Chơi Voz Strength Club | Tập tạ - Kiến thức, kinh nghiệm, hướng dẫn, giao lưu - Page 129 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 08-11-2019, 15:33
wooly007's Avatar
wooly007 wooly007 is offline
Đã tốn tiền

Re: Chơi Voz Strength Club | Tập tạ - Kiến thức, kinh nghiệm, hướng dẫn, giao lưu

Ủa có sai sai ko khi mà unrack rồi setup mà đầu bạn chúi hẳn về trước thế nhỉ
Vì khi tớ nhấc tạ ra khỏi thanh đòn mà thân trên bị chúi về trước thì thằng ku em sửa đứng thẳng ng lên rồi mới đẩy hông ngồi xuống; đứng thẳng tự nhiên thôi chứ ko có ưỡn ngực.

// còn điểm đặt bar đợt t gồng vai chưa tốt các rep cuối thanh đòn bị tụt nên định đặt bar xuống thấp hơn nữa; vì thằng ku em tập lb nó cũng để thanh đòn tít ở dưới; nhưng nó bảo tuỳ cấu tạo từng ng; nên t đặt bar cũng chỉ dưới vị trí hb có chút.

Gửi bằng vozFApp

Last edited by wooly007; 08-11-2019 at 15:43.
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 16:23
14789 14789 is offline
Senior Member

Re: Chơi Voz Strength Club | Tập tạ - Kiến thức, kinh nghiệm, hướng dẫn, giao lưu

Quote:
Originally Posted by wooly007 View Post
Vì khi tớ nhấc tạ ra khỏi thanh đòn mà thân trên bị chúi về trước thì thằng ku em sửa đứng thẳng ng lên rồi mới đẩy hông ngồi xuống; đứng thẳng tự nhiên thôi chứ ko có ưỡn ngực.

// còn điểm đặt bar đợt t gồng vai chưa tốt các rep cuối thanh đòn bị tụt nên định đặt bar xuống thấp hơn nữa; vì thằng ku em tập lb nó cũng để thanh đòn tít ở dưới; nhưng nó bảo tuỳ cấu tạo từng ng; nên t đặt bar cũng chỉ dưới vị trí hb có chút.

Gửi bằng vozFApp
bar trượt thì chủ yếu góc nghiêng và khả năng gồng trap thím ạ, cá nhân e thấy vị trí lai giữa LB và HB khá hay thím thử xem
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 18:47
nhuthe's Avatar
nhuthe nhuthe is offline
Đã tốn tiền

Re: Voz Strength Club | Tập tạ - Kiến thức, kinh nghiệm, hướng dẫn, giao lưu

Hình như squat cắm đầu, và squat ngẩng đầu mình recruit mấy nhóm cơ tham gia khác nhau một xíu
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 00:06
qminh1806's Avatar
qminh1806 qminh1806 is offline
Senior Member

Mấy bạn bench khỏe quá, mình chỉ dám lấy DL ra giao lưu 1 tí

Casual Sumo DL, top set, heavy triple @ 190kg, some backoff set @ 170kg
https://www.instagram.com/p/B4nBgLEnTte/
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 00:18
qminh1806's Avatar
qminh1806 qminh1806 is offline
Senior Member

Re: Page 62 - Chơi Voz Strength Club | Tập tạ - Kiến thức, kinh nghiệm, hướng dẫn, giao lưu

Quote:
Originally Posted by Vampirate View Post
Band ý bạn là đeo band vào giữa 2 đầu gối hay là móc band vào barbell để squat ? Mình buổi 2nd squat trong tuần (paused/pinned squat) cũng đang bắt đầu tập đẩy hông ra sau, chưa quen lắm nên hơi chúi, có rep còn bị gần như good morning cơ, đang cố luyện thêm. Hiện giờ đang kiểu như Bryce Krawczyk nói là mới mid-bar thôi chứ chưa low bar đc
Ý mình là móc band vào rack hoặc 1 điểm cố định nào đấy, sau đó thì squat. Lưu ý là giữ band càng căng càng tốt, band bị chùng có nghĩa là bạn đang tập không đúng cho lắm.

Móc band vào knee thì như vầy

Móc band vào hips thì như vầy (mình kiếm kg ra hình đúng ý mình, bạn xem tạm hình dưới để hình dung)

Last edited by qminh1806; 09-11-2019 at 00:21.
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 10:05
1.Rub's Avatar
1.Rub 1.Rub is offline
Senior Member

https://www.facebook.com/watchparty/787080591719954/
Đang live stream APA 2019 anh em nhé
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 12:12
1.Rub's Avatar
1.Rub 1.Rub is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by qminh1806 View Post
Mấy bạn bench khỏe quá, mình chỉ dám lấy DL ra giao lưu 1 tí

Casual Sumo DL, top set, heavy triple @ 190kg, some backoff set @ 170kg
https://www.instagram.com/p/B4nBgLEnTte/
Thân phận còm nhõm chỉ dám đem mức tạ của bác qminh làm 1 cái
cái này là test ngẫu hứng, bữa đó tập xong 2 tiếng rồi, mới nhắn tin xin coach cho test để mừng ngày sinh nhật
https://www.instagram.com/p/B2uCHFSAj-X/
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 12:41
Vampirate's Avatar
Vampirate Vampirate is offline
Đã tốn tiền

Re: Page 62 - Chơi Voz Strength Club | Tập tạ - Kiến thức, kinh nghiệm, hướng dẫn, giao lưu

Quote:
Originally Posted by wooly007 View Post

Gửi bằng vozFApp
Ủa mình có chúi đâu nhỉ , bar vẫn balance trên mid foot mà. Chắc do mình squat cúi đầu nên thím nhìn nhầm

Quote:
Originally Posted by nhuthe View Post
Hình như squat cắm đầu, và squat ngẩng đầu mình recruit mấy nhóm cơ tham gia khác nhau một xíu
Mình nhớ cái này ở thread cũ thím cũng có nói về cái này 1 lần rồi. Hình như lúc đó thím còn khuyên là nên nhìn lên theo thầy Sheiko . Mình thì hơi bị pro Alan Thrall nên vẫn cúi đầu , với lại trước mặt ở phòng tập có cái gương, nên nhìn xuống cố định vào 1 điểm mình thấy nó ổn định hơn với thăng bằng tốt hơn. Với cả về mặt tâm lý mình thấy cũng "tập trung" hơn nữa. Nên squat, conven, sumo gì mình cũng cắm đầu hết

Quote:
Originally Posted by qminh1806 View Post
Ý mình là móc band vào rack hoặc 1 điểm cố định nào đấy, sau đó thì squat. Lưu ý là giữ band càng căng càng tốt, band bị chùng có nghĩa là bạn đang tập không đúng cho lắm.

Móc band vào knee thì như vầy

Móc band vào hips thì như vầy (mình kiếm kg ra hình đúng ý mình, bạn xem tạm hình dưới để hình dung)
Ờ phòng tập mình k có mini band như thế này. Đấy chắc cũng mua 1 cặp để khởi động với tập mấy cái kiểu bài này mới được
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 18:02
nhuthe's Avatar
nhuthe nhuthe is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Vampirate View Post
Ủa mình có chúi đâu nhỉ , bar vẫn balance trên mid foot mà. Chắc do mình squat cúi đầu nên thím nhìn nhầm

Mình nhớ cái này ở thread cũ thím cũng có nói về cái này 1 lần rồi. Hình như lúc đó thím còn khuyên là nên nhìn lên theo thầy Sheiko . Mình thì hơi bị pro Alan Thrall nên vẫn cúi đầu , với lại trước mặt ở phòng tập có cái gương, nên nhìn xuống cố định vào 1 điểm mình thấy nó ổn định hơn với thăng bằng tốt hơn. Với cả về mặt tâm lý mình thấy cũng "tập trung" hơn nữa. Nên squat, conven, sumo gì mình cũng cắm đầu hết
Cắm đầu hay ngẩng đầu thì khác với nhìn vào đâu nha. Tất nhiên ngẩng đầu sẽ có thể nhìn vào những điểm cao hơn khi cắm đầu.

Tip của mình khi phải squat với gương, là nhìn vào 1 điểm cố định (tĩnh) trong gương. Đừng nhìn vào mặt mình, hay ngực mình vì lúc này mình sẽ di chuyển. Hoặc mua cái stick đánh dấu trang sách dán cha nó lên gương. Tập xong tháo ra quăng.
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 20:21
0904264819's Avatar
0904264819 0904264819 is online now
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by 1.Rub View Post
Thân phận còm nhõm chỉ dám đem mức tạ của bác qminh làm 1 cái
cái này là test ngẫu hứng, bữa đó tập xong 2 tiếng rồi, mới nhắn tin xin coach cho test để mừng ngày sinh nhật
https://www.instagram.com/p/B2uCHFSAj-X/
Nhìn các thím khoe 100 200kg mà ham
Em sau 2 tháng mới chỉ được 70g deadlift
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules