Chơi Hội máy ảnh Sony Mirrorless VOZ - Khoe ảnh, tư vấn, giải đáp kỹ thuật - Page 80 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chụp ảnh & Quay phim

Thread Tools
Old 12-04-2019, 19:03
leohartx leohartx is online now
Senior Member

Re: Hội máy ảnh Sony Mirrorless VOZ - Khoe ảnh, tư vấn, giải đáp kỹ thuật

đã làm dịch vụ còn hỏi trong thread sony thì chỉ có a7m3 thôi chứ còn gì nữa )

xt3 ngon thì có ngon đấy nhưng ko bằng a73 đâu, vụ bọn nó hay so xt3 với FF là do nhiều đứa tò mò nên bọn nó đua nhau làm video câu view thôi.

combo sony đấy chuẩn bài rồi
Reply With Quote
Old 12-04-2019, 19:23
beerdz92 beerdz92 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by leohartx View Post
đã làm dịch vụ còn hỏi trong thread sony thì chỉ có a7m3 thôi chứ còn gì nữa )

xt3 ngon thì có ngon đấy nhưng ko bằng a73 đâu, vụ bọn nó hay so xt3 với FF là do nhiều đứa tò mò nên bọn nó đua nhau làm video câu view thôi.

combo sony đấy chuẩn bài rồi
mình post cả thớt fuji nữa ừa tại dạo này lên youtube hay có clip so sánh giữa mấy con Xt-3 ,eos R , với a73 nên cũng tìm hiểu .. lúc đầu tưởng con xt-3 là ff nữa cơ ..mình thì ko có ý định quay lại với canon .. định tìm dòng mới thử xem chứ đi với canon cũng 4,5 năm rồi xem ảnh file jpge của con xt-3 của thằng làm trong tiệm thấy file nó chả kém gì nhưng lúc làm pts thì mình thấy chụp studio có vẻ ảnh hơi tệ chỉ phân vân vì đi đâu cũng nghe ng ta bảo lens fuji tốt lắm .. mà qua sony thì lens mình chọn toàn dòng rẻ cũng ko có ý định lên GM vì giá chát với lại ko biết bao giờ hoàn vốn
Ps: không biết năm nay sony còn sale body nữa không nhỉ .. năm ngoái ko kịp nhảy qua thấy thằng a rể bên úc làm con a7r3 có đâu 48tr .. đợt ổng về đây chơi mình chụp ở bà nà thấy thích ghê
sony còn con lens đa dụng nào chụp tốt ko nhỉ .. ko biết con 24-105 của nó thế nào chứ mình xài con 24-105 bên canon tệ quá
Reply With Quote
Old 12-04-2019, 23:26
_____s2____'s Avatar
_____s2____ _____s2____ is online now
Đã tốn tiền

Re: Chơi Hội máy ảnh Sony Mirrorless VOZ - Khoe ảnh, tư vấn, giải đáp kỹ thuật

Các bác cho e hỏi là con a6k giữ nửa cò k thấy kêu "tít" để lấy nét nữa là bị sao ạ. Cho bạn mượn mà giờ k biết nó cài những gì nữa.

Gửi từ Asus ASUS_X00DD bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 14-04-2019, 15:36
hioisinhsauthamsat hioisinhsauthamsat is online now
Senior Member

Re: Chơi Hội máy ảnh Sony Mirrorless VOZ - Khoe ảnh, tư vấn, giải đáp kỹ thuật

Quote:
Originally Posted by _____s2____ View Post
Các bác cho e hỏi là con a6k giữ nửa cò k thấy kêu "tít" để lấy nét nữa là bị sao ạ. Cho bạn mượn mà giờ k biết nó cài những gì nữa.

Gửi từ Asus ASUS_X00DD bằng vozFApp
chắc để chế độ lấy nét liên tục, chỉnh về single shoot là dc thì phải
Reply With Quote
Old 14-04-2019, 15:47
Mr Bond's Avatar
Mr Bond Mr Bond is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by beerdz92 View Post
chỉ phân vân vì đi đâu cũng nghe ng ta bảo lens fuji tốt lắm .. mà qua sony thì lens mình chọn toàn dòng rẻ cũng ko có ý định lên GM vì giá chát với lại ko biết bao giờ hoàn vốn
lens Fujifilm mắc thấy ớn
Reply With Quote
Old 14-04-2019, 18:17
novem ver3's Avatar
novem ver3 novem ver3 is offline
Senior Member

hỏi ngu
đang dùng 700d tình chuyển qua a6000, mirrorless có chụp ngược sáng tốt ko mấy bro
Reply With Quote
Old 14-04-2019, 19:47
AnneHathaway's Avatar
AnneHathaway AnneHathaway is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by novem ver3 View Post
hỏi ngu
đang dùng 700d tình chuyển qua a6000, mirrorless có chụp ngược sáng tốt ko mấy bro
Cái này phụ thuộc vào ống kính, và phần lớn là do kỹ năng của người chụp, chứ MRL hay DSLR không có liên quan đến việc chụp ngược sáng tốt hay kém
Reply With Quote
Old 15-04-2019, 07:34
subin145's Avatar
subin145 subin145 is offline
Senior Member

Quote:
mình post cả thớt fuji nữa ừa tại dạo này lên youtube hay có clip so sánh giữa mấy con Xt-3 ,eos R , với a73 nên cũng tìm hiểu .. lúc đầu tưởng con xt-3 là ff nữa cơ ..mình thì ko có ý định quay lại với canon .. định tìm dòng mới thử xem chứ đi với canon cũng 4,5 năm rồi xem ảnh file jpge của con xt-3 của thằng làm trong tiệm thấy file nó chả kém gì nhưng lúc làm pts thì mình thấy chụp studio có vẻ ảnh hơi tệ chỉ phân vân vì đi đâu cũng nghe ng ta bảo lens fuji tốt lắm .. mà qua sony thì lens mình chọn toàn dòng rẻ cũng ko có ý định lên GM vì giá chát với lại ko biết bao giờ hoàn vốn
Ps: không biết năm nay sony còn sale body nữa không nhỉ .. năm ngoái ko kịp nhảy qua thấy thằng a rể bên úc làm con a7r3 có đâu 48tr .. đợt ổng về đây chơi mình chụp ở bà nà thấy thích ghê
sony còn con lens đa dụng nào chụp tốt ko nhỉ .. ko biết con 24-105 của nó thế nào chứ mình xài con 24-105 bên canon tệ quá
Nếu bạn xài raw nhiều và kỹ năng hậu kỳ tốt or thuộc loại đỉnh thì chắc chắn Sony tốt hơn, vì bản thân sensor fullframe lúc nào nó cũng hơn crop, nhưng với sony hệ lens ngon rẻ là không có đâu, đám GM lens cũng như shit không so được với đám lens canon L đâu mặc dù giá đắt hơn.

Còn trường hợp ngược lại bạn mì ăn liền nhiều, jpg nhiều hoặc bạn không muốn chỉnh sửa quá nhiều thì fuji crop như x-t3 sẽ hơn, thật ra file raw của x-t3 cũng ko hề kém, chỉ là ko thể so với đám fullframe như A73 A7R3 nhưng với mấy con 5d3 6d2 thì nó vẫn vả sml về độ chi tiết đấy

P/S: Nếu dùng file raw fuji cảm biến x-trans thì học ko dùng Lightroom dần đi nhé
Reply With Quote
Old 16-04-2019, 16:42
thangld294's Avatar
thangld294 thangld294 is offline
Senior Member

Quote:
mình mới đi chơi về với cb 6D 24-205, thấy còn này xáo phông kém với méo hình góc 24 thôi chứ nhỉ , hay bác đòi ảnh chất lượng cao hơn
Reply With Quote
Old 16-04-2019, 22:19
subin145's Avatar
subin145 subin145 is offline
Senior Member

Da Nang City by Su Bin, on Flickr
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules