Fujifilm Hội - Nơi chia sẻ những khoảnh khắc - Page 126 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chụp ảnh & Quay phim

Thread Tools
Old 13-04-2019, 09:53
gâu_'s Avatar
gâu_ gâu_ is offline
Đã tốn tiền

Re: Fujifilm Hội - Nơi chia sẻ những khoảnh khắc

Quote:
Originally Posted by beerdz92 View Post
các bác có ai xài dòng X-T3 này chưa .. có thể cày dịch vụ dc không .. chất lượng ảnh từ crop của fuji có đọ dc so với ff không mình nghe bảo fuji chỉ yếu khoảng chụp studio và ban đêm .. còn lại thì ko thua gì so với a73 liệu có chính xác không nhỉ
ko thua gì A7III thì hơi quá, A7III thì tính ra eco của nó ngon hơn so với FujiX nhưng bù lại giá cũng chát hơn, nếu cùng 1 số tiền bỏ ra mà không nhiều thì chọn Fuji X vẫn có thể chụp được hình chất lượng tốt, còn chọn những cái tốt nhất của bên A7III so với những cái tốt nhất của Fuji X thì Fuji X không so lại được, dù sao FF cũng có lợi thế hơn với lại mấy cái về sức mạnh thì bên Sony mạnh hơn (vd AF, eye detection ...)

// Fuji X có 1 cái hơn rất đáng giá là màu nhé, Sony gì thì muốn màu như Fuji cũng khó
Reply With Quote
Old 13-04-2019, 11:35
lerros lerros is offline
Senior Member

Ở HN mà muốn mua body x-e2 thì mua ở đâu đc với tầm bn tiền các thím. Con đấy chụp xong có bị delay nhiều không

Sent from my iPhone using vozForums
Reply With Quote
Old 13-04-2019, 12:47
beerdz92 beerdz92 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by gâu_ View Post
ko thua gì A7III thì hơi quá, A7III thì tính ra eco của nó ngon hơn so với FujiX nhưng bù lại giá cũng chát hơn, nếu cùng 1 số tiền bỏ ra mà không nhiều thì chọn Fuji X vẫn có thể chụp được hình chất lượng tốt, còn chọn những cái tốt nhất của bên A7III so với những cái tốt nhất của Fuji X thì Fuji X không so lại được, dù sao FF cũng có lợi thế hơn với lại mấy cái về sức mạnh thì bên Sony mạnh hơn (vd AF, eye detection ...)

// Fuji X có 1 cái hơn rất đáng giá là màu nhé, Sony gì thì muốn màu như Fuji cũng khó
ừa bác, mình đi chụp với thằng trong tiệm .. ảnh gốc xuất ra nhìn chênh lệch hoàn toàn với con 5d3 của mình 1 trời 1 vực luôn .. ưu điểm là khách nhìn hình khen ngay .. mình thấy mấy filter màu của fuji nó quá nổi tiếng rồi mình bồ kết mỗi cái đó .. nhưng vì 2 thằng pts trong tiệm xài chính là LR nên về sửa ảnh raw studio có vẻ nó phàn nàn về chất lượng .. lên tìm hiểu mới biết là LR hỗ trợ file fuji kém thêm nữa là hình như pin con Xt-3 ko dc cải thiện thì phải .. thấy thằng bạn đi chụp 1 ngày cầm tới 3,4 cục dự phòng
Nói chung vẫn đợi coi tình hình sắp tới sony có sale body như năm ngoái ko ..nếu ko thì mình đi test 1 vòng vài lần nữa rồi quyết định
công nhận thiết kế fuji cả máy lẫn lens nhìn quá ưng lại trọng lượng nhẹ .. lens đa dạng
Reply With Quote
Old 13-04-2019, 13:00
beerdz92 beerdz92 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Jay9x View Post
Đầy nhiếp ảnh gia làm dịch vụ vẫn dùng Fujifilm đó thôi, BOW101 đó. Còn chuyện RAW thì thay LR bằng Capture One Pro.
ừa mình thì xưa học ông bow .. tại mới thấy clip ổng nói về con XT-3 này nên mình mới tìm hiểu về fuji đây .. ủa kể cả bên camera raw của PTS vẫn ko khắc phục dc việc đọc dữ liệu raw fuji ko tốt hả bác
capture one đó giao diện ra sao nhỉ .. để mình tìm hiểu thử ... có chỉnh sữa màu như LR ko .. hay phải convert về jpge rồi đem qua LR chỉnh
Reply With Quote
Old 13-04-2019, 21:12
Jay9x's Avatar
Jay9x Jay9x is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by beerdz92 View Post
ừa mình thì xưa học ông bow .. tại mới thấy clip ổng nói về con XT-3 này nên mình mới tìm hiểu về fuji đây .. ủa kể cả bên camera raw của PTS vẫn ko khắc phục dc việc đọc dữ liệu raw fuji ko tốt hả bác
capture one đó giao diện ra sao nhỉ .. để mình tìm hiểu thử ... có chỉnh sữa màu như LR ko .. hay phải convert về jpge rồi đem qua LR chỉnh
Yên tâm, mấy pro nhiếp ảnh chơi Fuji trên thê giới nhiều ông dùng capture one thì bác có thể hiểu capture one nó làm đc gì rồi đó.
COP nó đọc đc Raw fuji ngon lành, tải về vọc đi bro.

Last edited by Jay9x; 13-04-2019 at 21:16.
Reply With Quote
Old 14-04-2019, 00:49
ssro's Avatar
ssro ssro is online now
Đã tốn tiền

Nôm na thì trước đây fuji cũng có app đọc file raw của nó để chỉnh sửa, nhưng giờ thì dừng phát triển mà chuyển qua hợp tác với capture one để bên đấy được luôn, nên về khả năng xử lý raw fuji thì app đấy ngon nhất, với cả cũng nhẹ hơn LR nhiều

Sent from Huawei Nexus 6P using vozFApp
Reply With Quote
Old 15-04-2019, 21:03
satan456's Avatar
satan456 satan456 is online now
Đã tốn tiền

Các bác cho em hỏi, hiện tại em đang phân vân tầm giá máy cũ =<10m thì có XA5, XT10 (body) và XT100 (body) thì nên lấy cái nào và lens như nào hợp lý ạ
Và có nên đổi từ canon 60D sang không ạ. Em cảm ơn
Reply With Quote
Old 16-04-2019, 00:10
ares000's Avatar
ares000 ares000 is offline
Senior Member

Có đồ chơi mới
Reply With Quote
Old 16-04-2019, 14:12
tinhduong's Avatar
tinhduong tinhduong is offline
Member

Quote:
Originally Posted by satan456 View Post
Các bác cho em hỏi, hiện tại em đang phân vân tầm giá máy cũ =<10m thì có XA5, XT10 (body) và XT100 (body) thì nên lấy cái nào và lens như nào hợp lý ạ
Và có nên đổi từ canon 60D sang không ạ. Em cảm ơn

Thừa tiền thì đổi thôi. Cùng cỡ sensor, màu thì lightroom hay photoshop chỉnh được hết, nên mình thấy các máy không khác gì nhau. Có chăng là màu gốc Fuji ngon hơn tí, và nhẹ nhàng gọn gàng hơn khá nhiều.

Nếu chỉ body thì bạn có thể cân nhắc XE2S, XE2, XT-1, XT-10.
Reply With Quote
Old 16-04-2019, 15:19
February14th's Avatar
February14th February14th is offline
Đã tốn tiền

Milky way. Vẫn bị ô nhiễm sáng nên ko rõ lắm nhỉ :(
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules