Tư Vấn Âm thanh Stereo và Mono???? - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 18-06-2011, 23:38
-Q.C- -Q.C- is offline
K.I.A

Vài bạn có sở thích rất là đáng làm nhiều người phải ghen tị, đặc biệt là màng túi của những người đó.
Reply With Quote
Old 18-06-2011, 23:46
chuaconik's Avatar
chuaconik chuaconik is offline
Senior Member

Quả này chủ Topic hứng gạch hơi bị nhiều
Reply With Quote
Old 19-06-2011, 00:26
MiaO's Avatar
MiaO MiaO is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Hades1994 View Post
đã nghe thử vài tai rồi anh,từ Sen mx880 - CX300II - Feeling chẳng cái nào cho cảm giác = cái Nokia cả,cùng tai nghe cắm vô DT và máy tính thì thick hơn
Em thấy clip+ mid ko đầy và hơi tẻ nhạt,nghe toàn Celine mà chả mấy xúc cảm
tai nghe nokia à thế này cũng giống vài đứa bạn mình, cho thử tai nghe xịn xong nó kêu ko bằng tai nghe nokia của nó, mua tốn tiền

/// nói thật giờ nhiều khi mình cũng muốn được quay lại như thế này, mà vô phương rồi
Reply With Quote
Old 19-06-2011, 01:00
whoevernamed's Avatar
whoevernamed whoevernamed is offline
Senior Member

muốn thành tai trâu hả???
Quote:
Originally Posted by MiaO View Post
tai nghe nokia à thế này cũng giống vài đứa bạn mình, cho thử tai nghe xịn xong nó kêu ko bằng tai nghe nokia của nó, mua tốn tiền

/// nói thật giờ nhiều khi mình cũng muốn được quay lại như thế này, mà vô phương rồi
Giờ mà nghe lại cái tai nokia chắc tàu hỏa nhập ma!!
Reply With Quote
Old 19-06-2011, 01:31
mano mano is offline
K.I.A

nhạc flac nhưng còn tùy cả bên studio master như thế nào nữa. master lởm lại còn cố đẩy âm thanh lên cao thì mp3 64kbps vs flac cũng như nhau
Reply With Quote
Old 19-06-2011, 07:37
Hades1994 Hades1994 is offline
Senior Member

Hì,đã thử 3 cái tai khác nhau trên PC + DT
Kết quả:đã test foobar từ mono - stereo cái nào cũng thick(em dễ nghe lắm)...chắc tại ko thick mid của clip+ thôi
Còn cái câu trên em ghi bậy rồi,ko phải mx880 - cx300ii - Feeling ko = tai Nokia(em ko có tai nào Nokia)nhưng cấm vô clip+ thì ko cho cảm giác như chiếc Nokia và máy tính,chả hĩu sao nữachắc tai nghe em h siêu cấp chai lì rồi
À,em nói mono em thick hơn stereo là do e để chế độ stereo ko máy cảm giác,bật thử qua mono thì mid dày + nổi hơn tí nên thấy thick hơn thôi...
Reply With Quote
Old 19-06-2011, 08:49
VinhKT's Avatar
VinhKT VinhKT is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Hades1994 View Post
hì,đúng là Stereo nghe hay hơn hẳn,nhạc tính hơn nữa nhưng sao em nghe ko mấy cảm giác,nghe mono thì mid nổi hơn hẳn,bass,treble làm nhạc nền...hjc,chắc lỗ tai em là lỗ tai trâu >_<...
Tai cực trâu, à móc lỗ tai chưa thím
Reply With Quote
Old 19-06-2011, 13:40
vutrungitc vutrungitc is offline
Senior Member

Thông cảm với bạn này. Flac Ape chưa chắc đã xịn nếu dc Convert lên từ Mp3.

Nghe nhiều cũng dẫn đến bạn bị chai lì. Nghe nhạc ngoài tai à tâm hồn cũng phải học nghe. Vì muốn học nên mih mới mất tiền mua headphone va máy nghe nhạc.

Bạn chọn Clip+ chưa chắc đã sai đâu, thử nghe nó với thể loại nhạc khác đi xem sao, học nghe mà, để dc thấy cái ngừơi ta bảo hay mà mih ko dc cảm nhận. lúc đầu ghét mứơp đắng giờ ăn ngon wá, ghét nhạc jazz giờ nghe phê rồi, chè mạn uống nhiều mới cảm nhận dc, nứơc ngọt uống dễ nhưng ko có giá trị cao trong thửơng thức, nhạc trẻ VN nhiều bài như Sting nên em bỏ
ít ra 75% người nghe clip+ bảo hay bạn nằm trong 25% chưa thấy dc, Lúc nào thấy hay thì pm mình nha.

hic mình chém ghê wa mong các bác lựơng thứ, thấy chủ thread ko biết mà hỏi là tốt mà còn hơn mấy đứa ko biết mà chém như minh nè heeeee. Có ai ném ko em nhặt về xây thành
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules