[Tâm sự] Tối nay em đi tỏ tình với gái ạ! - Page 28 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 08-11-2019, 14:15
Vauzer Vauzer is offline
Junior Member

Re: [Tâm sự] Tối nay em đi tỏ tình với gái ạ!

kết quả như nào rồi mấy fen?
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 14:25
Vauzer Vauzer is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by crazykid.1 View Post
Cảm ơn thím MU. Dù sao nó cũng qua rồi. Em cũng chẳng hi vọng gì ở cái mối quan hệ này nữa. Bỏ đi và bước tiếp. Như thím nói thì 90% vẫn là có khả năng thất bại. Có thể lần này là lỗi tại em, hoặc cũng có thể có nhiều yếu tố khác mà em không biết, ko nhận ra, chủ quan, khách quan. 2 tháng với em là quá đủ để xác định kết quả của nó. Bây giờ em sẽ có thể tự do làm những gì mình mong muốn. Em ko phải viết ra để thấy an ủi hay cửa trên. Nhưng nếu có đc chọn lại em vẫn chọn cách mà em đã làm. Cho đến các mqh sau này. Khi nào em đủ trải nghiệm để rút ra kinh nghiệm của mình. Có thể lúc đó e thấy sai lầm trong quá khứ, hoặc có thể em sẽ phải cảm ơn những gì đã xảy ra. Em cũng chẳng biết được.
Buồn thì ai cũng buồn rồi nhưng vẫn phải bước tiếp thôi chứ biết làm sao. Đến lúc dứt như này rồi thì mình thích làm gì với người ta chả dc. Mắng chửi, hận thù hay vị tha thì cũng vậy. Người ta đâu còn là gì của mình đâu. Em thấy việc suy nghĩ nên làm ntn, nt ntn hay cửa trên cửa dưới, nghĩ xem người ta sẽ nghĩ gì về mình khi này nó sẽ làm ta chắc chắn nằm cửa dưới luôn ý
2 tháng là quá đủ để xác định kết quả?

Nếu mà tình cảm của 2 người là chân thật thì việc xác định kết quả là không bao giờ chắc chắn làm được
Việc xác định kết quả tán được hay tạch trong 1 khoảng thời gian, với trải nghiệm của mình thì chỉ là kiểu yêu chơi, yêu vui, được thì tốt mà không được thì cũng chả sao.
Và việc bạn vẫn nghĩ cách bạn làm là đúng và thêm 1 cái tin nhắn reply cho gái khi bị từ chối, thì những lần tới bạn vẫ sẽ có cửa tạch đến 70% nếu vẫn giữ lối tư tưởng yêu như vậy
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 14:40
crazykid.1's Avatar
crazykid.1 crazykid.1 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Vauzer View Post
2 tháng là quá đủ để xác định kết quả?

Nếu mà tình cảm của 2 người là chân thật thì việc xác định kết quả là không bao giờ chắc chắn làm được
Việc xác định kết quả tán được hay tạch trong 1 khoảng thời gian, với trải nghiệm của mình thì chỉ là kiểu yêu chơi, yêu vui, được thì tốt mà không được thì cũng chả sao.
Và việc bạn vẫn nghĩ cách bạn làm là đúng và thêm 1 cái tin nhắn reply cho gái khi bị từ chối, thì những lần tới bạn vẫ sẽ có cửa tạch đến 70% nếu vẫn giữ lối tư tưởng yêu như vậy
Em hiểu ý thím muốn truyền đạt. Em nghĩ tình cảm sẽ không có logic kiểu 1+1 = 2. Hay cho đi như này phải được nhận lại cái này. Kiểu cho đi chơi, ăn, tặng quà để đổi lại đc chịch, thỏa mãn gì đó. Nếu có cái điều kiện ở đây thì đúng là như thím nói. Yêu chơi. Nhưng em đến quyết định như này do em không cảm nhận được sự kết nối giữa 2 người nữa. Em chia sẻ về cuộc sống, đam mê, tương lai của em với cô ấy rất nhiều, như 2 người bạn thân. Nhưng gần đây em không còn cảm nhận được sự thấu hiểu lẫn nhau nữa. Còn việc thể hiện true love như nào em hiểu. Và nice guy như nào em cũng hiểu và cố để tránh. Việc em cho đi em cũng chỉ mong được đáp lại tình cảm bằng việc chia sẻ nhiều hơn, những thứ mà cần sự tin tưởng mới nói ra được ấy. Em ấy học 1 trường đh có nhiều gái xinh. Cũng bị học muộn một năm + có nhiều lo lắng về tương lai + biết suy nghĩ, sâu sắc một chút. Nhưng thôi coi như duyên đến đây. Em đã đọc nhiều cuốn sách về việc nice guy, alpha male, trick tip, đưa đẩy, nghệ thuật hài hước, gây thương nhớ, pickup artist, tàu ngầm nhiều topic trên f145 này nên em cũng biết là em đã làm cái gì. Coi như là lỗi của e cũng đc. Dù sao cũng là một bài học.
P/s sách em đọc họ dạy vứt bỏ mấy cái tip vớ vẩn kiểu nt trịch thượng nhưng tự dối lòng, thích nhưng giấu bảo ko thích, dùng mấy câu soạn sẵn để gây ấn tượng ấy ạ. Tên nó là model và no more mr. Nice guy cho thím nào muốn đọc. Good luck

Last edited by crazykid.1; 08-11-2019 at 14:43.
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 14:58
Vauzer Vauzer is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by crazykid.1 View Post
Em hiểu ý thím muốn truyền đạt. Em nghĩ tình cảm sẽ không có logic kiểu 1+1 = 2. Hay cho đi như này phải được nhận lại cái này. Kiểu cho đi chơi, ăn, tặng quà để đổi lại đc chịch, thỏa mãn gì đó. Nếu có cái điều kiện ở đây thì đúng là như thím nói. Yêu chơi. Nhưng em đến quyết định như này do em không cảm nhận được sự kết nối giữa 2 người nữa. Em chia sẻ về cuộc sống, đam mê, tương lai của em với cô ấy rất nhiều, như 2 người bạn thân. Nhưng gần đây em không còn cảm nhận được sự thấu hiểu lẫn nhau nữa. Còn việc thể hiện true love như nào em hiểu. Và nice guy như nào em cũng hiểu và cố để tránh. Việc em cho đi em cũng chỉ mong được đáp lại tình cảm bằng việc chia sẻ nhiều hơn, những thứ mà cần sự tin tưởng mới nói ra được ấy. Em ấy học 1 trường đh có nhiều gái xinh. Cũng bị học muộn một năm + có nhiều lo lắng về tương lai + biết suy nghĩ, sâu sắc một chút. Nhưng thôi coi như duyên đến đây. Em đã đọc nhiều cuốn sách về việc nice guy, alpha male, trick tip, đưa đẩy, nghệ thuật hài hước, gây thương nhớ, pickup artist, tàu ngầm nhiều topic trên f145 này nên em cũng biết là em đã làm cái gì. Coi như là lỗi của e cũng đc. Dù sao cũng là một bài học.
P/s sách em đọc họ dạy vứt bỏ mấy cái tip vớ vẩn kiểu nt trịch thượng nhưng tự dối lòng, thích nhưng giấu bảo ko thích, dùng mấy câu soạn sẵn để gây ấn tượng ấy ạ. Tên nó là model và no more mr. Nice guy cho thím nào muốn đọc. Good luck
mình thấy mấy cái sách đấy chỉ dạy kiểu chăn rau thì ok hơn, theo suy nghĩ và những trải nghiệm tình cảm mình từng có, thì việc thớt gặp 1 người con gái và có cảm giác cô ấy có thể cùng mình đi xa hơn là việc yêu nhau. Thì lúc ấy thớt chỉ cần luôn là chính mình, không phải diễn gì trước mặt họ. Tất nhiên là những thói xấu vẫn nói cho ngta biết nhưng mình hạn chế làm những việc đó khi ở cạnh họ. cừ chậm rãi mà theo đuổi với sự chân thành.

mình thì chắc chắn không phải trai ngoan nhưng mình không hư với người mình thích Cái gì cũng phải có lần đầu để rút kinh nghiệm mà. Goodluck bro!
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 00:05
thich an hanh thich an hanh is offline
Junior Member

chia buồn cũng thím, tuy kết quả không ngoài dự đoán
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 16:19
thachphathien412 thachphathien412 is offline
Junior Member

Thất bại để trưởng thành. Mấy ông trên cho lời khuyên cũng là kinh nghiệm từng trải thôi.

Last edited by thachphathien412; 09-11-2019 at 16:23.
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 17:55
Meryem Meryem is offline
Senior Member

tôi thấy ông chủ thớt hơi nặng về trình bày, éo gì tạch rồi còn nhắn cho nó cả trang a4 vậy làm éo gì, gái nó cười cho
Reply With Quote
Old 11-11-2019, 09:51
cold166 cold166 is offline
Junior Member

Tính em cũng thích rõ ràng kiểu như thím,nhưng e thấy nhiều khi mà cứ ép quá cũng k tốt đâu thím ạ.Để tự nhiên cái gì đến nó sẽ đến vẫn hay hơn.
Reply With Quote
Old 11-11-2019, 13:06
crazykid.1's Avatar
crazykid.1 crazykid.1 is offline
Senior Member

Buồn mấy thím ạ, nhưng giờ nó cũng vơi vơi, em chuyển sang hận nó rồi. Được cái từ hôm đó suy nghĩ được nhiều thứ khác ngoài gái gú, em còn định đi du lịch bằng xe máy từ Hà Nội lên sapa nữa, em đi hết những nơi em có thể nghĩ ra và khám phá cái hà Nội này, em thấy gái xinh sẽ có suy nghĩ tìm cách để làm quen với nó hơn, chứ như trước cứ có ý định đấy là em sẽ tự dập tắt Đôi khi những thứ không may mắn ở hiện tại nó có thể là thứ may mắn trong tương lai. Bản thân em đã trải nghiệm một số thứ như vậy. Dù hằng đêm lâu lâu vẫn nghĩ ngợi chút ít nhưng em ổn Cả ngày hôm qua thức để ngồi canh sale với mua đồ nhân dịp 11/11, quần áo, đt, phụ kiện cũng vui
Reply With Quote
Old 11-11-2019, 13:46
afcvn afcvn is offline
Junior Member

Biểu hiện của những đứa thất tình là làm những thứ bình thường đéo bao giờ chịu làm đi đây đi đó trao dồi bản thân cho nó trưởng thành ra e ạ, tầm nhìn thì hạn hẹp mà cứ làm như ông kễnh biết hết thì chả tạch
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules