Cà phê hội - Page 156 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ăn uống

Thread Tools
Old 11-12-2019, 00:06
.JETIX.'s Avatar
.JETIX. .JETIX. is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 626 View Post
Mình đang tìm 1 quán để tối vừa uống coffee xả xì chét, bên thím chắc có khu vực để ngồi ghé uống nhỉ
À bên này là lab bác ơi, quán thì chỉ có hợp tác với đối tác chứ chưa mở cho bản thân vội, ngày xưa thì cũng có ý định mở nhưng đã dời ý định lại để sau này làm sau khi đặt lên bàn cân nhắc. Vì ôm vô cái quán là hết thời gian làm việc khác, mà làm giáo dục nó đóng góp đc nhiều cho cộng đồng hơn là 1 cái quán, nền móng cà phê của vn còn rất nhiễu nhương làm thật thì ít mà múa may thì nhiều nên tụi mình quyết định dùng kiến thức đi học quốc tế về truyền rộng ra để mang lại giá trị cho cộng đồng. nếu bác muốn tìm chỗ thì mình chỉ cho những nơi làm cà CLC mà mình thấy ổn

Last edited by .JETIX.; 11-12-2019 at 00:11.
Reply With Quote
Old 11-12-2019, 09:06
vukhitoithuong vukhitoithuong is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by .JETIX. View Post
À ko, mình và anh tuấn cộng tác chung cái dự án cộng đồng thôi. Cái phần viết trên page là người khác phụ trách nữa ợ

Sai chỗ nào vậy pác để mình góp ý bên kia sửa lại cho đúng
Tưởng quán này của thím thì tôi sửa. Của người khác thì thôi
Reply With Quote
Old 11-12-2019, 10:45
hhhuythanh hhhuythanh is offline
Junior Member

Quote:
Khi mua thì một là team em sẽ gởi tới địa chỉ, hai là qua lab tụi em lấy cũng đc. Lab cũng là lớp dạy cafe nên đầy đủ máy móc thiết bị để cho mọi người kiểm tra lại chất lượng
Ủa sao bên Page trả lời ko cho em qua tham quan lab để lấy cafe mà chỉ gửi cà về địa chỉ người nhận là sao bác nhỉ?

Sent from OnePlus ONEPLUS A5000 using vozFApp
Reply With Quote
Old 11-12-2019, 18:20
.JETIX.'s Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hhhuythanh View Post
Ủa sao bên Page trả lời ko cho em qua tham quan lab để lấy cafe mà chỉ gửi cà về địa chỉ người nhận là sao bác nhỉ?

Sent from OnePlus ONEPLUS A5000 using vozFApp
À tại mấy đơn lẻ thường bên em gởi thẳng địa chỉ luôn, rồi khi có vấn đề gì về chất lượng xảy ra cần đo đạc lại cho đôi bên thì mới xử lý tại lab. Lab chuyên dụng lẫn lớp học của bên kia nên chắc khách lẻ họ hạn chế lại chuyện ra vô qua lấy ý em là tới cổng rồi người ta đem xuống cho ấy, lab ở phú nhuận cho ai tiện đường qua lấy

À hết ngày mai là tụi em chốt đơn để lập profile rang, những ai mua thì đặt luôn ợ để rang luôn một lần. Máy lớn nên rang mẻ nhỏ hơi khoai vì nhiệt nó lớn, bét nhất phải 30% lồng ko cháy hết cà. Còn khoảng 5kg là hết mẻ Ro này(đã bao gồm mấy đơn vozer đặt bữa giờ)

Last edited by .JETIX.; 11-12-2019 at 18:33.
Reply With Quote
Old 11-12-2019, 19:56
vandt vandt is offline
Member

các bác ơi em uống phin chán rồi đang muốn thay loại khác, đắn đo mãi thì có 2 hướng:
+1 là mua cái mokapot, giá loại Bialetti Moka Express 3TZ là 800k và loại Ấm pha cà phê Bialetti Brikka 2TZ là 1,6 triệu (quảng cáo là công nghệ mới tạo ra bọt nhiều như pha máy)
+2 là mua con máy pha, em thì ngắm được 2 con là delonghi ECP31.21 (giá 3.5 củ) và delonghi EC685 (6 củ)
các bác cho em lời khuyên với, mua về pha cho mỗi mình uống hàng ngày kể ra vã con máy pha có thừa thãi quá không @@, bình mokapot thì em sợ là áp lực nước không đủ pha không ngon thì phí tiền
Reply With Quote
Old 11-12-2019, 20:18
626 626 is offline
Senior Member

Quote:
À bên này là lab bác ơi, quán thì chỉ có hợp tác với đối tác chứ chưa mở cho bản thân vội, ngày xưa thì cũng có ý định mở nhưng đã dời ý định lại để sau này làm sau khi đặt lên bàn cân nhắc. Vì ôm vô cái quán là hết thời gian làm việc khác, mà làm giáo dục nó đóng góp đc nhiều cho cộng đồng hơn là 1 cái quán, nền móng cà phê của vn còn rất nhiễu nhương làm thật thì ít mà múa may thì nhiều nên tụi mình quyết định dùng kiến thức đi học quốc tế về truyền rộng ra để mang lại giá trị cho cộng đồng. nếu bác muốn tìm chỗ thì mình chỉ cho những nơi làm cà CLC mà mình thấy ổn
Quote:
À tại mấy đơn lẻ thường bên em gởi thẳng địa chỉ luôn, rồi khi có vấn đề gì về chất lượng xảy ra cần đo đạc lại cho đôi bên thì mới xử lý tại lab. Lab chuyên dụng lẫn lớp học của bên kia nên chắc khách lẻ họ hạn chế lại chuyện ra vô qua lấy ý em là tới cổng rồi người ta đem xuống cho ấy, lab ở phú nhuận cho ai tiện đường qua lấy

À hết ngày mai là tụi em chốt đơn để lập profile rang, những ai mua thì đặt luôn ợ để rang luôn một lần. Máy lớn nên rang mẻ nhỏ hơi khoai vì nhiệt nó lớn, bét nhất phải 30% lồng ko cháy hết cà. Còn khoảng 5kg là hết mẻ Ro này(đã bao gồm mấy đơn vozer đặt bữa giờ)
Còn chờ gì nữa thím, nổ địa chỉ vài chỗ nào thím, mình chán mấy quán như takeaway hoặc nhượng quyền rồi.

Btw đã đặt cà bên thím, hu vọng là kịp đơ , hợp gu thì mình lấy đều về uống
Reply With Quote
Old 11-12-2019, 22:05
.JETIX.'s Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 626 View Post
Còn chờ gì nữa thím, nổ địa chỉ vài chỗ nào thím, mình chán mấy quán như takeaway hoặc nhượng quyền rồi.

Btw đã đặt cà bên thím, hu vọng là kịp đơ , hợp gu thì mình lấy đều về uống
Q3 thì có Wego tại 222 điện biên phủ ợ, chỗ này chất lượng ổn có view sạch sẽ và nhân viên dễ thương lại nhiệt tình.

Ngoài ra còn quán Karabica ở 281/39A Lê Văn Sỹ. Ở đây bán 100% A, có A trong nước và nước ngoài khá nhiều

Last edited by .JETIX.; 11-12-2019 at 22:27.
Reply With Quote
Old 12-12-2019, 11:10
vOzer1437's Avatar
vOzer1437 vOzer1437 is offline
Senior Member

Em muốn tự vẽ latte/cappuchino mà máy ESAM 4000.B Delonghi chức năng đánh sữa cùi quá, tính mua bình french press để đánh cho kinh tế. Các cao nhân cho em lời khuyên với ạ.
Reply With Quote
Old 12-12-2019, 11:58
gunz098 gunz098 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by vOzer1437 View Post
Em muốn tự vẽ latte/cappuchino mà máy ESAM 4000.B Delonghi chức năng đánh sữa cùi quá, tính mua bình french press để đánh cho kinh tế. Các cao nhân cho em lời khuyên với ạ.
French Press đánh lên bọt khá nhiều, không biết có vẽ latte được ko, mà uống cũng khá ngon, pha cf bằng moka pot thì k thua gì espresso
https://www.youtube.com/watch?v=5mzZGxGZhU8

Last edited by gunz098; 12-12-2019 at 12:00.
Reply With Quote
Old 12-12-2019, 23:08
.JETIX.'s Avatar
Senior Member

Đã rang xong 7kg cà Ro natural thang độ medium, development(phát triển) bằng hot air. Profile rang complexity lấy hương + hậu vị ngọt và có axit mỏng. Xả ở 217 độ phù hợp cho espresso/cold brew/phin/brikka. Ai muốn xay thì hú nha, ko thì em để nguyên hạt ợ.

Degas 7 ngày xong em gởi cho các pác uống giáng sinh luôn
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules