Javascript - Ngôn ngữ 'thống lĩnh' thị trường lập trình thế giới năm 2019 - Page 7 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Superthreads - Wiki vOz

Thread Tools
Old 19-02-2019, 12:52
mins.blackhat mins.blackhat is offline
Senior Member

Toàn các anh chưa code JS được ngày nào vào chê nó hổ lốn. Từ ES6 là code nó đơn giản, rõ ràng rồi.
Reply With Quote
Old 19-02-2019, 12:53
mdgacon mdgacon is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by phucxnguyen View Post
Xamarin, viết được iOS luôn
Thực sự không đánh giá phần thiết kế giao diện của a Mi lắm. Hôm trước vào nghịch xamarin thì không còn nghi ngờ gì nữa nhìn chán đời vãi chưởng đã thế còn nặng
Reply With Quote
Old 19-02-2019, 12:56
prescolt's Avatar
prescolt prescolt is offline
Senior Moderator

Môi năm có một ngôn ngữ lập trình thế giới, các dev chạy theo mệt nghĩ.
Cứ C với python cho lành
Reply With Quote
Old 19-02-2019, 13:01
LapTrinhGame's Avatar
LapTrinhGame LapTrinhGame is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by pocoman2 View Post
Thành thạo C và C++ rồi thì học ccc gì cũng dễ.
Bác nói đúng rồi nhưng tìm thằng trùm Master C++ là cực kỳ khó, thậm chí học C++ 10 năm cũng chẳng dám nói Master tất cả lĩnh vực của C++. Và mình từng gặp nhiều lập trình viên nước ngoài C++ 10 năm kinh nghiệm, thậm chí 20 năm+ làm việc với C++.

Pointer là thứ rất mạnh mẽ nhưng là con dao 2 lưỡi, C/C++ giả định là bác cực kỳ thông minh, quản lý bộ nhớ và truy cập cấp thấp. Có nhiều chỗ NNLT cấp cao nó che đậy nhiều sự phức tạp chứ C++ nó cho thấy hết cái sự phức tạp của cơ chế hoạt động.

C++ nó dâm ở nhiều chỗ, ví dụ như Multiple inheritance là hợp lệ với C++ nhưng với Java hay C# thì nó không cho làm chuyện đó, C# hay Java đơn giản hơn, chỉ có single inheritance, extends duy nhất 1 class, cho phép implements nhiều interfaces.

Mà không cận thận lạm dụng thì C++ OOP thành thảm họa nightmare
Reply With Quote
Old 19-02-2019, 13:17
l0ng2111 l0ng2111 is offline
Senior Member

Hỏi ngu tí, nhờ các anh em chỉ giúp. Mình đang học lập trình đã xong python intro, kì sau học thêm môn database với networks

Lúc làm python thì mình lập trình xong máy nó chạy từ câu lệnh trên xuống. Giờ máy nào cũng CPU chip 2 cores, 4 thậm chí 8 cores. Vậy thì lúc máy chạy chương trình python, nó có tự phân chia đầu việc cho các chip ko hay lập trình viên phải tự codechia đầu việc cho các nhân CPU? Mình đọc 2 quyển sách python thì mấy chương cuối cũng ko thấy nhắc đến vụ này. Mong các anh em chỉ giáo
Reply With Quote
Old 19-02-2019, 13:22
LapTrinhGame's Avatar
LapTrinhGame LapTrinhGame is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by l0ng2111 View Post
Hỏi ngu tí, nhờ các anh em chỉ giúp. Mình đang học lập trình đã xong python intro, kì sau học thêm môn database với networks

Lúc làm python thì mình lập trình xong máy nó chạy từ câu lệnh trên xuống. Giờ máy nào cũng CPU chip 2 cores, 4 thậm chí 8 cores. Vậy thì lúc máy chạy chương trình python, nó có tự phân chia đầu việc cho các chip ko hay lập trình viên phải tự codechia đầu việc cho các nhân CPU? Mình đọc 2 quyển sách python thì mấy chương cuối cũng ko thấy nhắc đến vụ này. Mong các anh em chỉ giáo
Bác kiếm Multithreaded Programming in Python đó

Kiểu lập trình này tận dụng đc đa luồng của CPU
Reply With Quote
Old 19-02-2019, 13:23
Hellscream's Avatar
Hellscream Hellscream is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by l0ng2111 View Post

Dĩ nhiên là không tự chia. Trong Python có Multiprocessing, Multithreading và Concurrent. Bạn cứ tìm hiểu thêm.

Sent from Xiaomi Mi A1 using vozFApp
Reply With Quote
Old 19-02-2019, 13:25
LaiTNT's Avatar
LaiTNT LaiTNT is offline
Senior Member

https://www.codingdojo.com/blog/7-mo...guages-of-2018
Top các ngôn ngữ yêu cầu khi tuyển dụng thì java vẫn đứng đầu
Reply With Quote
Old 19-02-2019, 13:31
KevinDurrant's Avatar
KevinDurrant KevinDurrant is offline