Cần giúp Mức độ sóng của Aptek A134GHU - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Mạng gia đình & Doanh nghiệp nhỏ

Thread Tools
Old 07-02-2019, 21:48
bao4488's Avatar
bao4488 bao4488 is offline
Senior Member

Re: Mức độ sóng của Aptek A134GHU

Quote:
Originally Posted by Leonardo De Kenji View Post
Wi-Fi mạnh là khi vào tay người cũng phải biết settings, chỉnh chọt các kiểu và hiểu rõ vùng phủ sóng nữa mấy thím!

Chứ không phải cứ "nghe thấy nó mạnh" là mua về cắm lên nó mạnh ngay cho các thím đâu, còn phải đo kiểm test sóng các kiểu nữa.

Hai thím #1 với #6 mà mua con NETGEAR X6S em đang xài chắc các thím cũng đòi trả lại mất
Mình tinh chỉnh đủ channel rồi thím. Còn kiểm test sóng còn cách nào khác App Wifi Analyzer không?
Chứ mình chỉnh các kiểu đứng dưới lầu là chỉ còn -85dBm ở tần số 2.4Ghz. Trong trang quản trị ngoài 3 mục Signal Strength - 2.4Ghz - 5Ghz thì còn chỉnh mục nào nữa nhỉ, thím thông não phát?
Reply With Quote
Old 09-02-2019, 22:36
Leonardo De Kenji's Avatar
Leonardo De Kenji Leonardo De Kenji is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bao4488 View Post
Mình tinh chỉnh đủ channel rồi thím. Còn kiểm test sóng còn cách nào khác App Wifi Analyzer không?
Chứ mình chỉnh các kiểu đứng dưới lầu là chỉ còn -85dBm ở tần số 2.4Ghz. Trong trang quản trị ngoài 3 mục Signal Strength - 2.4Ghz - 5Ghz thì còn chỉnh mục nào nữa nhỉ, thím thông não phát?
Quan trọng là bác bảo con A134GHU này yếu, nhưng bác đã có con nào tương đương để so sánh chưa ạ.

Em nó có thể yếu với nhà bác, nhưng vẫn mạnh hơn các con khác nếu lắp cùng vị trí, vậy thì vấn đề đâu phải ở em nó, là do nhà bác quá kín thôi.

Tối ưu đa số là tính toán vị trí đặt Wi-Fi cho hợp lý là chính, còn kể cả con NETGEAR X6S nhà em cũng chỉ hơn con A134GHU này được một tí thôi bác nhé
Reply With Quote
Old 09-02-2019, 22:54
bao4488's Avatar
bao4488 bao4488 is offline
Senior Member

Quote:
Quan trọng là bác bảo con A134GHU này yếu, nhưng bác đã có con nào tương đương để so sánh chưa ạ.

Em nó có thể yếu với nhà bác, nhưng vẫn mạnh hơn các con khác nếu lắp cùng vị trí, vậy thì vấn đề đâu phải ở em nó, là do nhà bác quá kín thôi.

Tối ưu đa số là tính toán vị trí đặt Wi-Fi cho hợp lý là chính, còn kể cả con NETGEAR X6S nhà em cũng chỉ hơn con A134GHU này được một tí thôi bác nhé
căng thế nhỉ. Thế chỉ còn cách lắp thêm repeater thôi nhỉ? Còn phương án hay thiết lập nào khác không?
Tính lấy 2 3 con Xiaomi Pro để sóng sánh chan hòa khắp tòa nhà
Reply With Quote
Old 10-02-2019, 17:33
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bao4488 View Post
căng thế nhỉ. Thế chỉ còn cách lắp thêm repeater thôi nhỉ? Còn phương án hay thiết lập nào khác không?
Tính lấy 2 3 con Xiaomi Pro để sóng sánh chan hòa khắp tòa nhà
Lắp nhiều con thì lại trùng SSID, phân loại các kiểu.

Em thì đi lắp toàn thực tế đến nhà khách khảo sát rồi báo giá, không báo qua điện thoại/tin nhắn vì mỗi nhà cấu trúc 1 kiểu.

Cùng là 100m2 nhưng có nhà sóng vi vu, có nhà gặp đám tường với gỗ sóng chưa kịp mạnh đã yếu luôn rồi
Reply With Quote
Old 15-02-2019, 10:40
radian's Avatar
radian radian is offline
Senior Member

Quote:
Lắp nhiều con thì lại trùng SSID, phân loại các kiểu.

Em thì đi lắp toàn thực tế đến nhà khách khảo sát rồi báo giá, không báo qua điện thoại/tin nhắn vì mỗi nhà cấu trúc 1 kiểu.

Cùng là 100m2 nhưng có nhà sóng vi vu, có nhà gặp đám tường với gỗ sóng chưa kịp mạnh đã yếu luôn rồi
Bác cho em hỏi Netgear X6/X6S dùng được mesh với AP (mikrotik 2.4) có ngon ko? Hiện ở nhà em đang dùng 02 em Mikrotik 951Ui backbone bằng dây, wireless cấu hình mesh, cơ bản là khá ok nhưng do xuyên tường nhiều nên throughput 2.4 kém ko stream được HD. Định bổ sung 5.0 để xem phim, 2.4 dùng bình thường.
Reply With Quote
Old 16-02-2019, 21:06
Senior Member

Quote:
Originally Posted by radian View Post
Bác cho em hỏi Netgear X6/X6S dùng được mesh với AP (mikrotik 2.4) có ngon ko? Hiện ở nhà em đang dùng 02 em Mikrotik 951Ui backbone bằng dây, wireless cấu hình mesh, cơ bản là khá ok nhưng do xuyên tường nhiều nên throughput 2.4 kém ko stream được HD. Định bổ sung 5.0 để xem phim, 2.4 dùng bình thường.
Khác hãng em nghĩ không MESH được đâu bác
Reply With Quote
Old 16-02-2019, 21:54
radian's Avatar
radian radian is offline
Senior Member

Quote:
Khác hãng em nghĩ không MESH được đâu bác
Nó quảng cáo là Mesh extender với bất kỳ thiết bị wifi nào đấy bác

http://netgear.com/home/products/net...nge-extenders/