2.
Notices

Thread Tools
Old 21-08-2019, 14:26
thankwind thankwind is offline
Đã tốn tiền
Re: [Tư vấn] Máy ảnh Sony DSC-HX90V

Quote:
Originally Posted by kuchiro_kk View Post
Nếu thím ở HN thì ra mấy shop Giangduydat, Vũ Nhật hoặc nếu tìm thương gia thì có thể tham khảo bác Phương Gia Lâm, sẽ có đủ các thể loại tùy theo budget thím đưa ra đấy
Mà cơ bản thì nếu budget thấp nên nhắm đến Fuji dòng A, chứ Sony thì vẫn khá đắt, thêm khoản lens của Sony cũng siêu đắt nữa. Không nữa thì như các thím trêm tư vấn cứ RX100 mIII hoặc mIV mà tìm
vâng, em cảm ơn thím ạ
Reply With Quote
Old 21-08-2019, 14:26
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Blaze View Post
Mình có tư vấn ở trang trước rồi đó.
A6000 + kit, còn BH luôn.
RX100 III hay IV.
Fuji thì mình kg rành lắm.
vâng, em cảm ơn thím ạ
Reply With Quote
Old 21-08-2019, 14:47
Đã tốn tiền

Quote:
Nếu thím ở HN thì ra mấy shop Giangduydat, Vũ Nhật hoặc nếu tìm thương gia thì có thể tham khảo bác Phương Gia Lâm, sẽ có đủ các thể loại tùy theo budget thím đưa ra đấy
Mà cơ bản thì nếu budget thấp nên nhắm đến Fuji dòng A, chứ Sony thì vẫn khá đắt, thêm khoản lens của Sony cũng siêu đắt nữa. Không nữa thì như các thím trêm tư vấn cứ RX100 mIII hoặc mIV mà tìm
cho em xin thông tin bác Phương Gia Lâm được không ạ, bác cho em xin facebook càng tốt ạ, em search không ra
Reply With Quote
Old 21-08-2019, 14:57
eminter_25391 eminter_25391 is offline
Senior Member

Em thấy bác đang dùng iPhone 6, mà nhu cầu cũng chỉ là chụp ảnh du lịch chơi chơi thì thôi quất con đt mới. Bán con iPhone đi là coi như budget có tầm 10 củ rồi. Máy ảnh nếu ko phải người du lịch nhiều hay công việc liên quan chụp choẹt quay kiếc thì 99% thời gian là đắp chiếu.
Reply With Quote
Old 21-08-2019, 15:28
kuchiro_kk's Avatar
kuchiro_kk kuchiro_kk is offline
Member

Quote:
Originally Posted by thankwind View Post
cho em xin thông tin bác Phương Gia Lâm được không ạ, bác cho em xin facebook càng tốt ạ, em search không ra
https://nhattao.com/threads/chuyen-b...48705/page-122
thím lấy contact ở đây nhé ạ, hàng bác này update thường xuyên nên cứ contact và hỏi tư vấn thôi. Bác này bán lâu năm nên ae chơi máy ảnh ở HN hầu như đều biết nên e cũng ko phải PR gì cả
Old 21-08-2019, 15:32
chifu's Avatar
chifu chifu is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ghost View Post
Thế thì cá nhân em thấy thím nên dùng smartphone kiểu iphone 7 plus trở lên là ok hơn. Máy ảnh du lịch hiện tại đã lỗi thời (trừ những con siêu mắc như của Leica), chất lượng ảnh cũng không tốt hơn smartphone, lại phiền phức (vì phải thêm 1 thiết bị + đầu đọc + cách chuyển ảnh lên máy tính lưu trữ...)
Ngoài ra nếu thím muốn quay phim phức tạp (như quay hành trình) thì em nghĩ nên mua con này

Sent from my iPhone using vozForums
Tôi bảo đảm với bạn chả máy điện thoại nào chụp hình ngang A6000 và hệ thống Lens đồ sộ của nó cả...
Nói chung là bây giờ chỉ nên sắm mirror less là hợp lý nhất.. Máy ảnh du lịch 9-10 củ nên bỏ qua đi bạn ơi
Đã tốn tiền

Quote:
https://nhattao.com/threads/chuyen-b...48705/page-122
thím lấy contact ở đây nhé ạ, hàng bác này update thường xuyên nên cứ contact và hỏi tư vấn thôi. Bác này bán lâu năm nên ae chơi máy ảnh ở HN hầu như đều biết nên e cũng ko phải PR gì cả
vâng, em cảm ơn thím ạ
Reply With Quote
kinhcandzz kinhcandzz is offline
Junior Member

Bán ip6 gom tiền mua Pixel 3XL chụp bao đẹp

Gửi từ Cục gạch bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 21-08-2019, 15:40
ghost's Avatar
ghost ghost is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by eminter_25391 View Post
Em thấy bác đang dùng iPhone 6, mà nhu cầu cũng chỉ là chụp ảnh du lịch chơi chơi thì thôi quất con đt mới. Bán con iPhone đi là coi như budget có tầm 10 củ rồi. Máy ảnh nếu ko phải người du lịch nhiều hay công việc liên quan chụp choẹt quay kiếc thì 99% thời gian là đắp chiếu.
Chính xác! Nên lên đời điện thoại tầm 7 plus là được. Vì con 6 cũng cũ rồi. Ngoài vụ chụp choẹt hơn đứt mấy con compact giá rẻ ra thì thím cũng có thể làm được nhiều việc hơn với nó như làm việc cơ bản mà không cần mở pc, chơi game, xem phim...
Tất nhiên là so với MRL thì không bằng, nhưng em thấy theo nhu cầu của thím thì hoàn toàn dư.
Còn ông nào lôi A6000 ra nói thì nên xem lại chuyện đọc hiểu. Người ta đang muốn mua compact và không muốn dùng máy ống kính rời

Old 21-08-2019, 15:44
Blaze's Avatar
Blaze Blaze is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by ghost View Post
Chính xác! Nên lên đời điện thoại tầm 7 plus là được. Vì con 6 cũng cũ rồi. Ngoài vụ chụp choẹt hơn đứt mấy con compact giá rẻ ra thì thím cũng có thể làm được nhiều việc hơn với nó như làm việc cơ bản mà không cần mở pc, chơi game, xem phim...
Tất nhiên là so với MRL thì không bằng, nhưng em thấy theo nhu cầu của thím thì hoàn toàn dư.
Còn ông nào lôi A6000 ra nói thì nên xem lại chuyện đọc hiểu. Người ta đang muốn mua compact và không muốn dùng máy ống kính rời

Ông có đọc ngay #1 không vậy?

Định mua a6000 nhưng mãi nó không giảm, body kit vẫn hơn 11 củ, em không cố được

Kudo MMA class ( Quận 2)
Ai có nhu cầu tập thì PM.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules