Cà phê hội - Page 171 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ăn uống

Thread Tools
Old 12-01-2020, 16:25
gunz098 gunz098 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by thantritue v3 View Post
Thank các bác!!!

Tiện cho mình hỏi thêm, mình mới vào TP.HCM ăn chơi 1, 2 ngày, muốn tìm quán nào cà ngon, không gian đèm đẹp tí thì tốt để ngồi làm việc và trải nghiệm. Các bác cho mình vài cái tên với! :, loanh quanh Q3 thì tốt, mình ở Novotel
Chiều nay đang định ra Hummingbrid mà nhắm có vẻ hơi xa chỗ mình ở, đang hơi oải. Có thử đi bộ đến Rosaria mà google nó chỉ đến 1 quán bán đồ văn phòng phẩm, không gian bé tí, không biết có phải không nữa ;(
Rosaria ở phía đối diện Sở thú ấy bác, google nó hiện sai rồi Bác cứ tìm hẻm số 6 là ra thôi ợ
Reply With Quote
Old 12-01-2020, 23:36
derasu123 derasu123 is offline
Senior Member

mới tìm được thread này, vào đọc thấy hoa cả mắt. Bác nào chỉ giúp mình nên sắm một bộ pha french press như thế nào với ạ Mình trc vẫn pha french press bằng bình bodum nửa lít mua ở starbuck, nhưng máy xay bị hỏng. Giờ máy xay tay và cà phê thì nên chọn loại nào nhỉ
Reply With Quote
Old 13-01-2020, 09:19
haripham haripham is offline
Senior Member

Thớt được đấy, đặt gạch để hóng !
Reply With Quote
Old 13-01-2020, 09:48
king2901's Avatar
king2901 king2901 is offline
Member

Thả lại một tia thần thức để nghiên cứu
Reply With Quote
Old 13-01-2020, 12:47
sieukinhdien_baycainick's Avatar
sieukinhdien_baycainick sieukinhdien_baycainick is offline
Senior Member

Quote:
Thank các bác!!!

Tiện cho mình hỏi thêm, mình mới vào TP.HCM ăn chơi 1, 2 ngày, muốn tìm quán nào cà ngon, không gian đèm đẹp tí thì tốt để ngồi làm việc và trải nghiệm. Các bác cho mình vài cái tên với! :, loanh quanh Q3 thì tốt, mình ở Novotel
Chiều nay đang định ra Hummingbrid mà nhắm có vẻ hơi xa chỗ mình ở, đang hơi oải. Có thử đi bộ đến Rosaria mà google nó chỉ đến 1 quán bán đồ văn phòng phẩm, không gian bé tí, không biết có phải không nữa ;(

Shin coffee, saigon coffee roastery, hoặc the coffee house signature bên phạm ngọc thạch nhé

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 14-01-2020, 10:19
chico1996 chico1996 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by derasu123 View Post
mới tìm được thread này, vào đọc thấy hoa cả mắt. Bác nào chỉ giúp mình nên sắm một bộ pha french press như thế nào với ạ Mình trc vẫn pha french press bằng bình bodum nửa lít mua ở starbuck, nhưng máy xay bị hỏng. Giờ máy xay tay và cà phê thì nên chọn loại nào nhỉ

Mình có con Hario Skerton Plus mua ở Lý Gia Viên hồi đầu tháng 12 xài với máy EC685M.
Càng nghịch càng ghiền nên qua tết mình up con xịn hơn .
Mình cũng đã mod Stepless cho em nó nên các bác có thể chủ động chỉnh độ mịn từng ly 1 nha chứ k phải theo từng nấc của nó.
Còn full box như mới luôn bác có quan tâm thì inbox nha
Reply With Quote
Old 14-01-2020, 14:57
hatrang_85's Avatar
hatrang_85 hatrang_85 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by .JETIX. View Post
Ro rang light uống lạ lắm pác, do Ro đó density cao(780 còn thế giới đc 8xx có châu phi lên dc gần 900 mà mấy mẻ này giá trên trời) nên rang tới medium nó vẫn còn trái cây,trà đen, thảo mộc(thang độ rang light) và có vị cay nồng gia vị(rang đậm) lẫn béo béo của chocolate sữa.
Rang light chủ yếu lấy hương với axit, cà mà thể chất tốt kéo tới medium vẫn còn axit và hương của thang độ rang dưới nó 1 bậc
lâu ko theo dõi topic, bác bán cafe à, ở hcm thì mình qua mua
Reply With Quote
Old 16-01-2020, 12:48
KiD.Ga's Avatar
KiD.Ga KiD.Ga is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vn_soft View Post

Mình có chiếc này, ship từ Aus về, full box, mới dùng khoảng 3 tháng, bác thích thì inbox mình
Bác ở đâu ạ? Ở HN e qua xúc luôn nha bác.
Reply With Quote
Old 17-01-2020, 10:48
RyoDragonz's Avatar
RyoDragonz RyoDragonz is offline
Senior Member

Quote:
Thank các bác!!!

Q3 thì Shin, The Coffee House Signature là tiện nhất. Rosaria nằm trong hẻm 6 NTMK, thím đi vào trong hẻm là thấy. Coi chừng đi qua mất hoặc đi nhầm. Bên đó không gian nhỏ nhưng đủ yên tĩnh để làm việc với cả có nhiều sách.

Cách chỗ thím ở chừng 2km có Nhà thường xanh, bên đó phục vụ cà phê của Every Half Bean. Tới đầu hẻm 355 Hoàng Sa rồi đi bộ vào, thấy 1 cái nhà cửa xanh dương trong có nhiều cây là nó đó. Không gian cũng nhỏ thôi.
-----
Các thím các bác có gì uống Tết rồi Em đã thủ được 1 gói Kenya với 1 gói Geisha
Reply With Quote
Old 17-01-2020, 14:09
.JETIX.'s Avatar
.JETIX. .JETIX. is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by RyoDragonz View Post
Q3 thì Shin, The Coffee House Signature là tiện nhất. Rosaria nằm trong hẻm 6 NTMK, thím đi vào trong hẻm là thấy. Coi chừng đi qua mất hoặc đi nhầm. Bên đó không gian nhỏ nhưng đủ yên tĩnh để làm việc với cả có nhiều sách.

Cách chỗ thím ở chừng 2km có Nhà thường xanh, bên đó phục vụ cà phê của Every Half Bean. Tới đầu hẻm 355 Hoàng Sa rồi đi bộ vào, thấy 1 cái nhà cửa xanh dương trong có nhiều cây là nó đó. Không gian cũng nhỏ thôi.
-----
Các thím các bác có gì uống Tết rồi Em đã thủ được 1 gói Kenya với 1 gói Geisha
còn 1 núi cà chưa rang kịp, bị khách dí banh xác
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules