Thảo luận Hội quán vOzer và PKL - Page 448 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ô tô & Xe máy

Thread Tools
Old 15-08-2019, 11:55
lymieu's Avatar
lymieu lymieu is offline
Senior Member

Re: Page 223 - Thảo luận Hội quán vOzer và PKL

Quote:
Originally Posted by pippo_f4 View Post
R1 đi bác. Có mode hết mà. Chưa quen chạy mode vừa thôi. Gì thì gì con đầu bảng là tinh tuý của mỗi hãng. Cục máy crossplane đặc sản nhà yamaha mà ko thử tiếc lắm bác à. Chạy vui lắm. Cục máy V trong thân xác máy I đấy.

via vozForums for iPhone
nặng nề dễ dắt ko bác? em gái nha, sợ dắt ko nổi thôi nha
đêm hôm chạy té cú chắc ngồi luôn tới sáng
Mới dọn nhà ra vùng ngoại thành, ko ở tp nữa rồi, mà đi làm thì trong tp, nên mới quyết định mua xe đó
Reply With Quote
Old 15-08-2019, 13:13
pippo_f4's Avatar
pippo_f4 pippo_f4 is online now
Senior Member

Re: Page 224 - Thảo luận Hội quán vOzer và PKL

Quote:
Originally Posted by lymieu View Post
nặng nề dễ dắt ko bác? em gái nha, sợ dắt ko nổi thôi nha
đêm hôm chạy té cú chắc ngồi luôn tới sáng
Mới dọn nhà ra vùng ngoại thành, ko ở tp nữa rồi, mà đi làm thì trong tp, nên mới quyết định mua xe đó
Gái hả? 6 múi ko bác. À nhầm m6 mấy ko bác. R1, R6 cao đấy. Em m76 còn hơi chới với đây. R1 855 còn R6 850. Nặng thì e thấy R1 nhẹ mà, dắt tới lui khoẻ. E ôm mấy chiếc nặng nặng quen thấy R1 nhẹ. Nếu có đk thì lên cc từ từ cũng đc. Còn đã xác định chơi thì e nghĩ lên R1 ngon lành. Có chạy track tính giờ đâu, chạy lấy sướng thì R1 hơn đứt. Muốn điên lên pô, flash ecu, để mode 1, tắt tcs là biết mặt nhau ngay. Còn ko để mode 2,3 thì nó cũng hiền queo. R6 đời mới e chưa chạy thử, chứ R6 cũ e thấy cũng bt, có vẻ ko giống lời đồn lắm.
Vấn đề lớn là yên nó hơi cao, hạ phuộc thì chạy ko ngon lành gì. Thím nên cân nhắc.
Ps: cho e hỏi con zx6r bên ấy bán nhiu vậy bác?

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 15-08-2019, 16:09
lymieu's Avatar
lymieu lymieu is offline
Senior Member

Quote:
Gái hả? 6 múi ko bác. À nhầm m6 mấy ko bác. R1, R6 cao đấy. Em m76 còn hơi chới với đây. R1 855 còn R6 850. Nặng thì e thấy R1 nhẹ mà, dắt tới lui khoẻ. E ôm mấy chiếc nặng nặng quen thấy R1 nhẹ. Nếu có đk thì lên cc từ từ cũng đc. Còn đã xác định chơi thì e nghĩ lên R1 ngon lành. Có chạy track tính giờ đâu, chạy lấy sướng thì R1 hơn đứt. Muốn điên lên pô, flash ecu, để mode 1, tắt tcs là biết mặt nhau ngay. Còn ko để mode 2,3 thì nó cũng hiền queo. R6 đời mới e chưa chạy thử, chứ R6 cũ e thấy cũng bt, có vẻ ko giống lời đồn lắm.
Vấn đề lớn là yên nó hơi cao, hạ phuộc thì chạy ko ngon lành gì. Thím nên cân nhắc.

via vozForums for iPhone
1m68 nha, chạy ninja300 chống chân vô tư, còn Yamaha thì ko biết nữa. Với cả toàn chơi adidas COURTVANTAGE HEEL, là đội lên chắc tầm 1m75,1m76 nên chắc ko vấn đề gì đâu nhỉ?
R1 thì giá 226man (chạy ra tiền việt là hơn 450 củ)
R6 thì gía 156man (312 củ)
Zx6r 132 man (là 264 củ)
Cá nhân chơi Kawa rồi nên h ko ưa nữa muốn đổi qua Yamaha, nhìn dáng tụi R vẫn ngon nghẻ hơn Kawa cục mịch thím ei

Nói chung ghiền quá thím ơi, mấy nay ăn ko ngon ngủ ko yên, h chờ lấy cái bằng của nó rồi xúc thôi
Bên này bằng lái khó khăn vãi, muốn lái pkl phải thi cấp độ pkl, chứ nó chia 4 khúc, pkn, pk trung, pkl, chia sao mà ra 4 type luôn

Last edited by lymieu; 15-08-2019 at 16:13.
Reply With Quote
Old 15-08-2019, 18:12
pippo_f4's Avatar
pippo_f4 pippo_f4 is online now
Senior Member

Quote:
1m68 nha, chạy ninja300 chống chân vô tư, còn Yamaha thì ko biết nữa. Với cả toàn chơi adidas COURTVANTAGE HEEL, là đội lên chắc tầm 1m75,1m76 nên chắc ko vấn đề gì đâu nhỉ?
Zx6r 132 man (là 264 củ)
Cá nhân chơi Kawa rồi nên h ko ưa nữa muốn đổi qua Yamaha, nhìn dáng tụi R vẫn ngon nghẻ hơn Kawa cục mịch thím ei

Nói chung ghiền quá thím ơi, mấy nay ăn ko ngon ngủ ko yên, h chờ lấy cái bằng của nó rồi xúc thôi
Bên này bằng lái khó khăn vãi, muốn lái pkl phải thi cấp độ pkl, chứ nó chia 4 khúc, pkn, pk trung, pkl, chia sao mà ra 4 type luôn
Gái thiệt à, nếu m68 chân dài lắm chả ngán xe nào. Nếu đc vẫn khuyên lấy R1. Hay nhất thím kiếm xe test thử rồi chọn. Về độ đẹp thì e lại thích R6 mới
Nhìn giá xe bên đấy mà thấy thèm ghê. Con zx6r về vn giá gấp đôi.

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 15-08-2019, 18:38
Blaze's Avatar
Blaze Blaze is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Gái thiệt à, nếu m68 chân dài lắm chả ngán xe nào. Nếu đc vẫn khuyên lấy R1. Hay nhất thím kiếm xe test thử rồi chọn. Về độ đẹp thì e lại thích R6 mới
Nhìn giá xe bên đấy mà thấy thèm ghê. Con zx6r về vn giá gấp đôi.

via vozForums for iPhone
Ủa không biết iDoll JAV của anh à?
Reply With Quote
Old 16-08-2019, 00:15
hitman133's Avatar
hitman133 hitman133 is offline
Senior Member

Quote:

via vozForums for iPhone
chạy xe ko nên hạ phuộc. Mình hạ đc 1 tuần là gỡ ra nâng lại như cũ liền. Hạ phuộc xong fuck up cái xe ngay. Chạy gầm thấp ko qua mấy cái bumper đc. Vô cua ngu hơn hẳn. Cái xe nó chế bao nhiêu tiền nghiên cứu vào độ cao và geometry xong hạ cái mấy cm là lệch hết hẳn.
Nếu muốn thấp thì nên gọt yên đi cho đỡ bè ra. m68 thì dư sức chống chân R1 rồi. Ko cần 2 chân đâu 1 chân flat 1 chân nhón là đủ. Với lại đi chỉnh cho phuộc sau mềm lại cho nó lún xuống hơn xíu đúng cân nặng. Chạy street thì soft/rebounce nhiều cũng ko sao. Boot thì chơi đôi nào đế cao xíu là đủ.
Mình m65 mà chạy RSV4, Tuono, R1, R6 ko cần chỉnh gì hết vô tư. Có experience xíu là đc.
Reply With Quote
Old 16-08-2019, 02:01
smuroFzov smuroFzov is offline
Member

Quote:
Zx6r 132 man (là 264 củ)

Nếu đã chạy Ninja 300 chán chê rồi thì lên luôn R1 đi, sau này khỏi phải tiếc. Cân nặng 2 chiếc này chênh nhau ~ 20 lbs (~10 kg) thì không thể nào nói là R1 nặng hơn R6 nên khó dắt được.

Thêm nữa là 2 con xe cùng 1 cân nặng, xe nào trọng tâm thấp hơn thì xe cảm giác nhẹ & dễ dắt hơn xe trọng tâm cao => Cân nặng không phải là tất cả.

Có hướng dẫn dựng xe ngã cho chị em đây, con harley này chắc gấp ruỡi R1 là ít.
https://www.youtube.com/watch?v=HhUj7EJhZiE

Last edited by smuroFzov; 16-08-2019 at 02:04.
Reply With Quote
Old 16-08-2019, 14:29
thanhss thanhss is offline
Junior Member

Re: Thảo luận Hội quán vOzer và PKL

Chào mọi người.
Mới biết topic này luôn.
Bữa giờ có thắc mắc mà ko biết đi đâu hỏi.
Có bác nào biết cho mình hỏi như bên dưới.

Mình đang chạy G310R (hơn 2 năm rồi), mới chuyển nhà xa chỗ làm nên hay chạy 85-90mph (135-145kmh), 8k-9k rpm, 195F (90C). (Bảo dưỡng định kỳ chính hãng; tăng sên vài lần; thêm nước làm mát vài lần)
Chạy thường xuyên vậy có mau hư ko? Có cần giảm xuống 75-80mph?
Mình tính thay bô cụt (ngắn, slip-on) có cần chỉnh j ko?

Cảm ơn các bác.
Tàu ngầm voz lâu rồi nhưng vẫn ko quen kêu thím )

Sent from Sony I3123 using vozFApp
Reply With Quote
Old 16-08-2019, 14:32
atmin's Avatar
atmin atmin is online now
Senior Member

Re: Hội quán vOzer và PKL

R1 nhẹ hều à, đi cua phê lắm, torque đầu cũng phê, đi phố thì càng phê ác vì tiếng máy crossplane nghe tê tái lắm mà nhật bổn thì hình như nó có áp cái tiêu chuẩn độ ồn lên pô thì phải
Điểm trừ duy nhất của máy crossplane là hao xăng vãi vãi lắm luôn
Giờ vẫn tiếc hồi xưa bán em nó đi Nếu mua lại vẫn mua R1
Reply With Quote
Old 16-08-2019, 14:36
Blaze's Avatar
Blaze Blaze is offline
Đã tốn tiền

Re: Thảo luận Hội quán vOzer và PKL

Quote:
Originally Posted by thanhss View Post
Chào mọi người.
Mới biết topic này luôn.
Bữa giờ có thắc mắc mà ko biết đi đâu hỏi.
Có bác nào biết cho mình hỏi như bên dưới.

Mình đang chạy G310R (hơn 2 năm rồi), mới chuyển nhà xa chỗ làm nên hay chạy 85-90mph (135-145kmh), 8k-9k rpm, 195F (90C). (Bảo dưỡng định kỳ chính hãng; tăng sên vài lần; thêm nước làm mát vài lần)
Chạy thường xuyên vậy có mau hư ko? Có cần giảm xuống 75-80mph?
Mình tính thay bô cụt (ngắn, slip-on) có cần chỉnh j ko?

Cảm ơn các bác.
Tàu ngầm voz lâu rồi nhưng vẫn ko quen kêu thím )

Sent from Sony I3123 using vozFApp
Xe chạy vậy vẫn ok, chính ra chạy châm ket xe máy nóng lại dễ hư hơn.
Thay slip on thì phải tune lại rồi.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules