(MIỄN PHÍ) GIẢI ĐÁP MỌI THẮC - HỖ TRỢ NGƯỜI DÙNG APPLE: iPhone, iPad, iMac, Macbook, Smartphone,... - Page 192 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Các sản phẩm Apple

Thread Tools
Old 12-02-2019, 00:06
chymse chymse is offline
Senior Member

Re: (MIỄN PHÍ) GIẢI ĐÁP MỌI THẮC - HỖ TRỢ NGƯỜI DÙNG APPLE: iPhone, iPad, iMac, Macbook, Smartphone,...

bác nào biết ở VN chỗ nào bán dán cường lực cho apple watch s4 ko ?
Reply With Quote
Old 13-02-2019, 11:01
dabiban1lan dabiban1lan is offline
Đã tốn tiền

Re: (MIỄN PHÍ) GIẢI ĐÁP MỌI THẮC - HỖ TRỢ NGƯỜI DÙNG APPLE: iPhone, iPad, iMac, Macbook, Smartphone,...

Em đang có nhu cầu mua iPad Pro để dùng phần mềm ProCreate, nhưng lên xem thấy nhiều loại quá (em chưa dùng iPad baoh), các bác tư vấn giúp em 1 con ngon ngon mà giá tầm 15 triệu với ạ. Em cảm ơn.
Reply With Quote
Old 13-02-2019, 15:34
baothang9x's Avatar
baothang9x baothang9x is offline
Junior Member

IPhone 4sLock mất sim ghép Grey có cách nào cho sống lại được k các bác
Reply With Quote
Old 27-02-2019, 14:39
quangdung.bkc's Avatar
quangdung.bkc quangdung.bkc is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by chymse View Post
bác nào biết ở VN chỗ nào bán dán cường lực cho apple watch s4 ko ?
VN thì rộng quá bạn ơi Cụ thể chút đi
Quote:
Originally Posted by dabiban1lan View Post
Em đang có nhu cầu mua iPad Pro để dùng phần mềm ProCreate, nhưng lên xem thấy nhiều loại quá (em chưa dùng iPad baoh), các bác tư vấn giúp em 1 con ngon ngon mà giá tầm 15 triệu với ạ. Em cảm ơn.
15tr thì làm em Pro 10.5 cũ bản dung lượng 256 là ok b nhé !
Quote:
Originally Posted by baothang9x View Post
IPhone 4sLock mất sim ghép Grey có cách nào cho sống lại được k các bác
Giờ kiếm đc sim đó cũng vất đấy b nhé !
Reply With Quote
Old 27-02-2019, 15:00
quangdung.bkc's Avatar
quangdung.bkc quangdung.bkc is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Gio_anh_da_biet View Post
M có con 6s phím home k sd được nữa, khả năng bị hư do sao với giá sữa chữa tầm bao nhiêu nhỉ ?
6S lỗi home thường do 2 nguyên nhân chính:
1. 90% là đứt cáp. Câu lại cáp tầm 500k
2. 10% do lỗi trên main, sửa trên main cũng tầm 500k b nhé !
Quote:
Originally Posted by chutu007 View Post
Ipad mini 4 pin dùng đọc báo, fb thì bao lâu các bác, e mới thay cục pin bên icare mà thấy nó tụt nhanh quá
Thay ở iCare thì yên tâm rồi. Bạn để qua đêm xem tụt bn%? Nếu dưới 5% với iPad là ok nhé !
Quote:
Originally Posted by superprince View Post
Hi các bác, chẳng là em mua em iphone 8 plus ở cửa hàng chính hãng Lazada, dùng sắp hết hạn bảo hành (5/2/2019) thì phát hiện ra lỗi một đốm đen trên góc màn hình + gần đây thi thoảng bị lỗi rung cứ rè rè.
nhác mấy tuần thì nay mang ra Thakra one IPH bảo hành. lên đây nó phân vụ để xe máy khó tìm thật, ko xuống hẳn dốc mà phải phi vào giữa dốc để gửi, may mà vẫn dùng hết trí lực đi một vòng rồi cùng gửi đc
1h30 đến cửa hàng thì gặp một thanh niên râu quai nón tiếp, lễ tân hình như chỉ mỗi ông này, còn mấy ông kĩ thuật thì ngồi trong phòng sau thì phải.
Đưa máy test chán chê thì lỗi đốm màn hình ok, nhưng cái lỗi rung thì mãi không ra (vì thi thoảng mới bị). Máy mình thì bản VN/A nên check imei với serial là xong, không cần hóa đơn gì. Khi đưa máy cho bên CH thì phải xóa hết icloud, xóa dữ liệu trong máy, thành ra hơn mấy Gb tư liệu đi đời hết
Ngoài ra thì phải ngồi nghe nhân viên giảng giải về việc nếu bên cửa hàng mở máy mà thấy đã can thiệp rồi thì mất 330k, nếu gửi lên apple services kiểm tra sâu hơn mà phát hiện thì 3tr340k, nghe cũng hốt nhưng e tự tin chưa sửa chữa gì nên cũng ký rồi để máy đi về.
Về được tầm 1 tiếng thì nhận cuộc gọi từ bên CH bảo mở máy ra phát hiện thiếu mất một con ốc chỗ bộ phận rung e mới bảo lại là máy mới, còn bảo hành, chưa sửa chữa thì sao lại thiếu được, ông kĩ thuật mới bảo gọi lên Apple services để hỏi về vấn đề này xem để đỡ mất công gửi lên, lỡ bị trả máy về thì mất 3tr340k tiền phạt
e cũng gọi lên, giải thích lằng nhằn một lúc thì nhân viên apple tư vấn là cứ gửi lên để xem và giải quyết tốt hơn. Thế nên e cũng gọi lại cho bên Thakral xác nhận và chờ kết quả thế nào?
Nay đăng review lên đây cũng xin tư vấn các bác phát:
1. Có trường hợp nào máy Apple bán mà thiếu ốc hay không? Nếu có thì giờ e phải làm thế nào để được bảo hành, vì e cam đoan là chưa sửa chữa gì, có thể do va đập + thiếu ốc nên gần đây lỗi rung thi thoảng phát sinh.
2. Trường hợp 2 là bên Thakral làm rơi ốc, cái này cũng chỉ là một khả năng.
3. Nếu không được bảo hành thì có nên làm căng vụ này lên không, con kiến sợ kiện củ khoai nhưng rõ ràng mua máy chính hãng mà ko được hưởng quyền lại thì không cam.
Cảm ơn các thím nhiều ạ
Cũng chưa gặp vụ nào mà máy mới nguyên seal lại thiếu ốc rung đc. Chỉ có thể là vặn chưa chặt thì lâu lâu nó rung cũng rụng dần nhưng nó sản xuất bằng máy móc thì ko có chuyện con này vặn chặt, con kia lỏng đc bạn nhé !
Quote:
Originally Posted by ihavemoney View Post
Mình mới được tặng ip 8 plus lock. Vậy thì việc cần làm của mình bây h là gì để dùng đc sim viettel nhỉ .

Được gửi từ Óc chó - vozForums
Mua sim ghép về ghép thôi bạn.
Quote:
Originally Posted by ConMuBanXoi View Post
wifi của con ip 6s của mình cứ bị chập chờn là lỗi gì các bác nhỉ? Kiểu dùng 1 tí r nó tắt xong báo lỗi mật khẩu sai và k kết nối đc mạng chờ 2-3p mới kết nối đc xong lặp lại như vậy
Quote:
Originally Posted by beovila1 View Post
8plus lên 12.12 hao pin vl... truocs xài onscreen đx 10h giờ còn 8h...

Được gửi từ MSI 1080ti - vozForums
Khả năng cao là lỗi IC Wifi bạn nhé ! Thay thế chắc 600k gì đó là ok đấy.
Quote:
Originally Posted by lorenken97 View Post
iphone x 86% pin dao nay hay bi lag vkl
Quote:
Originally Posted by DonGianLaLon View Post
Có cách nào hạ được ios k các bác. Em đang ở ios 12 iphone 6s

Được gửi từ iPhone 6s - vozForums
Có 1 các duy nhất để hạ iOS là kiếm con khác iOS thấp hơn bạn nhé
Quote:
Originally Posted by luytvn View Post
Mấy bác tư vấn mình 1 bộ cáp và củ sạc tầm dưới 500k với. Mình dùng ip 7+

Sent from my Luyt using vozForums
Mua sạc cáp zin bóc máy ở 1 số cửa hàng uy tín là ok đấy bạn nhé !
Quote:
Originally Posted by mozart_nht View Post
Ipad tiki trading có phải máy chính hãng phân phối ko mấy má?

Có lỗi ra thẳng Apple bh có đc ko?
iPad bảo hành toàn cầu nên ko quan tâm mua chính hãng hay xách tay. Chỉ quan tâm xem nó có đúng là nguyên seal chưa active ko là đc.
Quote:
Originally Posted by gaukaka View Post
Thay pin ở đâu uy tín ạ. e Macbook pro retina mid 2012.
Mà thấy giá 650k, 950, 1150, rồi 1.950k. Có phải cùng 1 loại ko ạ, hoang mang vl
Cơ bản nó cũng có nhiều loại bạn nhé. Mới, cũ, zin, lô, cao cấp. Thường pin dùng ổn thì phải 1tr5 - 1tr900k là đúng bạn nhé !
Quote:
Originally Posted by Mons View Post
Các bác cho em hỏi, nhà có con Iphone 5s cho bà cụ dưới quê xài, lúc giao ghi vô giấy passcode với email hết cho bà cụ, mà giờ bà không xài , mất tờ giấy với passcode rồi, Mình dùng recovery trên itune để cập nhật mà đến bước cuối nó lại báo là không cập nhật được. Đã dùng hết số Passcode ( Iphone báo đã bị vô hiệu), giờ còn cách nào để cứu được không ạ =.=!.

Ngoài ra có cách nào kiếm địa chỉa email của tài khoản icloud mà không cần vô passcode không, em kiếm ra được địa chỉ email đăng ký iTune thì e sẽ dùng tài khoản chính của mình để khôi phục lại được, vì thường email phụ em đăng ký đều dùng 1 pass của e hết.
Chắc mua con khác cho bà già thôi bác nhé )
Reply With Quote
Old 03-03-2019, 11:30
Venky's Avatar
Venky Venky is online now
Senior Member

Các thím cho em hỏi với. Em muốn mua cái mac cũ để code, budget 35m đổ lại.
Nhu cầu chỉ code, không chơi game với cả không chỉnh sửa ảnh
Em thích 15 inch nhìn cho thoải mái nên tìm hiểu thử thấy có 2 em Mjlt2 và Mjlq2.
Em nên chọn em nào ạ, hoặc có option nào tốt hơn trong tầm giá không ạ (bản 2017, 2018 chẳng hạn)
Reply With Quote
Old 03-03-2019, 11:38
bdhcm bdhcm is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Venky View Post
Các thím cho em hỏi với. Em muốn mua cái mac cũ để code, budget 35m đổ lại.
Nhu cầu chỉ code, không chơi game với cả không chỉnh sửa ảnh
Em thích 15 inch nhìn cho thoải mái nên tìm hiểu thử thấy có 2 em Mjlt2 và Mjlq2.
Em nên chọn em nào ạ, hoặc có option nào tốt hơn trong tầm giá không ạ (bản 2017, 2018 chẳng hạn)
T2 cho có card rời chạy máy ảo gì đó
Mấy con 2017, 2018 thì ra gõ thử bàn phím xem có gõ nhiều được trên đó không
Mà budget suýt sao thì mua T2 về khỏi mua thêm gì chứ 2017 2018 lại phải mua thêm mớ adapter Type C nữa
Reply With Quote
Old 03-03-2019, 13:40
Venky's Avatar
Venky Venky is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bdhcm View Post
T2 cho có card rời chạy máy ảo gì đó
Mấy con 2017, 2018 thì ra gõ thử bàn phím xem có gõ nhiều được trên đó không
Mà budget suýt sao thì mua T2 về khỏi mua thêm gì chứ 2017 2018 lại phải mua thêm mớ adapter Type C nữa
Cảm ơn bác nhiều nha.
Lúc đầu em phân vân mấy con 16 17 18 pro 13 inch, cơ mà sợ nhỏ quá mỏi mắt nên thôi lấy cái 15 inch cho lành
Reply With Quote
Old 03-03-2019, 17:48
bdhcm bdhcm is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Venky View Post
Cảm ơn bác nhiều nha.
Lúc đầu em phân vân mấy con 16 17 18 pro 13 inch, cơ mà sợ nhỏ quá mỏi mắt nên thôi lấy cái 15 inch cho lành
13" hư màn nhiều lắm
Reply With Quote
Old 03-03-2019, 18:21
Mjollnir23's Avatar
Mjollnir23 Mjollnir23 is offline
Đã tốn tiền

Mình có 1 con macpro đời early 2011, bị hiện tượng là bật lên là kêu 3 beep, ko chạy đc, mình tháo ra thử từng khe ram phát hiện 1 khe cứ cắm vào là bị, cắm sang khe còn lại thì lại boot bình thường, có phải lỗi 1 khe ram ko hay bị lỗi thanh đó thôi, máy h còn 2g chậm như con pen 4 vậy nếu xấu nhất là lỗi khe ram có khả năng sửa được ko

Sent from Xiaomi MI 8 Lite using vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules