Chán vì mẹ thích đi nuôi chó mèo hoang. - Page 8 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 30-10-2019, 21:23
nguoidemsao99's Avatar
nguoidemsao99 nguoidemsao99 is offline
Senior Member

Re: Chán vì mẹ thích đi nuôi chó mèo hoang.

Con trai phúc tại mẫu. Mẹ bạn làm từ thiện thì khả năng sau này vạn sẽ có cuộc sống tốt hơn
Reply With Quote
Old 30-10-2019, 21:24
thebest's Avatar
thebest thebest is offline
Senior Member

Thử hôm nào bổng nhiên lăn ra chui vào gầm nằm ngửa ra sùi bọt mép xem...
Reply With Quote
Old 30-10-2019, 21:33
Ia.Chay.Bi.Kip Ia.Chay.Bi.Kip is offline
Member

Già còn dẩm
Reply With Quote
Old 30-10-2019, 21:52
dangkiena3 dangkiena3 is offline
Member

Ở VN làm méo gì có chó hoang nhỉ? Có chó hoang thì đã ko có mấy anh Exceiter liều mạng.
Reply With Quote
Đang tải...
Old 30-10-2019, 22:02
taothichthe1207 taothichthe1207 is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by SKT T1 Wolf View Post
Ừ thì tiêu chính đáng, nhưng tiêu xong lại bị mày chửi như con chó chứ gì

Tao mà là thằng cha mày thì đã bóp mũi hoặc vứt mẹ mày vào sọt rác rồi chứ nuôi mày làm gì để rồi bị mày chửi " đẻ xong kể công đẻ "
Chính đáng thì chửi con mẹ mày à, ngu như con chó vậy. Cái loại bố mẹ mày đẻ đứa con ra xong đéo chăm lo cho nó còn bòn rút nó kêu cái công đẻ thì đéo bằng loại súc vật luôn
Reply With Quote
Old 30-10-2019, 22:11
SKT T1 Wolf SKT T1 Wolf is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by taothichthe1207 View Post
Chính đáng thì chửi con mẹ mày à, ngu như con chó vậy. Cái loại bố mẹ mày đẻ đứa con ra xong đéo chăm lo cho nó còn bòn rút nó kêu cái công đẻ thì đéo bằng loại súc vật luôn
Bố mẹ thằng súc vật này đến khi 8 90 tuổi không chăm lo nổi cho nó nữa chắc có khi bị nó xiên luôn .

Nghĩ mà thương các cụ
Reply With Quote
Old 30-10-2019, 22:22
Coc ghe beo Coc ghe beo is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tonyduongspk View Post
Mẹ mình tính rất thích làm từ thiện , từ hơn 1 năm nay, tối nào mẹ cũng mua gan phổi heo, cá hấp trộn cơm cho vào túi ny lông. Đi tới mấy nơi có chó mèo hoang thì bỏ ra cho bọn nó ăn.
Mình hiểu đây là việc thiện, nhưng vấn đề là ba mẹ mình đều đã lớn tuổi, ko có thu nhập, Cả nhà sống nhờ vào tiền lương của mình. Mỗi ngày tốn 50~60k tiền nuôi chó mèo hoang. trong khi thu nhập mình ko có bao nhiu, làm hết ngày mai là mình thất nghiệp luôn rồi.
Vì vấn đề này mình và mẹ cãi nhau ko biết bao nhiêu lần. Mình nói từ thiện thì cũng phải xem khả năng. Còn mẹ thì bảo làm tích đức cho con cháu, ko làm thì ba mình chết lâu rồi ( ba mình bị ung thư, may mắn chữa khỏi, 3 năm nay ko có dấu hiệu tái phát), hoặc bà kia cũng nhờ làm từ thiện mà ăn nên làm ra, mua nhà lầu xe hơi....v...v
Mình cũng ko bik cản mẹ làm từ thiện vậy là đúng hay sai nữa?
Tối tầm 8h30~9h mà thấy 1 bà xách giỏ đi cho chó mèo hoang ăn khu vực gần ga SG là mẹ mình í. trong ga SG có 1 cái tàu mô hình, trong đấy mèo hoang đông vl luôn, mẹ mình hay vào đấy cho bọn nó ăn.
sài gòn thì chạy grab + app săn ship đi phen,,,, ngày chạy 12 tiếng trừ chi phí cũng được 500k đó, tháng đều đều 15 củ

Sent from my Ipad air 2 using vozForums
Reply With Quote
Old 30-10-2019, 22:26
Coc ghe beo Coc ghe beo is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tonyduongspk View Post
Mẹ mình tính rất thích làm từ thiện , từ hơn 1 năm nay, tối nào mẹ cũng mua gan phổi heo, cá hấp trộn cơm cho vào túi ny lông. Đi tới mấy nơi có chó mèo hoang thì bỏ ra cho bọn nó ăn.
Mình hiểu đây là việc thiện, nhưng vấn đề là ba mẹ mình đều đã lớn tuổi, ko có thu nhập, Cả nhà sống nhờ vào tiền lương của mình. Mỗi ngày tốn 50~60k tiền nuôi chó mèo hoang. trong khi thu nhập mình ko có bao nhiu, làm hết ngày mai là mình thất nghiệp luôn rồi.
Vì vấn đề này mình và mẹ cãi nhau ko biết bao nhiêu lần. Mình nói từ thiện thì cũng phải xem khả năng. Còn mẹ thì bảo làm tích đức cho con cháu, ko làm thì ba mình chết lâu rồi ( ba mình bị ung thư, may mắn chữa khỏi, 3 năm nay ko có dấu hiệu tái phát), hoặc bà kia cũng nhờ làm từ thiện mà ăn nên làm ra, mua nhà lầu xe hơi....v...v
Mình cũng ko bik cản mẹ làm từ thiện vậy là đúng hay sai nữa?
Tối tầm 8h30~9h mà thấy 1 bà xách giỏ đi cho chó mèo hoang ăn khu vực gần ga SG là mẹ mình í. trong ga SG có 1 cái tàu mô hình, trong đấy mèo hoang đông vl luôn, mẹ mình hay vào đấy cho bọn nó ăn.
chạy grab+ ship từ 9h sáng đến 9h tối, làm tạm khi thất nghiệp

Sent from my Ipad air 2 using vozForums
Reply With Quote
Old 31-10-2019, 03:21
taothichthe1207 taothichthe1207 is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by SKT T1 Wolf View Post
Bố mẹ thằng súc vật này đến khi 8 90 tuổi không chăm lo nổi cho nó nữa chắc có khi bị nó xiên luôn .

Nghĩ mà thương các cụ
Ông bà già mày chi tiêu ngu như con chó thì về già mới đéo có tiền chứ =)). Cái loại bố mẹ đầu đất óc cứt như bố mẹ mày chỉ chăm chăm bào của con cái đéo có tương lai tốt đẹp là phải rồi
Reply With Quote
Old 31-10-2019, 07:53
SKT T1 Wolf SKT T1 Wolf is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by taothichthe1207 View Post
Ông bà già mày chi tiêu ngu như con chó thì về già mới đéo có tiền chứ =)). Cái loại bố mẹ đầu đất óc cứt như bố mẹ mày chỉ chăm chăm bào của con cái đéo có tương lai tốt đẹp là phải rồi
Khổ, 3h sáng ức chế quá vẫn vào rep cmt tao à

Vô phúc cho mẹ thằng này, mang nặng đẻ đau, rát muốn tét lol đẻ ra nó, tưởng đâu về già trông mong, nhờ cậy được gì. Ai ngờ chi tiêu nhiều thì bị nó chửi như chó, già không làm nổi nuôi nó nữa chắc có khi bị nó xiên, nghĩ đến mà ứa nước mắt
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules