Nhờ các bác tư vấn tản nhiệt nước cho GTX 1070ti mini - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Overclocking & Cooling

Thread Tools
Old 10-09-2019, 16:55
duythanh_1710 duythanh_1710 is offline
Member

Nhờ các bác tư vấn tản nhiệt nước cho GTX 1070ti mini

Chào các bác, em mới gia nhập bộ môn PC và đang rất đam mê, hiện đang tìm cách kéo nhiệt độ xuống cho em VGA GTX1070ti mini của Zotac.
Hiện tại em vừa mua con Arctic Accelero Twin Turbo II và thấy nhiệt độ vẫn chưa được đúng ý em lắm nên em quyết định chơi hẳn tản nhiệt nước AIO cho em nó (kinh phí dưới 2 triệu thôi ạ)
Qua tìm hiểu, em thấy có em Id Cooling Frost flow 120VGA hoặc 240 là thấy có vẻ ngon, bổ, rẻ.
Link em 240: https://shopee.vn/Tản-nhiệt-VGA-...xoCuBgQAvD_BwE
Link em 120: http://www.idcooling.com/Product/det...TFLOW%20120VGA
Bản thân em thích con 240 hơn nhưng hiện tại case đã kín chỗ, không lắp được loại 240
Em đang có case như hình, định lắp rad 240 vào đằng trước nhưng do lỗ thoát khí mặt trước của case hẹp nên khí nóng từ rad em sợ không thoát ra được hết, phả ngược lại case làm nóng các linh kiện bên trọng.
Hiện VGA của em có bo mạch ngắn, nên nếu lắp cái tản nước ID cooling trên thì quạt thổi mát sẽ không thổi được cho đám VRM do quạt được thiết kế bên trái GPU nhưng thực tế bọn VRM ở bên phải. Do vậy, nếu mua tản này thì em sợ đám VRM sẽ bị nóng, chập cháy bất cứ lúc nào. Có bác khuyên em nên mua quạt thổi riêng cho đám VRM đó mà em không biết mua loại nào để thổi, ưu tiên của em là phải mạnh và mát.
Ảnh bên dưới, nhờ các bác tư vấn giúp em.
Hiện tại em có nhu cầu bán con tản khí mới mua để chuyển tản nước, bác nào lấy thì em để lại giá rẻ cho ạ
[IMG] [/IMG]
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules