Mặc [Skincare] Dành cho các bạn Nam muốn điệu chút chút <3 - Page 90 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 23-10-2019, 05:39
nude02 nude02 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by KimTeeTua View Post
Thím nào muốn tìm cho mình 1 bộ combo dưỡng da hoàn thiện thì e tư vấn thế này:
+Bên trong cơ thể:
-Uống nước đầy đủ
-Uống bổ sung thêm viên rau củ của DHC, nên mua của bạn nào xách tay Nhật uy tín, chứ nó làm giả nhiều lắm đó nha, mỗi ngày 4 viên sau khi ăn, uống 1 lần hay gộp đều được, tác dụng rất tốt nhé, hình em nó đây

-Cách 3 ngày dùng gói này , giải độc gan, đồng thời cung cấp chất sơ giúp đi ỉa dễ, tránh táo bón, người nhẹ nhàng.Mọi người nên biết là táo bón cũng gây mụn đó nhé, nó tích tụ độc trong cơ thể, nên đi ỉa đều đặn.
-Thím nào bị mụn nhiều quá thì nên đi da liễu trước để họ cho thuốc giải độc gan liều mạnh.
+Rồi đến phần bên ngoài:
-Sửa rửa mặt: Simple, chai này có bán ở mấy tiệm mỹ phẩm như Bonita, Sino....nói chung nhiều chỗ bán.Hoặc bạn nào dùng Centa phil thấy hợp cứ dùng tiếp, nghiêm cấm dùng srm Nivia men, Bio gì của VN sản xuất nhé, nó tẩy da cực mạnh, bạn nào hay đi nắng nhiều sẽ đen như con chó bị thui.

-Tẩy trang: Sukin, Guardian có bán

-Bông tẩy trang: Silcot, guardian có bán luôn, hộp này hoặc xanh lá cây đều được

-Kem chống nắng thì mua loại này giúp em, đừng mua loại của Minh Hằng quảng cáo, dùng như cứt

-Toner chai này của MUIJ, nên mua chỗ uy tín nhé, chai này tụi nó làm giả cũng nhiều lém

-Serum chai này của Boms skincare, search trên ig sẽ ra, mình nói không phải nâng bi chứ, chai này xài đỉnh vcl, mà dài dòng lắm mắc công mọi người tưởng mình pr cho shop này lại không hay, tức nhiên mọi người đang dùng serum nào tốt cứ tiếp tục, còn ai chưa biết đến món này mình giới thiệu, bao đã.

-Kem dưỡng ban đêm, ban ngày: lọ baby cream của Boms skincare luôn

Xong.Giờ tới bước hướng dẫn sử dụng trình tự sản phẩm.
B1: Các bạn dùng tẩy trang , nhỏ cái Sukin đó ra bông tẩy trang Silcot rồi chài đều lên mặt theo chiều kim đồng hồ, chà từ dưới lên để da k bị như chó mặt xệ.Bước này quan trọng tuyệt đối không bỏ qua.
B2: Rửa lại bằng nước
B3: Dùng srm Simple, à nghe nói dạo này đang hot cái máy rửa mặt Lona gì đó, mốt có điều kiện mua xài thử.
B4: Dùng toner Muij, cho đều ra 2 tay, vỗ lên mặt để nó thấm, tác dụng se lỗ chân long, cấp nước cho da, bước quan trọng
B5: Dùng serum, massage cho nó thấm đều, cực kì quan trọng
B6: Dùng kem dưỡng ban đêm, ban ngày, để nó giữ toner với serum lại, không thì bốc hơi đi mất hết, quan trọng cực kì
B6': Dùng kem che khuyết điểm, nếu đi hẹn hò or ăn tiệc, vì khuyết điểm trên mặt dễ thấy lắm, nhìn đập vô mắt liền.Còn bình thường bạn nào muốn che thì dùng luôn
B7: Dùng kem chống nắng Neu, cực kì quan trọng.

Các bạn cứ tuân thủ các bước trên của mình, đảm bảo da mặt sẽ có sự cải thiện, các bạn thấy người mẫu, diễn viên hoặc 1 người nào đó da mặt họ đẹp, 10% là đẹp tự nhiên thôi, 90% là họ cũng chăm sóc dữ lắm đó chứ k phải đùa.Nên cái gì cũng phải có quá trình, không phải 1 sớm 1 chiều mà đẹp ngay được, da bạn sẽ mất gần 1 tháng để tái tạo theo chu kỳ, nếu k tin bạn cứ để ý, chu kỳ 1 tháng da sẽ tự nhiên đổi mới.
bài viết có tâm để mua full combo xem sao. sao ko ghi giá cụ thể và chỗ mua nhỉ

Sent from my Iphone XsMax 256 GB using vozForums
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 15:06
8/88/888/8888's Avatar
8/88/888/8888 8/88/888/8888 is online now
Senior Member

cái này có phải là tẩy tế bào chết không các thím?

Reply With Quote
Old 23-10-2019, 16:38
Feb.H's Avatar
Feb.H Feb.H is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by **Doremon** View Post
Bác FeH cho em hỏi chút, cái serum red C bác đang dùng có phải để trong tủ lạnh bảo quản ko vậy, nếu em để trong phòng nhưng ko tiếp xúc ánh nắng mặt trời thì có đc ko bác
Dòng serum C bình thường cần bảo quản tủ lạnh, nếu ko sau 1 thời gian sẽ thấy bị đổi màu => hiện tượng bị giảm nồng độ C. Còn thằng red C này dc quảng cáo là công nghệ mới nên khả năng giữ C tốt hơn, ko cần bảo quản trong tủ lạnh. Nhưng cẩn thận thì cứ quăng vào ngăn mát.

Sent from 1000 cây vàng using vozFApp
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 17:17
**Doremon**'s Avatar
**Doremon** **Doremon** is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Feb.H View Post
Dòng serum C bình thường cần bảo quản tủ lạnh, nếu ko sau 1 thời gian sẽ thấy bị đổi màu => hiện tượng bị giảm nồng độ C. Còn thằng red C này dc quảng cáo là công nghệ mới nên khả năng giữ C tốt hơn, ko cần bảo quản trong tủ lạnh. Nhưng cẩn thận thì cứ quăng vào ngăn mát.

Sent from 1000 cây vàng using vozFApp
Ok, thank bác ạ
Reply With Quote
Đang tải...
Old 23-10-2019, 17:19
**Doremon**'s Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 8/88/888/8888 View Post
cái này có phải là tẩy tế bào chết không các thím?

Image
Đúng rồi bác, cái này là tẩy tế bào chết, trước em dùng cũng hiệu quả phết
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 17:41
8/88/888/8888's Avatar
8/88/888/8888 8/88/888/8888 is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by **Doremon** View Post
Đúng rồi bác, cái này là tẩy tế bào chết, trước em dùng cũng hiệu quả phết
sao e xem trên web bán hàng thì nó liệt kê là sữa rửa mặt nhỉ? em này dùng có lành tính không thím?
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 21:28
rexviet's Avatar
rexviet rexviet is online now
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by KimTeeTua View Post
Xong.Giờ tới bước hướng dẫn sử dụng trình tự sản phẩm.
B1: Các bạn dùng tẩy trang , nhỏ cái Sukin đó ra bông tẩy trang Silcot rồi chài đều lên mặt theo chiều kim đồng hồ, chà từ dưới lên để da k bị như chó mặt xệ.Bước này quan trọng tuyệt đối không bỏ qua.
B2: Rửa lại bằng nước
B3: Dùng srm Simple, à nghe nói dạo này đang hot cái máy rửa mặt Lona gì đó, mốt có điều kiện mua xài thử.
B4: Dùng toner Muij, cho đều ra 2 tay, vỗ lên mặt để nó thấm, tác dụng se lỗ chân long, cấp nước cho da, bước quan trọng
B5: Dùng serum, massage cho nó thấm đều, cực kì quan trọng
B6: Dùng kem dưỡng ban đêm, ban ngày, để nó giữ toner với serum lại, không thì bốc hơi đi mất hết, quan trọng cực kì
B6': Dùng kem che khuyết điểm, nếu đi hẹn hò or ăn tiệc, vì khuyết điểm trên mặt dễ thấy lắm, nhìn đập vô mắt liền.Còn bình thường bạn nào muốn che thì dùng luôn
B7: Dùng kem chống nắng Neu, cực kì quan trọng.

Các bạn cứ tuân thủ các bước trên của mình, đảm bảo da mặt sẽ có sự cải thiện, các bạn thấy người mẫu, diễn viên hoặc 1 người nào đó da mặt họ đẹp, 10% là đẹp tự nhiên thôi, 90% là họ cũng chăm sóc dữ lắm đó chứ k phải đùa.Nên cái gì cũng phải có quá trình, không phải 1 sớm 1 chiều mà đẹp ngay được, da bạn sẽ mất gần 1 tháng để tái tạo theo chu kỳ, nếu k tin bạn cứ để ý, chu kỳ 1 tháng da sẽ tự nhiên đổi mới.
Sau mỗi bước có cần chờ cho nó khô rồi mới làm tiếp bước tiếp theo ko bác? 867112
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 22:09
KimTeeTua KimTeeTua is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nude02 View Post
bài viết có tâm để mua full combo xem sao. sao ko ghi giá cụ thể và chỗ mua nhỉ

Sent from my Iphone XsMax 256 GB using vozForums
à mình quên, bổ sung thêm chai tẩy tế bào chết hiệu St.Ives của thím trên mới post, tuần xài 2 lần thôi nhen.
để mình edit thêm giá vô
Quote:
Originally Posted by rexviet View Post
Sau mỗi bước có cần chờ cho nó khô rồi mới làm tiếp bước tiếp theo ko bác? 867112
à thím để khoảng 30s để nó thẩm nhé
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 22:32
nchkg879176 nchkg879176 is online now
Member

có serum nào cấp ẩm, phục hồi da cho da nhạy cảm nào tốt không các bác ?
Reply With Quote
Old 23-10-2019, 23:23
**Doremon**'s Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 8/88/888/8888 View Post
sao e xem trên web bán hàng thì nó liệt kê là sữa rửa mặt nhỉ? em này dùng có lành tính không thím?
Bản chất nó là sữa rửa mặt mà bác, chỉ khác cái là tính chất tẩy của nó cao hơn, srm bình thường thì nó chỉ tấy nhẹ hoặc rửa trôi bụi bẩn trên mặt nhưng với mấy con tẩy tbc vật lý kiểu này thì nó tẩy đi đc cả 1 chút bề mặt da ở trên luôn, nó giống kiểu axit loãng và axit đặc vậy
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules