Em hỏi chút về âm thanh??? - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 10-02-2007, 10:37
XingHieng XingHieng is offline
Member

Re: Em hỏi chút về âm thanh???

SBS 370 mình đã mua cho vợ rồi, nghe chán lắm, vặn to là méo tiếng ngay.. center là edifer mình thấy ngon hơn hẳn.. Tại sao lại mua loa 2.0 ư, là vì sub của 621 oánh khoẻ lắm, với mấy bác rear, center thì cần gì sub đâu?? Logitech chợ thì đúng là không nên mua, vì mình cảm giác nó yếu yếu thế nào.. (not Z series).. có lẽ sẽ mua altec lansing trước nghe Tết vậy!!
Reply With Quote
Old 21-03-2007, 14:32
Member

Topic lâu ngày quá, hôm nay đào mãi mí thấy.. Em lại muốn hỏi mí bro thêm một vấn đề nữa.. Chả là em mới kiếm được 1 bộ loa ghẻ, cắm vào hiện xem phim đã lên được 4.1. Phải nói rằng tuy bộ này cọc cạch nhưng cơ bản là loa Sub và loa chính ngon (Altec 621), nên hiệu quả mang lại rất ổn.. Giờ tính lên 5.1 cho nó trọn vẹn, và nếu kinh tế cho phép thì sẵn sàng lên 7.1 ngon ơ..

Vậy, xin hỏi các bro cùng anh em trên voz là loa Center cắm như thế nào?? Và loa dùng làm Center có phải cần độ nhạy cao đúng không?? Ở những bộ 5.1; 7.1 đồng bộ thì khỏi nói làm gì, giắc màu nào cắm vào màu ấy là xong.. Đằng này là tự chế nên phải tham khảo ý kiến anh em. Kỳ thực em cũng chưa biết loa Center cắm vào đâu trên card sound, vì em nghĩ lỗ còn lại là để dành cho Rear.
Kính mong nhận được những đóng góp quý báu của anh em, để cho non sông về một mối, xem DVD9 cho nó thật đã.. Thanks

Last edited by XingHieng; 21-03-2007 at 15:18.
Reply With Quote
Old 21-03-2007, 15:16
nhmols's Avatar
nhmols nhmols is offline
Senior Member

Soundcard để ra 5.1 thì gồm những output như sau:

- front (L+R)
- rear (L+R)
- sub + center

bạn cắm theo cái hình này là xong à. còn về loa center thì bạn nên kiếm bộ nào cũng được vì nó phát tiếng nói thui. ngày xưa dino trên này chỉ dùng bộ JBL bé tí cũng mod được thành một hệ thống 5.1 với logitech z560 đó. bạn search sẽ thấy sơ đồ hướng dẫn ngay đó.
Reply With Quote
Old 21-03-2007, 15:57
Member

Cảm ơn bác nhmols. Mấy cách cắm đó em cũng có biết vì đã xem qua hướng dẫn trên soundcard, có điều dọn nhà vứt béng đi rồi nên lại quên. Lúc trước em vẫn băn khoăn một chút về 5.1 đồng bộ, chứ giờ thì chơi 5.1 mod còn hay hơn. Tình hình này là lại phải kiếm bộ loa cùi nữa về cắm rồi, thực ra thì xem phim với 4.1 loa Front cũng đã thể hiện được rất chi tiết, rõ ràng.. Vì mỗi loa Front của em có 2 loa muh, ko phải là loại 1 loa. Loa mua của Yukumi nó xịn thế đấy..

Đọc bài mod loa của Dino thấy bác gì có loa Hero mang ra để chê bai anh em, thấy ngại quá.. Chẳng biết con Hero của bác ấy thế nào, em thẩy tự mầy mò, chế loa hay hơn là đi mua đồ bán sẵn.. nghe thì chắc gì đã bằng đồ mod. Cuối tuần này em quyết định sẽ tân trang (đánh giấy ráp, sơn lại) con loa cùi cho nó đồng bộ, đỡ bị tâm lý là đồ cũ..
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules