Khoe lượng phim trong máy :sexy: - Page 111 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Trường đua

Thread Tools
Old 12-04-2019, 18:19
Explorer Explorer is offline
Senior Member

Re: Khoe lượng phim trong máy :sexy:

Quote:
Originally Posted by LapTrinhGame View Post
Hồi mình mua Seagate LP 2TB là lúc mới bắt đầu chơi HD mua SLL sau SML toàn tập vì dòng đó bị lỗi quá nhiều, Seagate chỉ bảo hành 1 năm. Lên 3TB vẫn còn lỗi phải Seagate 4TB thì mới khắc phục đc.

LP 2TB lỗi thì mình chuyển sang mua dòng Green 2TB,3TB mà nó hay kêu lách kách khi cái đầu đọc nghỉ/kích hoạt mình phải dùng idle3-tools / wdidle3 để ngăn không cho đầu đọc nghỉ sau mỗi lần khởi động đầu đọc tăng số Load Cycles. Còn 1 số ổ hãng khác thì không tương thích công cụ trên tôi dùng app tự ghi file tạm sau mỗi vài phút để ngăn đầu đọc nghỉ.

Hồi trước khi chơi private trackers thì mình chơi eDonkey2000/eMule còn nhớ private trackers đầu tiên của mình là BitMe,BitMeTV hồi đó phỏng vấn trên IRC sau này vô càng khó. Rồi mình nhờ quan hệ trong site đó mà qua HDBits(sau này nó ban IP VN) rồi FTN (feedthe.net site này khá nổi hồi trước 0-day ratioless tracker cứ DL xả láng không care ratio miễn không hit&run) rồi hiếm cũng có FTWR (follow the white rabbit) và OiNK.me.uk site nhạc sau chủ nó bị bắt thì có What.CD & Waffles.fm
Ghê vậy bác, đọc mà không hiểu gì chỉ biết há họng thôi

Sent using vozFApp
Reply With Quote
Old 12-04-2019, 20:28
haichien's Avatar
haichien haichien is offline
Senior Member

cây còn có thể lắp thêm 5 cái ổ cứng USB 3.0 nữa,no problem with stogare
Reply With Quote
Old 12-04-2019, 22:17
1mgm1's Avatar
1mgm1 1mgm1 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by LapTrinhGame View Post
Hồi mình mua Seagate LP 2TB là lúc mới bắt đầu chơi HD mua SLL sau SML toàn tập vì dòng đó bị lỗi quá nhiều, Seagate chỉ bảo hành 1 năm. Lên 3TB vẫn còn lỗi phải Seagate 4TB thì mới khắc phục đc.

LP 2TB lỗi thì mình chuyển sang mua dòng Green 2TB,3TB mà nó hay kêu lách kách khi cái đầu đọc nghỉ/kích hoạt mình phải dùng idle3-tools / wdidle3 để ngăn không cho đầu đọc nghỉ sau mỗi lần khởi động đầu đọc tăng số Load Cycles. Còn 1 số ổ hãng khác thì không tương thích công cụ trên tôi dùng app tự ghi file tạm sau mỗi vài phút để ngăn đầu đọc nghỉ.

Hồi trước khi chơi private trackers thì mình chơi eDonkey2000/eMule còn nhớ private trackers đầu tiên của mình là BitMe,BitMeTV hồi đó phỏng vấn trên IRC sau này vô càng khó. Rồi mình nhờ quan hệ trong site đó mà qua HDBits(sau này nó ban IP VN) rồi FTN (feedthe.net site này khá nổi hồi trước 0-day ratioless tracker cứ DL xả láng không care ratio miễn không hit&run) rồi hiếm cũng có FTWR (follow the white rabbit) và OiNK.me.uk site nhạc sau chủ nó bị bắt thì có What.CD & Waffles.fm
Tưởng bác này ở Mỹ? Mà có BTN PTP là ngon rồi, cần gì HDB nữa, PTP còn recruitment chứ btn gần như đóng hẳn rồi à. Ở vn invite BTN hiếm hơn HDB.

Last edited by 1mgm1; 12-04-2019 at 22:20.
Reply With Quote
Old 13-04-2019, 19:17
GK102 GK102 is offline
Senior Member

Ngưỡng mộ các bác quá
Em thì ko có phim nào trong máy cả, chỉ lưu trên mây thôi.
2 tháng kéo fshare qua drive của em cũng tới mốc 100tb rồi
Reply With Quote
Old 13-04-2019, 19:35
★★★'s Avatar
★★★ ★★★ is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by GK102 View Post
Ngưỡng mộ các bác quá
Image
Có dễ đi ko bác, có vài tài khoản unlimited mà chỉ giám dùng để backup mấy file cũ trước khi xoá hẳn.
Reply With Quote
Old 13-04-2019, 19:36
1mgm1's Avatar
1mgm1 1mgm1 is offline
Senior Member

Quote:
Ngưỡng mộ các bác quá
Vãi hà, bác làm cái acc nữa đi ko có thì dẹo là đi cả, trên mạng có share tip reg acc unlimit free đấy
Reply With Quote
Old 13-04-2019, 19:48
Quy Lao's Avatar
Quy Lao Quy Lao is offline
Senior Member

Quote:
Ngưỡng mộ các bác quá
Kéo Fshare qua drive làm cách nào nhanh tiện hả bạn? Đống này nếu xem thì chỉ xem được trên máy tính nhỉ?
Reply With Quote
Old 13-04-2019, 20:19
GK102 GK102 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ★★★ View Post
Có dễ đi ko bác, có vài tài khoản unlimited mà chỉ giám dùng để backup mấy file cũ trước khi xoá hẳn.
Quote:
Originally Posted by 1mgm1 View Post
Vãi hà, bác làm cái acc nữa đi ko có thì dẹo là đi cả, trên mạng có share tip reg acc unlimit free đấy
Lúc up lên e nghĩ đường backup cả rồi mấy bác
Dễ bay hay ko e ko chắc cơ mà hạn chế share link share mail để tránh bị report, muốn chắc cú thì mấy bác mua gói gsuite của google 10$ 1 tháng mà lưu. Mấy cái google unlimit bán trên mạng cũng từ gsuite mà ra chứ đâu.
Cái này là drive team nên 2 tháng e kéo hơn 100tb qua được chứ drive thường giới hạn 750gb 1 ngày thôi, đang backup về mail edu của em, 24h chỉ được 750gb nên mới được nhiêu đây
Reply With Quote
Old 13-04-2019, 20:43
GK102 GK102 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Quy Lao View Post
Kéo Fshare qua drive làm cách nào nhanh tiện hả bạn? Đống này nếu xem thì chỉ xem được trên máy tính nhỉ?
Dùng vps thôi bác, tận dụng băng thông với ổ đĩa tốc độ đọc ghi cao của vps mà kéo. Dùng netdrive mount ổ đĩa drive ra, dùng idm với jdownloader+fshare vip để tải về ổ drive là được. Đỡ phải mất công tải về rồi canh up lên
Còn xem thì đâu cũng được bác, đã có kodi lo, dùng addon google drive có sẵn trong repo mặc định của kodi lun.
Hay là e lập thớt nói rõ hơn nhỉ mấy bác, tiện thể share lun fshare vip thông qua jdownloader lun
Reply With Quote
Old 13-04-2019, 22:44
Quy Lao's Avatar
Quy Lao Quy Lao is offline
Senior Member

Quote:
Dùng vps thôi bác, tận dụng băng thông với ổ đĩa tốc độ đọc ghi cao của vps mà kéo. Dùng netdrive mount ổ đĩa drive ra, dùng idm với jdownloader+fshare vip để tải về ổ drive là được. Đỡ phải mất công tải về rồi canh up lên
Còn xem thì đâu cũng được bác, đã có kodi lo, dùng addon google drive có sẵn trong repo mặc định của kodi lun.
Hay là e lập thớt nói rõ hơn nhỉ mấy bác, tiện thể share lun fshare vip thông qua jdownloader lun
Làm bài hướng dẫn đi bác
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules