❖ vozForums Camera An ninh/Quan sát + thiết bị thông minh: Thảo luận, tư vấn, khoe hàng...... - Page 38 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Thiết bị ngoại vi & Phụ kiện

Thread Tools
Old 08-11-2019, 00:56
watamela watamela is offline
Senior Member

Re: ❖ vozForums Camera An ninh/Quan sát + thiết bị thông minh: Thảo luận, tư vấn, khoe hàng......

Quote:
Originally Posted by walkmansky View Post
tuần sau thử con của bác, ko cho khách biết con gì để thử lấy feedback chơi :v
Ok bác, ae với nhau hợp tác dc thì ngon hyhy

Gửi từ Samsung SM-N960F bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 08:39
lollipop8x's Avatar
lollipop8x lollipop8x is offline
Đã tốn tiền

Re: ❖ vozForums Camera An ninh/Quan sát + thiết bị thông minh: Thảo luận, tư vấn, khoe hàng......

Cho e hỏi có bác nào dùng con Imou A22EP vào Surveillance Station của Synology ko ạ. E xem link rtsp trong VLC thì ok mà vào SS thì nó báo failed.
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 17:53
Senior Member

Anh khách ở kiên giang hay an giang gì đó hơn năm trước mua về tự lắp lẫn lộn cả wifi lẫn ip

Gửi từ Samsung SM-A910F bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 09:40
Calvin Candie's Avatar
Calvin Candie Calvin Candie is online now
Senior Member

E cũng mới tìm hiểu về camera và cũng có mua mấy con lắp ở nhà vs nhà ba mẹ.
E mua camera Xiaomi các bác, còn 1 con yoosee đang test. Cảm nhận là xiaomi lên hình đẹp hơn.
Vào đây thấy rối quá ạ. E muốn hỏi nếu dùng thì Xiaomi có đủ ko, xiaomi đứng ở đâu trong lĩnh vực camera này và sao các bác chơi camera cao siêu quá vậy. e đọc mà hiểu ít lắm
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 16:01
walkmansky's Avatar
walkmansky walkmansky is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Calvin Candie View Post
E cũng mới tìm hiểu về camera và cũng có mua mấy con lắp ở nhà vs nhà ba mẹ.
E mua camera Xiaomi các bác, còn 1 con yoosee đang test. Cảm nhận là xiaomi lên hình đẹp hơn.
Vào đây thấy rối quá ạ. E muốn hỏi nếu dùng thì Xiaomi có đủ ko, xiaomi đứng ở đâu trong lĩnh vực camera này và sao các bác chơi camera cao siêu quá vậy. e đọc mà hiểu ít lắm
Do em chơi xiaomi vì setup nhanh tiện, nhưng khi gắn nhiều con vs cần giải pháp để "gom" lại thì thấy lạ vs ko quen thui nếu nhu cầu gia đình cơ bản thì xiaomi đã đủ rùi em.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 16:55
starchoice's Avatar
starchoice starchoice is offline
Junior Member

Re: Page 38 - ❖ vozForums Camera An ninh/Quan sát thiết bị thông minh: Thảo luận, tư vấn, khoe hàng......

Em đọc mãi mà vẫn rối tinh rối mù. Các bác giải thích cho em thông một cái với một số câu hỏi vô cùng cơ bản ạ:

1. Giả sử em mua một con camera IP (Ví dụ: Imou IPC G22P), router của nhà em có cổng USB, vậy em có thể cắm ổ cứng vào router và lưu hình ảnh từ camera vào ổ cứng không? Hay em phải mua đầu ghi ạ?

2. Nếu có từ 02 camera trở lên thì có bắt buộc phải dùng đầu ghi không hay vẫn dùng ổ cứng cắm vào router ạ?

3. Nếu không dùng dây mạng POE cấp nguồn thì em dùng nguồn rời để cấp vẫn được đúng không ạ?

Em cám ơn các bác nhiều.

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 17:35
walkmansky's Avatar
walkmansky walkmansky is offline
K.I.A

Re: Page 38 - ❖ vozForums Camera An ninh/Quan sát thiết bị thông minh: Thảo luận, tư vấn, khoe hàng......

1.vụ cổng usb đó có dùng được công năng store ko thì em nên hỏi bên kỹ thuật hãng router đó cái cổng usb đó giờ cũng ít để ý lắm rùi, giờ toàn J45 để process gọn lẹ khép kín. nhưng nếu ko rành thì anh vẫn vote mua đầu ghi (cũng rẻ) vs hdd thui.

2.nếu từ 2 camera loại vật lý đi dây ko kèm app thì vote đầu ghi để coi chung em nhá, còn dòng Imou như trên có sẵn app để coi chung các camera IP mà nó sx rùi

3. đúng em, các camera ip vẫn cho theo mặc định hiện tại 1 cái chui DC cấp nguồn riêng để phòng trường hợp khách hàng ko có switch POE hoặc đầu ghi POE
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 19:48
Senior Member

Nhiều khi tự dưng lại rất chi là loằng ngoằng. Giống mình ngày xưa hỳ hục câud hình print server cho mấy con canon qua cổng usb trên router, nhà con modem zte ko có lại chạy đi mua con router có usb, xong cấu hình chán chê lúc in được lúc ko sau mua mịa nó cái máy photo mini ricont có cổng mạng cho nhanh .
Vọc để nghịch hoặc tận dụng thì dc chứ ko thì hàng chuyên dụng nó vẫn khác

Reply With Quote
Old 09-11-2019, 21:56
starchoice's Avatar
starchoice starchoice is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by walkmansky View Post
1.vụ cổng usb đó có dùng được công năng store ko thì em nên hỏi bên kỹ thuật hãng router đó cái cổng usb đó giờ cũng ít để ý lắm rùi, giờ toàn J45 để process gọn lẹ khép kín. nhưng nếu ko rành thì anh vẫn vote mua đầu ghi (cũng rẻ) vs hdd thui.

2.nếu từ 2 camera loại vật lý đi dây ko kèm app thì vote đầu ghi để coi chung em nhá, còn dòng Imou như trên có sẵn app để coi chung các camera IP mà nó sx rùi

3. đúng em, các camera ip vẫn cho theo mặc định hiện tại 1 cái chui DC cấp nguồn riêng để phòng trường hợp khách hàng ko có switch POE hoặc đầu ghi POE
Em cám ơn bác. Em muốn tận dụng tối đa thiết bị mình đang có thôi. Nhân tiện cho em hỏi, trong trường hợp lắp camera trước cửa ra vào và không dùng đầu ghi thì có cái màn hình nào có cổng tương ứng để hiển thị liên tục hình ảnh không ạ? (Em đang giả sử có ai đó bấm chuông và ngồi trong nhà có thể xem ai đang bấm chuông ấy mà).

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 09:09
Senior Member

7 sắc cầu vồng

Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules