Thảo luận [Chia sẻ] Build case Itx Silverstone Sugo SG13 - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > miniPC

Thread Tools
Old 11-07-2019, 19:17
ss02 ss02 is offline
Senior Member

Re: Thảo luận [Chia sẻ] Build case Itx Silverstone Sugo SG13

Quote:
Originally Posted by nguyencuong.0289 View Post
Không vừa đâu bác, main kia là matx, case em là itx, nhỏ hơn. Còn về dàn đấy không biết bác build với mục đích gì nhưng em thấy có vẻ không ổn lắm. Chất lượng build main dòng tuf chắc không bằng được mấy con main itx, nguồn không bằng,ssd với hdd thua quá nhiều, ram 8g ở thời điểm này là quá thiếu nếu bác chơi mấy game nặng. Con 2060 em thấy cũng bình thường thôi. Nếu bác thích led với show hàng mà rẻ thì case mitx bác tham khảo thêm greek a50, core v1,

Sent from HMD Global Nokia X6 using vozFApp
Mục đich chơi game dota2 là chính à bác, làm việc thì em dùng macbook rồi, nhưng kéo game hết nổi rồi.
Nhu cầu của em tương đối giống bác, thỉnh thoảng xách đi giao lưu, và em cũng chỉ có thể để trên bàn, do bố trí đồ đạc phòng khách thôi bác.
Nếu được bác giúp em build một con nhé, cám bác nhiều.
Reply With Quote
Old 11-07-2019, 19:44
nguyencuong.0289 nguyencuong.0289 is offline
Member

Em cũng người dùng cuối thôi, hiểu biết có hạn, với lại em build theo cái mà em thích thì không biết có hợp ý bác không nữa. Build case cái thú là ở chỗ đi tìm tòi và tự kiếm đồ. Thôi thì bác có thắc mắc gì cứ hỏi biết đến đâu em góp ý đến đó. Nhờ cả bác nào ghé qua góp ý luôn nhé

Reply With Quote
Old 11-07-2019, 19:53
Member

Giờ bác cho em ít thông tin.
1. Mục đích build case, ngoài dota2 bác có chơi game gì nữa không hay chỉ cần dota2? Có cần max setting các kiểu không?
2. Số tiền mà bác có thể chi? Và số tiền này chỉ bao gồm case không hay cả gears nữa? Bộ gear hiện đang dùng thế nào? Có cần nâng cấp ko? Gear là cái để mình có thể tận hưởng được cái case mình build nên đừng coi thường
3. Nhu cầu của bác? Mạnh nhất có thể trong tầm tiền? Đẹp nhất để để phòng khách? Nhỏ gọn nhất để đem đi lại? Ổn định nhất có thể? Có cần phải mát hay không? Ồn có ảnh hưởng không? Mô tả sơ về cái case bác mong muốn
4. Bác có am hiểu về máy tính không? có Oc được không hay chỉ cần ráp vào là chạy? Có cần mọi linh kiện phải mới hoàn toàn không? Bác có thể mua hàng trên mạng không?

Reply With Quote
Old 11-07-2019, 20:50
ss02 ss02 is offline
Senior Member

Quote:
Giờ bác cho em ít thông tin.
1. Mục đích build case, ngoài dota2 bác có chơi game gì nữa không hay chỉ cần dota2? Có cần max setting các kiểu không?
2. Số tiền mà bác có thể chi? Và số tiền này chỉ bao gồm case không hay cả gears nữa? Bộ gear hiện đang dùng thế nào? Có cần nâng cấp ko? Gear là cái để mình có thể tận hưởng được cái case mình build nên đừng coi thường
3. Nhu cầu của bác? Mạnh nhất có thể trong tầm tiền? Đẹp nhất để để phòng khách? Nhỏ gọn nhất để đem đi lại? Ổn định nhất có thể? Có cần phải mát hay không? Ồn có ảnh hưởng không? Mô tả sơ về cái case bác mong muốn
4. Bác có am hiểu về máy tính không? có Oc được không hay chỉ cần ráp vào là chạy? Có cần mọi linh kiện phải mới hoàn toàn không? Bác có thể mua hàng trên mạng không?

1. Em chỉ chơi dota2 thôi bác, em không đòi hỏi quá cao nhưng nếu dc max setting thì tốt
2. Em chỉ cần thùng máy chơi game thôi, bàn phím, chuột cùi cùi hiện vẫn đủ dùng à bác, cũng có ý nâng cấp nhưng cũng chưa cần gấp, sắp tới em đi nước ngoài rồi mua sau, nhưng nhu cầu chơi thì không chờ nổi nữa. Em tính số tiền chi khoảng 20t cho case, màn hình thì đã có. Nếu có đủ lý do có thể nâng lên được à bác, chỉ là em mua chỉ để chơi game chứ không làm việc nên em cũng không muốn chi quá nhiều cho nó.
3. Em tuyệt nhiên không thích đèn, màu mè, có cũng tắt thôi. Cần phải đẹp và nhỏ gọn để xách tới lui, mai mốt xách đi cũng tiện, ồn thì không nên, 1 ngày em chỉ chơi 1 2 game thôi, ko quá nhiều, cuối tuần thì nhiều hơn.
4. Em dân software, nhưng gần chục năm nay chỉ dùng laptop và không quan tâm nhiều đến lắp ráp nên hiện giờ coi như gà không biết gì, em thì thích linh kiện mới, mua bán trên mạng ok nhưng nếu mua hiện tại ở vn tiện thì okie, chờ lâu quá cũng sốt ruột. Hiện giờ chỉ lòng vòng tìm chỗ tốt để mua, khoản nhỏ gọn nhìn đẹp và chắc chắn đặt lên hàng đầu bác ự.
Reply With Quote
Old 11-07-2019, 23:17
Member

Re: [Chia sẻ] Build case Itx Silverstone Sugo SG13

20 củ chỉ để chơi dota2 thì em thấy nó hơi quá dư mà em thấy yêu cầu của bác khonog cao quá. Không biết bác có dung màn 4k hay gì không? nếu Full HD và không yêu cầu cao thì em nghĩ mấy con VGA onboard có thể cân được, như con 2400G thì VGA on cũng cỡ con vga 1300 rồi. nếu theo phương án này thì bác sẽ tiết kiệm chi phí + nhiều lựa chọn case nhỏ hơn rất nhiều. Nếu bác thấy được thì xem qua Inwin chopin, một trong nhưng case em thấy nhỏ gọn mà đẹp nhất cho dàn không dùng GPU rời.
Review về em nó với build ryzen 2400G
https://www.youtube.com/watch?v=oa9xbnIdrFw
Test 2400G với dota2, xem qua thì em thấy max setting vẫn trên 60 fps
https://www.youtube.com/watch?v=jtLxR54tAT4
Em này ở VN khá dễ mua, tầm hơn 2tr. Cpu bác có thể quất thẳng em Ryzen 3400G, mạnh hơn 2400G kha khá, giá tầm 3,6 triệu. Main Làm con B450 hoặc X470, main bác để ý asus hình như có con không có cổng xuất hình nên không chơi cho bọn iGPU này được, làm them cái m2 nvme tầm 250 hoặc 500G, không cần nhiều nếu bác không làm gì đến. ram, thì iGPU nên bác cứ làm 2 em buss cao nhất có thể. Tính sơ sơ thế này: Case 2m2 ( kèm nguồn 150W), Cpu 3400G 3m6 , Main Giga B450 arous 3m5, Ram 8G*2 3000 2m6, M2- Samsung 970 evo+ 250G tầm 1m9 tản NH L9-a tầm 1m2 nữa tổng cộng tròn 15 triệu
Reply With Quote
Old 12-07-2019, 23:17
ss02 ss02 is offline
Senior Member

Re: [Chia sẻ] Build case Itx Silverstone Sugo SG13

Quote:
20 củ chỉ để chơi dota2 thì em thấy nó hơi quá dư mà em thấy yêu cầu của bác khonog cao quá. Không biết bác có dung màn 4k hay gì không? nếu Full HD và không yêu cầu cao thì em nghĩ mấy con VGA onboard có thể cân được, như con 2400G thì VGA on cũng cỡ con vga 1300 rồi. nếu theo phương án này thì bác sẽ tiết kiệm chi phí + nhiều lựa chọn case nhỏ hơn rất nhiều. Nếu bác thấy được thì xem qua Inwin chopin, một trong nhưng case em thấy nhỏ gọn mà đẹp nhất cho dàn không dùng GPU rời.
Review về em nó với build ryzen 2400G
https://www.youtube.com/watch?v=oa9xbnIdrFw
Test 2400G với dota2, xem qua thì em thấy max setting vẫn trên 60 fps
https://www.youtube.com/watch?v=jtLxR54tAT4
Em này ở VN khá dễ mua, tầm hơn 2tr. Cpu bác có thể quất thẳng em Ryzen 3400G, mạnh hơn 2400G kha khá, giá tầm 3,6 triệu. Main Làm con B450 hoặc X470, main bác để ý asus hình như có con không có cổng xuất hình nên không chơi cho bọn iGPU này được, làm them cái m2 nvme tầm 250 hoặc 500G, không cần nhiều nếu bác không làm gì đến. ram, thì iGPU nên bác cứ làm 2 em buss cao nhất có thể. Tính sơ sơ thế này: Case 2m2 ( kèm nguồn 150W), Cpu 3400G 3m6 , Main Giga B450 arous 3m5, Ram 8G*2 3000 2m6, M2- Samsung 970 evo+ 250G tầm 1m9 tản NH L9-a tầm 1m2 nữa tổng cộng tròn 15 triệu
Cám ơn bác đã hỗ trợ, em thấy cái case cũng ổn quá, size cỡ đó qua ok. Ngặt cái không gắn card được, làm em cân đo đong đếm quá, em game thì fps phải 80 đổ lên mới okie bác ự, vả lại tính đường còn vọc vạch nâng cấp thêm được nữa thì vòng đời nó dài hơn.

Giả như giờ lấy cái case này https://phongvu.vn/thung-may-case-co...ng-p32579.html
Đi theo bộ đồ lòng của bác với cái card ổn không bác ơi?
Reply With Quote
Old 12-07-2019, 23:35
Member

Con đấy gắn dc itx nhưng nó là case micro atx nên to lắm đấy nhé, bác cứ ra xem trực tiếp.
Nếu màn hình của bác là 60 thì chỉ max được 60 fps thôi nhé, muốn lên nữa phải dùng màn có 144 hoặc cao hơn. Nếu bác vẫn muốn gắn vga thì case nhỏ nhất chắc là dan a4, tầm hơn 7 lít, (case của em là 11.5 lít). Mấy kiểu case sanwich này thì thường nhỏ gọn (7-9 lít) nhưng thường giá cao ( 5-8 triệu , hàng tq nhái lại cũng trên 3 triệu), nóng và các linh kiện bị hạn chế. Rẻ , bằng mica thì có greek a50

Last edited by nguyencuong.0289; 12-07-2019 at 23:45.
Reply With Quote
Old 16-07-2019, 20:19
ShitLonely ShitLonely is offline
Senior Member

Bác tư vấn cho e 1 con case (vỏ thôi nhé bác) nhỏ có thể xách đi xách lại đc với. Cpu e tính tầm 2700x hoặc cao hơn nên thoát khí ok chút
Đang ngắm con Core V1, SG13, Metis Plus. K biết còn con nào nữa k bác nhỉ

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 18-07-2019, 06:36
Member

Quote:
Originally Posted by ShitLonely View Post
Bác tư vấn cho e 1 con case (vỏ thôi nhé bác) nhỏ có thể xách đi xách lại đc với. Cpu e tính tầm 2700x hoặc cao hơn nên thoát khí ok chút

Bác tính mua tầm bn tiền? Vga dài bn? Bác muốn dùng aio hay tản khí? Nếu với mấy case layout tốt thì thể tích lớn hơn sẽ giải nhiệt tốt hơn nên phải đánh đổi. Tản khí thì topdown low profile bây giờ chắc l12s là ok nên kiếm case gắn dc tản cao 80 là dc rồi, hoặc mấy dòng sanwich thì bác dùng aio.

Reply With Quote
Old 18-07-2019, 11:26
chechen12 chechen12 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by ShitLonely View Post

nếu giá không thành vấn đề thì làm con sentry 2.0 đi thím )
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules