[Rủ rê] Langrisser Mobile. Top game siêu phẩm chiến thuật - Page 142 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Games > Thảo luận chung

Thread Tools
Old 23-06-2019, 18:21
cudamsteel cudamsteel is offline
Senior Member

Re: [Rủ rê] Langrisser Mobile. Top game siêu phẩm chiến thuật

giờ em gái tính sao, anh retreat hơi bị nhiều rồi đấy
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 11:33
Senior Member

sáng mai 10h close beta nhé các bác, chuẩn bị giả lập apk xong xuôi hết đi, mấy bác comment tên phía dưới hết đi để em add nhé
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 11:50
hoidabunko hoidabunko is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cudamsteel View Post
Image

sáng mai 10h close beta nhé các bác, chuẩn bị giả lập apk xong xuôi hết đi, mấy bác comment tên phía dưới hết đi để em add nhé
Close thôi mà, vào coi srv ntn, test các cái trên srv global mình yếu.vd team sát thủ, team cung... Chứ test xong nó xóa acc đó.

Sent from Xiaomi POCOPHONE F1 using vozFApp
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 11:52
mikloa02's Avatar
mikloa02 mikloa02 is offline
Senior Member

Dùng file APK của global được không hay phải bản SEA?
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 12:27
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hoidabunko View Post
Close thôi mà, vào coi srv ntn, test các cái trên srv global mình yếu.vd team sát thủ, team cung... Chứ test xong nó xóa acc đó.

tập trung giao lưu cafe cà fao dần dần là được rồi bác

Quote:
Originally Posted by mikloa02 View Post
Dùng file APK của global được không hay phải bản SEA?
file apk Sea nhé, go go go
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 12:34
longaaa1993's Avatar
longaaa1993 longaaa1993 is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cudamsteel View Post

đăng kí tên Dagon trước nha bác
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 13:34
hoang_tuananh2503 hoang_tuananh2503 is offline
Member

Quote:
Chuẩn bị có bản sea, anh em có về lập nghiệp lại không? Đang phân vân vì bỏ team princess tốn bao công nuôi nấng, nhưng srv global thiệt không hợp với mình. 9h họp giao bang ngay giờ join battle, tối thì thức không nổi do có con nhỏ...
Đang phân vân quá.

Theo mình bác ko nên chơi lại vì sắp ra Appex arena cho đánh nguyên ngày t7 chủ nhật reward rất nhiều , cũng như sắp ra các event rất nhiều. Pvp hiện tại ko có reward nhiều. Nếu bác chơi lại thì phải mất 6 tháng mới đủ content như global dc. Cũng như China version cũng ra 5 con boss mới, ko nên ăn một món 2 lần. bác pvp thì đi đâu cũng gặp whale. Whale ở Sea gặp Sin/Thai/Malay nó whale còn tởm và lầy hơn so global nữa
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 13:39
Member

Quote:
Nhân dịp srv sea chuẩn bị có, mình tập hợp kinh nghiệm của mình tý, để anh em lựa chọn hợp lý team mình khi chơi, ráng để giành vé kẻo lạc rate. Chuyên pvp nha, còn pve hoặc farm timeless ... Cứ như cũ.
Faction:
Empire : leon, bern già, vargas : đã gặp thằng đấm mạnh tiền và biết chơi, 3 con này máu trâu, dam khỏe, chấp 3 con aoe chưởng cũng méo chết nổi vargas,bước lên chưởng mà đi lạc ô con bern cho cái aoe cũng chết. Anh em build 3 con này không cũng đủ càng srv, 2 slot còn lại có liana và bozel hoặc listell là max ngon.
Yesles legend: bá cmnđ. Landius, tank trâu, trả đòn 2 ô, rachel chuyên trị mage và healer, đứng ngu 1 chưởng tiễn hết lên bảng, listell chuyên pvp. 2 slot còn lại 1 healer liana để move agian và rồng angelia, theo mình đánh giá con lìn này mạnh ngang altemuller, dam to tank trâu.
Princess : luna, lana, shef, tiaris hoặc liana ledin. Vì sao cần luna, pvp cao toàn mage, luna thì chuyên trị mages, đứng lạc ô hay tank chưa kịp buff là lao lên tỉa chết mage nó liền.
Light : đừng vô world arena, chịu ko nổi 2 turn đâu.
Dark : alte tank, bozel, listel,lana,liana hoặc zerida. Mục tiêu phải câm lặng được team nó trước rồi từ tính, listell hoặc zerida làm nốt nhiệm vụ còn lại. Càng chơi lâu bozel chưởng 2 chưởng cũng ko clear hết nổi team bên kia đâu trừ healer.

bác tư vấn cho newbie thế này thì ngta hơi khó hiểu, đầu tiên early game làm gì có yesles legend
thứ 2 là pvp phải nói rõ ở giai đoạn gì, đang ở meta gì và nên chuẩn bị như thế nào cho pvp để pve ko bị thọt - build dc cả team pvp lẫn pve 1 lần là khó- trừ khi whale

cũng như với newbie thì đầu game ko nên đú với pvp liền vì rất khó để có 1 team pvp mạnh ban đầu nếu ko nạp mạnh.
Mình có thể tóm tắt sơ qua. Nếu bạn rành chơi, 1 tháng đầu nếu nạp ít hay nạp nhiều sẽ ko cách gì ăn dc pvp với wwhale, sau 1 tháng đến 1 tháng rưỡi sẽ có thể pvp 5-5. Sau giai đoạn 2-3 tháng chuẩn bị tốt sẽ bắt đầu quay dc listell-landius-rachel để ko bị thọt ở pvp

Và cuối: sv SEA ra sẽ chậm so với server global 6 tháng, chậm với server CHIna 1 năm. Mà bác ở sv nào thế
Xưa 2k6 pts arena mà dạo này cầm mấy con mới vào test feed mười mấy trận rồi mới bik meta h thay đổi ghê quá
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 13:53
hoidabunko hoidabunko is offline
Senior Member

Hic, chịu với bác, mình ghi vậy để anh em có nhận định nếu máu me pvp, còn vào trận trừ gặp whale ra đây là game chiến thuật mà,tùy lúc đánh trước hay sau mấy xếp đội hình, gặp team đối phương ntn nữa,vd gặp tụi yesless nếu bác team princess có luna và cherri thì đầu tiên cho cherri bay xa team chỗ nào mage nó chưởng ko đến, turn 2 ráng kiếm healer hay mage lạc ô đâm vào, luna turn 1 ráng giết 1 đứa nữa là ngon. Nhưng nếu team princess đụng team dark có bozel và lana thì xếp đội hình lui ra đừng để nó chưởng hết, buff faction, giữ luna lại đừng action sớm, turn nào nó đưa mage lên mà chưa có tank thì lao lên, nếu tank lên trước thì cho luna chạy thẳng ra sau mà giết mage rồi đứng cuối team bên nó. Nó giết luna cũng cần 2 turn,lúc đó điều được mage mình lên rồi....game chiến thuật mà, char cũng random nữa. Bác làm khó mình quá

Reply With Quote
Old 24-06-2019, 13:59
Member

Quote:
Hic, chịu với bác, mình ghi vậy để anh em có nhận định nếu máu me pvp, còn vào trận trừ gặp whale ra đây là game chiến thuật mà,tùy lúc đánh trước hay sau mấy xếp đội hình, gặp team đối phương ntn nữa,vd gặp tụi yesless nếu bác team princess có luna và cherri thì đầu tiên cho cherri bay xa team chỗ nào mage nó chưởng ko đến, turn 2 ráng kiếm healer hay mage lạc ô đâm vào, luna turn 1 ráng giết 1 đứa nữa là ngon. Nhưng nếu team princess đụng team dark có bozel và lana thì xếp đội hình lui ra đừng để nó chưởng hết, buff faction, giữ luna lại đừng action sớm, turn nào nó đưa mage lên mà chưa có tank thì lao lên, nếu tank lên trước thì cho luna chạy thẳng ra sau mà giết mage rồi đứng cuối team bên nó. Nó giết luna cũng cần 2 turn,lúc đó điều được mage mình lên rồi....game chiến thuật mà, char cũng random nữa. Bác làm khó mình quá

Tại mình ko bik bác cụm server nào thui, chứ mấy cụm sau pvp ko gặp mấy cụm sv trước.
Giờ toàn chó +landius tank nên cherry khó có cửa pvp lắm . Cơ mà giờ rank mình vào toàn gặp 6* rachel landius-zerida- chó- nên cũng chả bik đánh con nào trước.
meta rank L giờ toàn rachel-landius-chó-klose để chống listell rồi nên giờ đánh nhau toàn kiểu trụ càng lâu càng tốt chứ ít phải đánh nhanh thắng gọn như xưa :(

VỚi lại cuối banner Leohart là có Appex arena rồi, quà to phần thưởng xịn như skin-gems-scroll, vân vân
Đánh xong còn lấy 256 thằng hạng cao nhất chia 16 bảng như WC , đánh loại từ từ 32-16-4-2. top 256 có frame có skin cho lính cho tướng đẹp vl
Bên china thì đang có 4 boss mới farm ngọc ép cho tướng nữa.... Nôm na ko nên quay lại sea vì tốn time+ farm đồ/aniki mệt vl

Last edited by hoang_tuananh2503; 24-06-2019 at 14:01.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules