Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp! - Page 136 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Học tập và công việc > Sự kiện & khóa học

Thread Tools
Old 08-11-2019, 22:48
hihihihi911's Avatar
hihihihi911 hihihihi911 is offline
Senior Member

Re: Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Quote:
Originally Posted by [W]inter [b]lues View Post
thím khám xong rồi hả, nếu nó cứ theo thông tư mà làm thì ko sao, chứ e sợ phép vua thua lệ làng cả thôi
mình sáng mai mới khám năm ngoái đi khám thì các cô khám cho cũng dễ tính, bảo luôn đang đi làm thì hốt đi làm gì năm nay thì kbiet có gặp lại các cô ko nữa
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 22:53
rongxanh's Avatar
rongxanh rongxanh is offline
Senior Member

Re: Page 136 - Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Quote:
Originally Posted by hihihihi911 View Post
mình sáng mai mới khám năm ngoái đi khám thì các cô khám cho cũng dễ tính, bảo luôn đang đi làm thì hốt đi làm gì năm nay thì kbiet có gặp lại các cô ko nữa
Thím ở đâu mà xướng quá vại?

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 23:13
[W]inter [B]lues's Avatar
[W]inter [B]lues [W]inter [B]lues is offline
Senior Member

Re: Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Quote:
thím khám vòng quận hay phường mà dễ dàng vậy
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 23:18
hihihihi911's Avatar
hihihihi911 hihihihi911 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by [W]inter [b]lues View Post
thím khám vòng quận hay phường mà dễ dàng vậy
em khám phương thôi thím. thế nên nghe thím bảo 4.5 độ mà hốt lên quận e nghe mới chột dạ đó e ở hải phòng
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 23:46
lyn's Avatar
lyn lyn is offline
Đã tốn tiền

Quote:
em khám phương thôi thím. thế nên nghe thím bảo 4.5 độ mà hốt lên quận e nghe mới chột dạ đó e ở hải phòng
Chột quái gì, t đo ha 180 nó cho thẳng lên quận đây, có tiền thì thoát, ko tiền lên quận loại ra, khám cho đủ chỉ tiêu quận nó giao
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 02:03
tatmayhocbaidichau's Avatar
tatmayhocbaidichau tatmayhocbaidichau is offline
Đã tốn tiền

Thớt hay, thanks chủ thớt nhé. Cơ mà hồ sơ khám nvqs mang thêm dc gì để giảm tỉ lệ trúng ko nhỉ VD: giấy khám bệnh abc, giấy xác nhận đang công tác tại xyz

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 09:18
MrNobodyknows's Avatar
MrNobodyknows MrNobodyknows is offline
Đã tốn tiền

Re: Page 68 - Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Quote:
Originally Posted by skillmax15 View Post
Nghị định 120 mà có liên quan NVQS, DQTV là QUY ĐỊNH XỬ PHẠT VI PHẠM HÀNH CHÍNH TRONG LĨNH VỰC QUỐC PHÒNG, CƠ YẾU từ 2013 mà ta...
Nó có nói rõ không bác?
Mà cái DQTV này nó là chỗ lấp liếm cực kì không minh bạch vì điều kiện sức khoẻ để tham gia DQTV không hề được thông tư nào quy định. Nghĩa là bác loại 4-5 hay thậm chí 6 NVQS nó cũng kì kèo bác đi được. Trừ khi bác bị dạng sức khoẻ MIỄN của NVQS thì nó né bác ra.
Còn vụ bắt buộc thì luật DQTV nó phê trong luật y chang NVQS đó là "nghĩa vụ của công dân"...nên nó thích là nó ép bác đc thôi. Bác cứng thì kệ nó, bảo đi học đi làm xa sao tham gia. Còn không yêu cầu vào quách cơ động, tuần ra trực đêm 2-3 buổi + cao điểm và điều động/huấn luyện.
giờ mình tính cứng với nó là nếu có lệnh yêu cầu em khám để tham gia dân quân thì em đi, ko thì thôi ổn chứ bác? vì mình hay phải đi công tác ở tỉnh, hôm qua có kể khổ cho nó mà nó cứ nói cái này là bắt buộc, trên đưa xuống sao thì nó làm vậy thôi. Nó hẹn miệng t2 lên nc tiếp mình tính ko lên luôn, nó gửi giấy thì lên

via vozForums for iPad
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 09:21
MrNobodyknows's Avatar
MrNobodyknows MrNobodyknows is offline
Đã tốn tiền

Re: Page 68 - Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Quote:
Originally Posted by skillmax15 View Post
Nghị định 120 mà có liên quan NVQS, DQTV là QUY ĐỊNH XỬ PHẠT VI PHẠM HÀNH CHÍNH TRONG LĨNH VỰC QUỐC PHÒNG, CƠ YẾU từ 2013 mà ta...
Nó có nói rõ không bác?
Mà cái DQTV này nó là chỗ lấp liếm cực kì không minh bạch vì điều kiện sức khoẻ để tham gia DQTV không hề được thông tư nào quy định. Nghĩa là bác loại 4-5 hay thậm chí 6 NVQS nó cũng kì kèo bác đi được. Trừ khi bác bị dạng sức khoẻ MIỄN của NVQS thì nó né bác ra.
Còn vụ bắt buộc thì luật DQTV nó phê trong luật y chang NVQS đó là "nghĩa vụ của công dân"...nên nó thích là nó ép bác đc thôi. Bác cứng thì kệ nó, bảo đi học đi làm xa sao tham gia. Còn không yêu cầu vào quách cơ động, tuần ra trực đêm 2-3 buổi + cao điểm và điều động/huấn luyện.
nó cũng có ý là vô cơ động thì phải, nghe qua là có 2 option 1 là tuần trực 1,2 buổi 2 là cứ trực 1 buổi nghỉ 2 buổi liên tiếp. Cơ mà mình phải đi công tác liên tục có khi cả tháng trời mới mệt, nó cứ nói là em vô rồi sắp xếp với mấy anh em khác là được...

via vozForums for iPad
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 10:44
tatmayhocbaidichau's Avatar
tatmayhocbaidichau tatmayhocbaidichau is offline
Đã tốn tiền

Re: Page 136 - Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Mỗi phường bốc tầm bao nhiêu người ae nhỉ

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 12:05
johnnyt's Avatar
johnnyt johnnyt is offline
Đã tốn tiền

Mấy bác cho hỏi ngta gọi sai họ của em, năm sinh, tên mẹ cũng đúng, tên bố thì cũng sai họ, xóm em có mỗi em tên thế thôi, nhưng bị nhầm họ, không có giấy báo gì, chỉ thấy thông báo mỗi trên loa của xã thôi thì có phải đi khám ở vòng xã k ạ? Không đi ở xã có bị bế lên huyện khám k?
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules