Cà phê hội - Page 70 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ăn, chơi, du lịch

Thread Tools
Old 12-06-2019, 09:26
thantritue v3 thantritue v3 is offline
Đã tốn tiền

Re: Cà phê hội

Quote:
Originally Posted by kakashivn200 View Post
Thím nào có list mấy quán cafe ngon thật ở HN không. Cá nhân biết mỗi Trankil - Nguyễn Quang Bích và Reng reng - Lý Nam Đế. Nhưng thằng reng reng ngồi hơi khổ dâm nên không thích lắm.
The Berryfield 10b Nguyễn Chế Nghĩa
Atelier 65a Tôn Thất Thiệp
Chapel 7 Trung Hòa
Kafeville 23 Yên Ninh nữa
Mấy chỗ này mình thấy uống vừa ngon hơn mà ít nhất thái độ không tỏ ra vẻ thượng đẳng, mầu mè như quán bạn vừa kể...
Reply With Quote
Old 12-06-2019, 09:53
Thornmail's Avatar
Thornmail Thornmail is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by newbie95 View Post
Reng Reng ở Hà Nội uống ổn không các bác, vào đấy nên gọi gì?
Espresso ngon, pha đường nước tỉ lệ rất chuẩn, nhưng chỗ này chật chội và khổ dâm vì không wifi, không cho nói to và chụp ảnh check in các kiểu, mình không thích chụp ảnh và hầu như không bao giờ check in nhưng hạn chế khách kiểu đó mình không thích tí nào
Quote:
Thím nào có list mấy quán cafe ngon thật ở HN không. Cá nhân biết mỗi Trankil - Nguyễn Quang Bích và Reng reng - Lý Nam Đế. Nhưng thằng reng reng ngồi hơi khổ dâm nên không thích lắm.
Quote:
Originally Posted by thantritue v3 View Post
Chapel 7 Trung Hòa
Mấy chỗ này mình thấy uống vừa ngon hơn mà ít nhất thái độ không tỏ ra vẻ thượng đẳng, mầu mè như quán bạn vừa kể...
Chỗ Tranquil NQB trước mình gặp 1 bạn tóc xù thái độ vãi cc luôn, gọi shakerato yêu cầu đậm thì thái độ là món đấy đậm sẵn rồi blah blah, lúc mang đồ uống ra mình cảm ơn thì 1 lúc sau thấy đứng quầy nói bóng gió gì với đồng nghiệp là "việc quái gì phải xã giao vớ vẩn thừa thãi vậy..."

Hơn 1 năm sau quay lại thì nhân viên mang đồ uống ra cho khách không nói không rằng gì đặt cốc ở bàn rồi quay đi
Reply With Quote
Old 12-06-2019, 10:03
tieubavuong1312's Avatar
tieubavuong1312 tieubavuong1312 is online now
Senior Member

Chào buổi sáng, mời cả nhà: 70 Ro, 30 Ara

Gửi từ Asus ASUS_X00DD bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 12-06-2019, 10:29
kakashivn200's Avatar
kakashivn200 kakashivn200 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by thantritue v3 View Post
Chapel 7 Trung Hòa
Thx thím. Sẽ đi thử xong về review lại. Cafe ngon thật cũng chỉ để đi vs bạn, gái đa phần có uống dc đâu.
Quote:
Originally Posted by Thornmail View Post
Espresso ngon, pha đường nước tỉ lệ rất chuẩn, nhưng chỗ này chật chội và khổ dâm vì không wifi, không cho nói to và chụp ảnh check in các kiểu, mình không thích chụp ảnh và hầu như không bao giờ check in nhưng hạn chế khách kiểu đó mình không thích tí nào

Chỗ Tranquil NQB trước mình gặp 1 bạn tóc xù thái độ vãi cc luôn, gọi shakerato yêu cầu đậm thì thái độ là món đấy đậm sẵn rồi blah blah, lúc mang đồ uống ra mình cảm ơn thì 1 lúc sau thấy đứng quầy nói bóng gió gì với đồng nghiệp là "việc quái gì phải xã giao vớ vẩn thừa thãi vậy..."

Hơn 1 năm sau quay lại thì nhân viên mang đồ uống ra cho khách không nói không rằng gì đặt cốc ở bàn rồi quay đi
May quá cá nhân đi chưa gặp bh, toàn đi vs mấy thằng bạn nghiền cf vào uống nói chuyện thôi.
Reply With Quote
Old 12-06-2019, 11:33
dinhquyhf dinhquyhf is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by edelweiss View Post
Confirm nhé. Không bỏ đầy cafe cũng được, ko đổ đủ nước cũng được, đều ra thành phẩm cả, chỉ có điều kém ngon đi chút thôi. Đổ ít thì may ra còn ok nhưng đổ nhiều nước quá thì 99% là uống như đấm và mồm nhé

Brikka thiết kế để dễ ra lớp crema rồi, cứ cà ngon nước sạch làm đúng hướng dẫn thì sẽ ngon thôi. Lưu ý bác nào dùng nước lạnh pha thì không cần nén nhé, dùng nước ấm thì nén hơi nhẹ cafe xuống 1 chút.

Brikka là đồ pha cafe đầu tiên của em, dùng cũng lâu rồi nên cũng biết chút chút. Đến mức bây giờ bị nghiện cái cảm giác đứng chờ đun, nhìn nó cứ nhỏ từng giọt xong nghe cái tiếng xì phọt ra cái phê lòi mắt
Cảm giác hồi hộp chờ nó phụt hả bác
Reply With Quote
Old 12-06-2019, 12:49
thantritue v3 thantritue v3 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Thx thím. Sẽ đi thử xong về review lại. Cafe ngon thật cũng chỉ để đi vs bạn, gái đa phần có uống dc đâu.

Mình thì chỉ đi 1 mình, ngồi uống cà phê làm việc, cảm giác được ngụm espresso ngon, nó thổi bay não, làm việc phê cực!
Reply With Quote
Old 12-06-2019, 14:43
WANWULIN's Avatar
WANWULIN WANWULIN is offline
Đã tốn tiền

hỏi lại mấy bác trên này, mình chỉ uống bình thường kiểu pha phin Việt Nam, hoặc kiểu Pháp, kiểu VN thì mình mua phin, còn kiểu Pháp thì nên mua bộ pha nào chất lượng vậy mấy bác? trên mạng chẳng biết đồ dỏm đồ xịn thế nào
Reply With Quote
Old 12-06-2019, 14:54
RedbaronV's Avatar
RedbaronV RedbaronV is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by WANWULIN View Post
hỏi lại mấy bác trên này, mình chỉ uống bình thường kiểu pha phin Việt Nam, hoặc kiểu Pháp, kiểu VN thì mình mua phin, còn kiểu Pháp thì nên mua bộ pha nào chất lượng vậy mấy bác? trên mạng chẳng biết đồ dỏm đồ xịn thế nào
Kiểu Pháp là sao thím, pha phin là người Pháp dạy đó thôi
Reply With Quote
Old 12-06-2019, 14:56
WANWULIN's Avatar
WANWULIN WANWULIN is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by RedbaronV View Post
Kiểu Pháp là sao thím, pha phin là người Pháp dạy đó thôi
ý mình là French Press đó bác
Reply With Quote