Thread cảm nhận về cuộc off headphone HN - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 27-02-2011, 23:06
richikudo's Avatar
richikudo richikudo is offline
Junior Member

Hum nay có sự xuất hiện của 2 thím nữ... Định chụp ảnh cho ae quăng gạch mà sờ máy ảnh ko thấy đâu
Reply With Quote
Old 27-02-2011, 23:13
TThach's Avatar
TThach TThach is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Intel386 View Post
Tại đồng chí Thạch bảo mang máy đi làm mình không mang, xong rồi lại bỏ bom , thành ra không có cái ảnh nào.

Mình có hứa hẹn gì đâu. Hôm nay bưng bộ dv-650 cồng kềnh quá nên để máy ở nhà thôi. Hôm nay nhìn chung là cũng thành công rồi, được mở mang sơ sơ về King of Earbud của anh NCQ
Reply With Quote
Old 27-02-2011, 23:15
cacuong1's Avatar
cacuong1 cacuong1 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by richikudo View Post
Bác ngồi cạnh em đây mà
à à đây rồi cmt khoẻ nhỉ

cảm nhận sau buổi off là về đi xe bay như vừa uống rượu say, điên loạn hết cả vì nhạc
Reply With Quote
Old 27-02-2011, 23:21
chetprophet chetprophet is offline
Senior Member

Mới đi chơi về bây giờ mới viết được vài dòng cảm nhận. Hôm nay khá là đông vui, được test nhiều món mới khá là fer .
Về headphone thì nhìn chung là mình thấy với bất kì con tai nào cũng phải nghe kĩ lưỡng từ vài ngày đến vài tuần, thậm chí là vài tháng mới ngấm mà nx chính xác được, nhưng nhìn chung cảm nhận ban đầu là thế này:
M50: Con này rất tò mò vì quá nhiều người khen, lúc nghe thử kì vọng khá nhiều, và nhìn chung là cũng gần đáp ứng được kì vọng , bass rất hùng hổ, chắc, tương đối nhanh, nhưng ko xuống sâu được, mid ngọt, sound stage hơi hẹp.
650+DarkVoice: lân la đến cuối buổi mới nghe được combo này, lúc đầu mình kì vọng cực cao, vì đây là combo trên 10tr mà, cứ nghĩ đeo lên tai sẽ là "sound from heaven" nhưng mà, đeo vào nghe thử thấy sao bình thường quá . Thực ra thì mình thấy âm trường khá rộng, rất chi tiết, mid hay và cực kì uyển chuyển, ngọt ngào, đầy cảm xúc, tiếng mid hay nhất từng nghe ko hiểu sao mọi người nói là veil nhỉ, mình thấy ko veil tí nào hết , âm cao thì cũng ko quá extend, vừa đủ, đúng là tiếng rất thư giãn nhưng mà ko hiểu sao mình thấy tiếng bass ít mà rất nông, đánh rất hời hợt . Quả thực là nghe đến cái này mình phải nhắm mắt bịt tai lại cố gắng thưởng thức nhưng sao vẫn thấy nó ko tới, chắc tại tai trâu .
Gravio: Đây là con tai nghe mới mà bác Thạch khoe, lúc đầu cầm thử, mình ko hề hi vọng nó nghe ra gì nhưng mà lúc đặt vào tai thì ôi thôi, quá đỗi ngạc nhiên, tiếng bass trònnnnnnnnnnnnnn vành vạnh như hình tròn í ạ , chắc nịch, rất sâu, lượng rất khá, chất thì quá okie, ko hề có mid bass hump. Bass là như vậy nhưng ko hề lấn 2 dải còn lại, nghe rất sạch và trong, mid tiến, chi tiết nhưng âm có vẻ hơi bị dính vào nhau, hơi thôi ạ. Treble ổn nhưng có 1 số bài nghe quá sắc, có cảm giác như tiếng kim loại. Lúc đầu mình nghĩ cái tai này chắc tầm 1tr2-1tr5 là okie nhưng lúc hỏi giá bác Thạch thì ngã ngửa, có mỗi 700k thôi ạ, ai cũng há hốc ngạc nhiên , thế này thì sắp có 1 cơn sốt entry IEM mới ở VN rồi, theo mình thấy thì đây đúng là best p/p. 1 âm thanh sẽ gây "wow" cho mọi người khi lần đầu tiên nghe, kể cả dân ngoại đạo đến nhưng người đã bắt đầu dấn thân vào con đường đau khổ .
X-cape V2: Mình rất thích X-cape nên cũng khá kì vọng vào con này, khi nghe thì cảm giác ngoại trừ bass các dải khác ko khác biệt nhiều, mỗi tội con này bass được chỉnh cho nhiều lên nhưng cảm giác ko chắc chắn lắm, kiểu bass hơi rỗng rỗng như KSC 75, theo mình là về lượng thì hơn V1 nhưng chất thì kém, nhìn chung là thích V1 hơn.
X-cape V1: Hôm nay thử X-cape với J3 mới thấy khả năng của X-cape thế nào, mình vẫn luôn giữ quan điểm là X-cape là 1 IEM cực kì cân bằng 3 dải, đôi lúc bạn sẽ thấy x-cape thiếu bass nhưng là vì bài hát đó ít bass, còn bài nào nhiều bass, thì x-cape sẽ lôi ra bấy nhiêu. Nghe nhạc trance, dance trên X-cape còn fer hơn M50 vì bass xuống sâu, gọn và chắc nịch, tốc độ rất tốt còn mấy bài này trên M50 thì vì bass lớn nên tốc độ ko tốt và extend ko sâu nên nghe cụt cụt. Nghe bài Hotel California trên J3 với X-cape quả thật rất fer, bass đánh chắc nịch, có thể cảm nhận rõ độ rung của bass rồi từ từ biến mất, tiếng âm thanh, nhạc cụ nghe rất mộc, nghe thích hơn cả M50 nhưng IEM thì vẫn ko thể tạo được ko gian sống động như fullsize, M50 ko gian đầy đặn, liền lạc và chân thực hơn.
Những thứ khác:
J3: Rất ấn tượng về tiếng bass gọn, chắc, âm thanh chi tiết, nói chung nghe hay hơn con Zune HD của mình
Thử Zune HD + Ken Buffer amp + X-cape xem có cải thiện âm thanh ko thì kết quả là tiếng chán hơn
Xin hết ạ, mong các bác khác cho thêm cảm nhận, ae đi đông mà topic vắng vẻ quá
Reply With Quote
Old 27-02-2011, 23:33
richikudo's Avatar
Junior Member

Quote:
Originally Posted by cacuong1 View Post
à à đây rồi cmt khoẻ nhỉ

cảm nhận sau buổi off là về đi xe bay như vừa uống rượu say, điên loạn hết cả vì nhạc
Em đây =)) Bác vào cmt topic cho xôm
Quote:
Originally Posted by chetprophet View Post
Về headphone thì nhìn chung là mình thấy với bất kì con tai nào cũng phải nghe kĩ lưỡng từ vài ngày đến vài tuần, thậm chí là vài tháng mới ngấm mà nx chính xác được, nhưng nhìn chung cảm nhận ban đầu là thế này:
M50: Con này rất tò mò vì quá nhiều người khen, lúc nghe thử kì vọng khá nhiều, và nhìn chung là cũng gần đáp ứng được kì vọng , bass rất hùng hổ, chắc, tương đối nhanh, nhưng ko xuống sâu được, mid ngọt, sound stage hơi hẹp.
650+DarkVoice: lân la đến cuối buổi mới nghe được combo này, lúc đầu mình kì vọng cực cao, vì đây là combo trên 10tr mà, cứ nghĩ đeo lên tai sẽ là "sound from heaven" nhưng mà, đeo vào nghe thử thấy sao bình thường quá . Thực ra thì mình thấy âm trường khá rộng, rất chi tiết, mid hay và cực kì uyển chuyển, ngọt ngào, đầy cảm xúc, tiếng mid hay nhất từng nghe ko hiểu sao mọi người nói là veil nhỉ, mình thấy ko veil tí nào hết , âm cao thì cũng ko quá extend, vừa đủ, đúng là tiếng rất thư giãn nhưng mà ko hiểu sao mình thấy tiếng bass ít mà rất nông, đánh rất hời hợt . Quả thực là nghe đến cái này mình phải nhắm mắt bịt tai lại cố gắng thưởng thức nhưng sao vẫn thấy nó ko tới, chắc tại tai trâu .
Về em M50 thì em đồng ý vs bác...
Về em 650 thì có thể nhóm bên kia nói to quá nên bác không cảm nhận hết thôi ợ... Em thì thấy Bass em này rất êm, sâu thì cũng không sâu nhưng đủ dùng, như rót vào tai ợ... Còn treb, mid thì miễn bàn ạ
Reply With Quote
Old 27-02-2011, 23:34
Intel386's Avatar
Intel386 Intel386 is offline
K.I.A

Quả thực là con Gavio 700k đó rất khá, mình mới chỉ nghe đc 1 bài, nhưng thấy tiếng forward, có vẻ hơi sáng.Tiếng acoustic guitar đanh, nẩy tuy nhiên chưa chắc và mộc nhưng cũng khá ấn tượng, tổng quan thì thấy âm sống động, thích phết

Last edited by Intel386; 27-02-2011 at 23:36.
Reply With Quote
Old 27-02-2011, 23:35
TThach's Avatar
TThach TThach is offline
Senior Member

Trước khi tiếp tục em đính chính luôn ạ. Hôm nay rất tiếc vì không chuẩn bị kĩ càng source cho Darkvoice và 650 cho nên bass nông choẹt không có gì khó hiểu. Chứ tiếng bass 650 mà có source tốt phục vụ thì các bác nghe vào em đoán chắc sẽ.... khổ túi tiền các bác. Hẹn bác chetprophet lần sau

Thanks vì đã comment về con inear mình mang. Bro là nghe trước và biết giá sau, mình thì biết giá trước và nghe sau, nhưng có lẽ độ ngạc nhiên là tương đương nhau. Mình sẽ có một bài review nhỏ nhỏ về sau nữa. Hiện mới chỉ có con demo và giá 700k chỉ là tham khảo chứ cũng chưa có hàng.
Reply With Quote
Old 27-02-2011, 23:37
muaroilangtham muaroilangtham is offline
Senior Member

Các bác có thông tin gì về em Gravio kia không, cho em xin với, nghe mấy bác nói mà phát thèm mà sao search google không thấy ta
ơ có bác TThach cmt rồi, hóa ra mới chỉ có demo
Reply With Quote
Old 27-02-2011, 23:40
richikudo's Avatar
Junior Member

Quote:
Originally Posted by TThach View Post
Trước khi tiếp tục em đính chính luôn ạ. Hôm nay rất tiếc vì không chuẩn bị kĩ càng source cho Darkvoice và 650 cho nên bass nông choẹt không có gì khó hiểu. Chứ tiếng bass 650 mà có source tốt phục vụ thì các bác nghe vào em đoán chắc sẽ.... khổ túi tiền các bác. Hẹn bác chetprophet lần sau

Thanks vì đã comment về con inear mình mang. Bro là nghe trước và biết giá sau, mình thì biết giá trước và nghe sau, nhưng có lẽ độ ngạc nhiên là tương đương nhau. Mình sẽ có một bài review nhỏ nhỏ về sau nữa. Hiện mới chỉ có con demo và giá 700k chỉ là tham khảo chứ cũng chưa có hàng.
Rất tiếc là em chưa được nghe thử em inear đó Có lẽ để lần sau gặp mặt vậy

Last edited by richikudo; 27-02-2011 at 23:43.
Reply With Quote
Old 27-02-2011, 23:50
TThach's Avatar
TThach TThach is offline
Senior Member

Mình đang burn con này xíu, khi nào hòm hòm sẽ review, bác khỏi tò mò

Theo kinh nghiệm của mình thì chất lượng mid và bass vượt rất xa mấy con in-ear tầm 1tr hiện nay như CX300 II hay SM PL50. Tép em nó quá leng keng, hơi chói, để xem burn in rồi có cải thiện được gì hem.

Last edited by TThach; 27-02-2011 at 23:54.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules