Cần giúp lên đời mb vs lap win + hackintosh nên hay không? - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Tự build máy chạy macOS

Thread Tools
Old 21-07-2019, 21:59
caogia991's Avatar
caogia991 caogia991 is offline
Senior Member

lên đời mb vs lap win + hackintosh nên hay không?

Mình đang sài mac pro 2016 ( i5 ram 8 1tb ) , đang tính nâng cấp thì nghĩ ra a win vs hackintosh, cho mình hỏi là:
Vs các máy WIN có touch ID cài MacOS thì touch ID có nhận và sử dụng ( login và nhập pass đã lưu trên safari ) bình thường không?
Sử dụng vs các idevice khác ( iphone, ipad ) thì các chức năng như handoff có ok không?
Bluetooth có sài oke khi chuyển đổi giữa các idevice không ạ ? ( airpods ).
Và cuối cùng là con lap nào cũng cài dc hackintosh hay như nào ạ?
Mình thì cần nâng cpu vs ram nên tính làm con win chơi thử, chứ mac giờ này cảm thấy build k còn yêu nữa
Reply With Quote
Old 22-07-2019, 00:16
theai theai is offline
Đã tốn tiền

Re: lên đời mb vs lap win + hackintosh nên hay không?

Quote:
Originally Posted by caogia991 View Post
Mình đang sài mac pro 2016 ( i5 ram 8 1tb ) , đang tính nâng cấp thì nghĩ ra a win vs hackintosh, cho mình hỏi là:
Vs các máy WIN có touch ID cài MacOS thì touch ID có nhận và sử dụng ( login và nhập pass đã lưu trên safari ) bình thường không?
Sử dụng vs các idevice khác ( iphone, ipad ) thì các chức năng như handoff có ok không?
Bluetooth có sài oke khi chuyển đổi giữa các idevice không ạ ? ( airpods ).
Và cuối cùng là con lap nào cũng cài dc hackintosh hay như nào ạ?
Mình thì cần nâng cpu vs ram nên tính làm con win chơi thử, chứ mac giờ này cảm thấy build k còn yêu nữa
touch id khả năng cao thường là tạch, còn mấy cái chức năng như handoff thì kiếm con card wifi tích hợp bluetooth tương thích mac os lắp vô máy là xài dc không phải lap nào cũng cài dc dc, đa phần card rời trên lap khi cài hack toàn phải disable nó đi xài igpu. Muôn mì ăn liền thì kiếm mấy con lap có người cài sẵn có sẵn efi , mấy con dell xps thường là dễ cài hackintosh . Thím có thể lên fb kiếm nhóm hackintosh, hoặc reddit, tonymac hoặc google dòng máy + efi hackintosh các kiểu tham khảo thêm.
Reply With Quote
Old 22-07-2019, 10:32
caogia991's Avatar
caogia991 caogia991 is offline
Senior Member

Re: lên đời mb vs lap win + hackintosh nên hay không?

Quote:
Originally Posted by theai View Post
touch id khả năng cao thường là tạch, còn mấy cái chức năng như handoff thì kiếm con card wifi tích hợp bluetooth tương thích mac os lắp vô máy là xài dc không phải lap nào cũng cài dc dc, đa phần card rời trên lap khi cài hack toàn phải disable nó đi xài igpu. Muôn mì ăn liền thì kiếm mấy con lap có người cài sẵn có sẵn efi , mấy con dell xps thường là dễ cài hackintosh . Thím có thể lên fb kiếm nhóm hackintosh, hoặc reddit, tonymac hoặc google dòng máy + efi hackintosh các kiểu tham khảo thêm.
Em k có ý định tìm máy có vga, nên igpu là ok r ạ.
Vụ hand off kiếm card wifi tích hợp bluetooth là sao bác nhỉ? E mua lap chứ k phải lắp pc nên vụ này là k sao chứ đúng không nhỉ?
Reply With Quote
Old 22-07-2019, 12:39
theai theai is offline
Đã tốn tiền

Re: Cần giúp lên đời mb vs lap win + hackintosh nên hay không?

Quote:
Originally Posted by caogia991 View Post
Em k có ý định tìm máy có vga, nên igpu là ok r ạ.
Vụ hand off kiếm card wifi tích hợp bluetooth là sao bác nhỉ? E mua lap chứ k phải lắp pc nên vụ này là k sao chứ đúng không nhỉ?
card wifi tích hợp bluetooth cắm dc cho lap mà thím . thường mấy con card wifi của máy muốn cài hack ko tương thích nên phải mua card khác về thay

Gửi từ Trần Ngọc Kỳ bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 23-07-2019, 10:00
congchuabebong's Avatar
congchuabebong congchuabebong is offline
Senior Member

Re: Cần giúp lên đời mb vs lap win + hackintosh nên hay không?

Về cơ bản thì tạch nhé bác =))

Gửi từ Samsung Galaxy Note 8 bằng vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules