[THẢO LUẬN] Về Epic Game Store điếm thúi hay đúng hướng? - Page 77 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Games > Thảo luận chung

Thread Tools
Old 12-07-2019, 18:19
Disciples4ever Disciples4ever is online now
Senior Member

Re: [THẢO LUẬN] Về Epic Game Store điếm thúi hay đúng hướng?

Quote:
Originally Posted by xSyndra View Post
GOG Galaxy có hay cho free game ko mọi người , mình mới cài
Lâu lâu có nhé. Battle realms, stronghold, the witcher...
Reply With Quote
Old 12-07-2019, 19:43
xathu0904's Avatar
xathu0904 xathu0904 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by xSyndra View Post
GOG Galaxy có hay cho free game ko mọi người , mình mới cài
gog là cái chợ game DRM free mà thím hỏi thế nữa
Reply With Quote
Old 12-07-2019, 20:47
xSyndra's Avatar
xSyndra xSyndra is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Disciples4ever View Post
Lâu lâu có nhé. Battle realms, stronghold, the witcher...
Quote:
Originally Posted by xathu0904 View Post
gog là cái chợ game DRM free mà thím hỏi thế nữa
Cảm ơn 2 thím , tại mới chơi game offline nên ko biết
Reply With Quote
Old 12-07-2019, 23:40
trieuanh21's Avatar
trieuanh21 trieuanh21 is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by d3adc3II View Post
Vẫn đang hóng free games từ Steam mà chưa thấy ai cho link để add vào library.
Chơi thì chắc ko đâu, nhưng add zo lấy account value , năm 2020 còn đem khoe được.
Chán ông cố này ghê, kêu xài steam mười mấy năm mà chưa hề nghe nói tới free giveaway trên steam, chẳng những addlybary 0Đ mà còn cày được card bán thành tiền vài ngàn VND nửa cơ! Trung bình 1 tuần có đến 2 3 game như zị lận! Vậy mà phản pháo như đúng gòi, chưa kể dám 100% chưa từng mua game trên Uplay, Ogirin, GoG nên ko hề biết trên đó có review rating, giveaway, forums hẳn hoi từ lâu rất lâu!

Người ta đổ tiền dev nền tảng fix bug gửi mail update theo từng ngày luôn chứ éo ăn ở ko như ông Epic ghẻ của thím đâu!
Cho thím Hai Lúa cái Link hóng game free trên steam hàng tuần để add zô libary nghèo nàng của thím đây!
Éo cần phải đợi tới ông epic bố thí nửa tháng 1 game offline đâu!
https://www.epicbundle.com/free-games
Reply With Quote
Old 12-07-2019, 23:45
trieuanh21's Avatar
trieuanh21 trieuanh21 is online now
Senior Member

Bonus cho ông thêm cái nick clone chưa từng mua game gì hết toàn lấy game free trên steam đây!
228USD ko biết tiết kiệm được bao nhiu gối xôi ăn sáng gòi ko biết!
https://steamdb.info/calculator/7656...9804747/?cc=us
Reply With Quote
Old 13-07-2019, 03:08
d3adc3II's Avatar
d3adc3II d3adc3II is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by trieuanh21 View Post
Chán ông cố này ghê, kêu xài steam mười mấy năm mà chưa hề nghe nói tới free giveaway trên steam, chẳng những addlybary 0Đ mà còn cày được card bán thành tiền vài ngàn VND nửa cơ! Trung bình 1 tuần có đến 2 3 game như zị lận! Vậy mà phản pháo như đúng gòi, chưa kể dám 100% chưa từng mua game trên Uplay, Ogirin, GoG nên ko hề biết trên đó có review rating, giveaway, forums hẳn hoi từ lâu rất lâu!

Người ta đổ tiền dev nền tảng fix bug gửi mail update theo từng ngày luôn chứ éo ăn ở ko như ông Epic ghẻ của thím đâu!
Cho thím Hai Lúa cái Link hóng game free trên steam hàng tuần để add zô libary nghèo nàng của thím đây!
Éo cần phải đợi tới ông epic bố thí nửa tháng 1 game offline đâu!
https://www.epicbundle.com/free-games
Nếu bạn đọc kỹ lại từ đầu, chưa bao giờ mình nói : Steam ko cho game free.

Nếu bạn đọc kĩ lại, thì tinh thần của mình là : Tranh cãi thằng nào hơn thằng nào để làm gì, hiên giờ thằng nào đang free thì vào lấy game free đi. 1 fact quá rõ ràng: Epic chạy chương trình cho free game mỗi tuần để quảng bá cho client của nó là rất tốt. Đó là lí do mình đưa vào post như 1 luận điểm.

Và nếu bạn đọc lại , thì mình hỏi : vẫn đang hóng game free để add vào.

Còn tinh thần các bạn hiểu bài post của mình là: Lêu lêu Epic có game free hả, xời ơi Steam cũng có nhé

Kiểu giống mấy em bé ngày xưa đó, thấy ai có đồ gì hay phát là sẽ " lêu lêu , quê quê, nhà tao cũng có nhé"

hoàn toàn ko phải vậy bạn nhé

Quote:
chưa kể dám 100% chưa từng mua game trên Uplay, Ogirin, GoG nên ko hề biết trên đó có review rating, giveaway, forums hẳn hoi từ lâu rất lâu!
Khẳng định sớm quá coi chừng há miện mắc quai à. Origin mình có mặt từ buổi đầu nó ra mắt , Uplay , GOG thì ko.

Và vấn đề ở đây lại là , mình quote lại post gốc nhé
Quote:
cái steamchart đã được nói tới ở hiệp 1, steamchart nè, review nè, forum nè, Steam API ne, những tính năng Steam phát triển suốt 15 năm qua. Mình cũng thích mấy tính năng đó lắm nhưng mà đừng quên 1 điều là, Epic mới ra chưa đầy 1 năm. Origin nè, Battlenet nè, Uplay nè, GOG nè có thằng nào có đâu.
Vấn đề đọc hiểu ở đây là

Ko chỉ Epic, những thằng khác như Origin , Battlenet, Uplay, GOG ko thằng nào có những tính năng đầy đủ mà Steam nó phát triển suốt 15 năm qua. Câu này vẫn đúng.

Nhưng các bạn lại hiểu là: chỉ cần client đó có 1 tính năng như review thì mình sai. Vậy client nào có đủ từ chart , review, forum , API như Steam ? Ko thiếu cái này , thì thiếu cái khác chứ ko full fledged được như Steam ,nhưng chỉ có Epic , thằng ra mắt thời gian được tính bằng tháng là bị đem ra nói? Đó là chưa kể đến workshop, stream, multilingual, achievements và muôn vàn cái khác, nhưng thôi ko nói mắc công sẽ có đồng chí bắt bẻ mình cố tình thêm vào post gốc =))

Tranh luận chủ yếu = lí luận thì nó mới vui, chứ tranh luận bằng cách xoi từng câu chứ hơi chán bạn ạ

À đính chính lại là Steam ko phải mười mấy năm nhé , tầm chục năm thôi, nhớ lộn ahihi

Last edited by d3adc3II; 13-07-2019 at 03:26.
Reply With Quote
Old 13-07-2019, 08:56
Ruiz's Avatar
Ruiz Ruiz is online now
Senior Member

Tại sao tôi chọn Steam vì cheathappen làm trainer ưu tiên game phát hành trên Steam hơn GOG cũng có nhưng nhiều game nó không làm, chừng nào cheathappen làm trainer exclusive cho EPIC thì tôi chuyển sang Epic

Sent from Apple Pro Stand using vozFApp
Reply With Quote
Old 13-07-2019, 10:19
hyamal3's Avatar
hyamal3 hyamal3 is online now
Senior Member

Ngu thật hay giả vờ ngu thế, đó là những tính năng cần của 1 store bán game như forums, review, shopping cart.... ok? bạn là thằng đi sau sao không học hỏi những thằng đi trước? những cái tính năng đó nó đâu có độc quyền. Thằng epic chỉ cần làm được 3 cái đấy là tốt lắm rồi, chả cần achievement, workshop.... như thằng steam làm gì. Ông đóng 4 bức tường gạch với cái mái, không cửa sổ, không cửa ra vào và gọi đấy là cái nhà?
và trang luận bằng lý luận của bạn ấy đây. best.
Reply With Quote
Old 13-07-2019, 11:32
d3adc3II's Avatar
d3adc3II d3adc3II is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hyamal3 View Post
Ngu thật hay giả vờ ngu thế, đó là những tính năng cần của 1 store bán game như forums, review, shopping cart.... ok? bạn là thằng đi sau sao không học hỏi những thằng đi trước? những cái tính năng đó nó đâu có độc quyền. Thằng epic chỉ cần làm được 3 cái đấy là tốt lắm rồi, chả cần achievement, workshop.... như thằng steam làm gì. Ông đóng 4 bức tường gạch với cái mái, không cửa sổ, không cửa ra vào và gọi đấy là cái nhà?
và trang luận bằng lý luận của bạn ấy đây. best.
Ok,lấy post cũ ở trên trả lời lại:

forums,reviews ko chỉ Epic ko có, Origin, Battlenet, Xbox Store cũng ko. Ngoài Xbox mới lauch, 2 thằng kia số tuổi cũng ko kém Steam là bao. Lý do tại sao Epic ko có thì..., có lẽ EPS nó ra lúc bị chửi nhiều nhất nên nó ko muốn đưa feature này vào sớm.

Còn shopping cart ? Thì nói thật dm m cũng đéo hiểu tại sao luôn , ko có lí do gì hết, thua. Và cũng đồng ý shopping cart, wishlist là tính năng cơ bản cần phải có của 1 storefront, lẽ ra phải được đưa vào từ đầu.

Thôi thì chờ 6 tháng sau vậy:
Reply With Quote
Old 13-07-2019, 11:45
Disciples4ever Disciples4ever is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by d3adc3II View Post
Ok,lấy post cũ ở trên trả lời lại:

forums,reviews ko chỉ Epic ko có, Origin, Battlenet, Xbox Store cũng ko. Ngoài Xbox mới lauch, 2 thằng kia số tuổi cũng ko kém Steam là bao. Lý do tại sao Epic ko có thì..., có lẽ EPS nó ra lúc bị chửi nhiều nhất nên nó ko muốn đưa feature này vào sớm.

Còn shopping cart ? Thì nói thật dm m cũng đéo hiểu tại sao luôn , ko có lí do gì hết, thua. Và cũng đồng ý shopping cart, wishlist là tính năng cơ bản cần phải có của 1 storefront, lẽ ra phải được đưa vào từ đầu.

Thôi thì chờ 6 tháng sau vậy:
Ngon, có cái lịch trình này thì thớt này còn nổi lềnh phềnh them 1 năm nữa. Đến lịch trình 2 bên cứ đem lên bem nhau. Nếu đúng lịch thì team ủng epic sẽ thủ dâm, ko đúng lịch thì team ủng steam sẽ tự sướng. Thế đấy, 200 page down là có thể. Quá ngon.
Sẵn đây tôi tính làm bảng tuyên dương các thành viên tích cực có công đóng góp khi thớt đạt 100 page. Anh em cứ mạnh dạng phát biểu thoải mái ko cần suy nghĩ nhiều.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules