy nói con này kéo headphone ngon lắm lắm , không hiểu khi kéo headphone thì dùng cái dac gì của nó
- dùng md làm dac thì sao bạn cũng out optical bằng main của pc như bạn ý
Reply With Quote
Old 23-11-2011, 20:53
nam1911's Avatar
nam1911 nam1911 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by phuchung11a3 View Post
bán có thể nói rõ hơn 2 món này được không Hainfo NG94MKII / NG98MKII
mình search nhưng khá ít thông tin
hoặc như bạn nói ở trên mình muốn hỏi mấy điểm
- pc > optical: liệu chất lượng out optical của main có ảnh hưởng, hay cho vào đấy 1 cái sound card dùng để out optical vẫn tốt hơn. vì tham khảo hôm giờ thì mình thấy nói dù out optical nhưng chất lượng card vẫn ảnh hưởng ít nhiều
- DAC mà bạn nói là bạn tiến cử 2 con dac đấy, hay bạn đã từng dùng những loại dac rời nào, có loại nào thích hợp vs dàn mini ko rẻ nha
- theo mình biết thì dac của intec 205 thấy bảo ngon lắm mà, dùng nó làm dac luon không ăn thua hả bạn, thấy nói con này kéo headphone ngon lắm lắm , không hiểu khi kéo headphone thì dùng cái dac gì của nó
- dùng md làm dac thì sao bạn cũng out optical bằng main của pc như bạn ý
Sound ngon thì transport bằng optical vẫn tốt hơn chứ, chả tự nhiên mà nhiều bác mua sound đắt tiền về chỉ để làm transport
Vấn đề là, nếu có sound ngon rồi, thì có nhất thiết phải dùng MD làm Dac, hay xuất Analog từ sound để Amp xử lý luôn, cái này thì còn tùy kiểm chứng nữa.
Dùng Dàn để kéo Headphone thì cũng là DAC của sound hoặc MD rồi qua Amply thôi, cái này em nghĩ còn tùy thuộc vào mạch xuất HP out của Amp nữa
Cuối cùng là, để xuất Optical ngon, thì ngoài phần cứng, thì cũng tinh chỉnh phần mềm kha khá cái đã
Reply With Quote
Old 23-11-2011, 21:34
Senior Member

ơ sao lại vẫn cần phần mềm tinh chỉnh nữa là sao hả bác sao lại còn rắc rối thế cơ ạ
có con sound rồi nhưng mà vẫn muốn đú 1 con ngon ngon, nếu đúng như e nghĩ thì sau này đổi dàn rồi vẫn tận dụng sound ngon được
cái quan trọng là nếu dùng sound ngon dùng DAC của nó để out analog thì khi nhét vào dàn bằng rca nó có bị biến đổi gì nữa không hay vào vẫn bị dac của dàn mini biến đổi lần nữa tức là đã analog rồi thì amp chỉ việc "phóng to" lên cho loa oánh hay vẫn biến đổi tùm lum lần nữa
Reply With Quote
Old 24-11-2011, 10:10
HaYaTe288's Avatar
HaYaTe288 HaYaTe288 is offline
Senior Member

tư vấn cho bác dùng giải pháp apple airport express nhé, bác nghiên cứu thử, nó có cổn xuất digital optical lẫn analog, analog dùng chip pcm 2705 cũng tốt nha bạn.
hơn nữalại tích hợp AP và print server.
đây là giải pháp mình đang dùng với dac ngoài là MD denon 2000
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules