[Cuối năm rảnh dé] Tư vấn tâm lý tình cảm, phát triển bản thân etc... - Page 165 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 20-01-2019, 20:22
Krazy1 Krazy1 is offline
Senior Member

Re: [Cuối năm rảnh dé] Tư vấn tâm lý tình cảm, phát triển bản thân etc...

Quote:
Originally Posted by Rach uyen sia View Post
mk là mình hay là mẹ kiếp thế mấy thím, ko bjk nó có đang chửi e ko, em già rooig lên mấy ngôn ngữ kiểu này ko hiểu
củ thể là: trò chơi bắt đầu khi p tl mk
Trò chơi bắt đầu khi pé thọc lét mẹ kiếp

Trò chơi bắt đầu khi *Tên* trả lời mình
Reply With Quote
Old 20-01-2019, 21:57
DesiRulez DesiRulez is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by HoaLacManThien View Post

Quy trình đây em:

Làm xong thấy mình cũng ổn và còn thích gái thì nhào vào thôi.
Anh cho em hỏi là trường hợp gái đã có người yêu mà hằng ngày gái đều nhắn tin cho em đủ thứ chuyện là sao anh ? Khi thì giặt đồ gãy móng tay, lúc bị ba má la, lúc chạy xe lạc đường, lúc mất ngủ, mất tiền, hư xe rồi nó mua đồ lúc nào cũng hỏi ý kiến em, gái hay gửi hình hài clip nhảm cho em coi nữa.

Em thì lùn, nghèo, đã tỏ tình với nó và tạch. Nó cứ mỗi ngày nhắn tin đều cho em
Reply With Quote
Old 21-01-2019, 00:20
Rach uyen sia's Avatar
Rach uyen sia Rach uyen sia is offline
Senior Member

mấy thím tư vấn cho em cái
- em hỏi gái có người yêu chưa, gái bảo có rồi.
-em hỏi gái nghĩ thế nào về kẻ thứ 3 gái bảo, kẻ thứ 3 không có lỗi gì mà do quan hệ giữa 2 người thôi, nếu 2 người yêu nhau thì kẻ thứ 3 không thể làm được gì.
nói chung là gái bật đèn xanh cho em các kiểu nữa mà em đang phân vân ko bjk tán hay ko
nếu tán cũng ko bjk phải làm gì, thái độ như thế nào khi nó vẫn đang có người yêu .
Reply With Quote
Old 21-01-2019, 10:45
HoaLacManThien's Avatar
HoaLacManThien HoaLacManThien is online now
Đã tốn tiền

GÁI CÓ NY RỒI VẪN CHỦ ĐỘNG PM HÀNG NGÀY/ GẶP GỠ ĐI CHƠI

Trừ bạn bè thân thiết, việc gái có ny rồi mà vẫn chủ động pm zai, nói chuyện hàng ngày & gặp gỡ thường có mấy trường hợp:

1. Gái thấy zai ok và muốn chuyển tàu:

Gái ko hạnh phúc với ny và muốn thay đổi

Còn trường hợp ny rất yêu và đối xử tốt thì gái có tiêu chuẩn cao/ tham vọng/ đòi hỏi nhiều hơn khả năng mà ny có thể đáp ứng

Đặc điểm để xác nhận:
* Zai ngon lành, bằng hoặc hơn ny hiện tại của gái
* Gái hay than thở về chuyện tình cảm ( ny ko quan tâm, ko hạnh phúc, mất niềm tin vào ty, cần 1 chỗ dựa...)
* Hay gửi ảnh selfie xinh đẹp, nhưng lại giấu tịt ảnh chụp chung hay đi chơi với ny
* FB, Insta ko thấy, hoặc xưa thấy giờ thì hạn chế sự xuất hiện của ny. Nếu có thêm các stt ngôn lù, than thở về yêu đương thì càng rõ
* Gái hay đặt câu hỏi, giả định rồi than thở về tương lai như: "Liệu sau này mình có còn nc với nhau ko nhỉ"/ "Anh có ny chắc chả dành thời gian cho em nữa đâu"/ "Con trai ai cũng chỉ nhiệt tình lúc đầu thôi..."
* Gái share về cuộc sống và sở thích bản thân và hỏi zai về những thứ ấy, nghe nhạc zai share, đi quán ăn zai thích, muốn gặp gỡ, muốn bước vào cuộc sống của zai
* Đã gặp gỡ 2-3 lần ( hoặc nếu chưa gặp là do điều kiện ko cho phép, như bận bịu hoặc Việt Kiều có hẹn gặp trong tương lai).
* "Ghen" khi zai đi chơi hoặc kể về gái khác

2. Gái muốn giữ làm Plan B:

Có điểm tương đồng với #1
Chỉ khác là gái vẫn đang vừa lòng với mqh hiện tại và ko có ý định thay đổi lớn, hoặc vì về tổng thể zai ko hơn hẳn ny nên gái ko quá vồ vập.

Đặc điểm để xác nhận:
* Zai cũng ok phết, bỏ thì tiếc nên giữ lại biết đâu có dịp dùng
* Gái vẫn update tình hình yêu đương hạnh phúc dù trò chuyện nhiệt tình với zai hàng ngày
* Gái khen zai rất nhiều, nào gallant, tâm lý, đẹp trai, cô nào may mắn quen được zai. Có thể so sánh nhưng ko chê trách hay than vãn gì về ny.
* Sau 1-2 lần gặp gỡ xác nhận lúc đầu, sau đó chỉ thỉnh thoảng là các kèo cafe/ ăn trưa hoặc tối mang tính duy trì tình cảm chứ ko có các kèo xem phim, bay nhảy, hoạt động để zai có cơ hội thân mật
* Giữ mqh ở mức cả 2 đều hứng thú với nhau, nhưng ko cho zai cảm giác cơ hội tấn công đến rồi ( khi nào gái chán ny và muốn chuyển tàu thì mới nháy tín hiệu)

3. Gái dùng zai để bù vào hạn chế của ny:
Gái vẫn nhiều tình cảm với ny, hay chí ít là ko có mối nào như #1, #2 để mà nghĩ đến thay đổi.

Tuy nhiên ny có 1 số mặt hạn chế và ko thể đáp ứng gái ở khía cạnh đó, vì vậy gái tìm những mqh khác để thoả mãn.

Đặc điểm để xác nhận:
* Zai thua ny gái về tổng thể, chỉ thắng cục bộ ở một vài khía cạnh

* Mqh hình thành trên khía cạnh mà ưu điểm của zai bù đắp cho khuyết điểm của ny gái.
Quote:
- Người yêu gái ở xa, ko quan tâm chăm sóc được <<< Zai ở gần chiều chuộng, dẫn đi ăn đi chơi
-> Foodzone, Moviezone, chơi bời zone

- Người yêu gái bận bịu, vô tâm ko lắng nghe và chia sẻ với gái được <<< Zai sẵn sàng mọi lúc, lắng nghe, khuyên nhủ, an ủi
-> Tâm sự zone, tri kỷ zone

- Người yêu gái ysl, ko thoả mãn gái được <<< Zai tập gym, 6 múi, húc khoẻ
-> Chat X, FWB, Xpartner

- Người yêu gái nghèo, còn đang vật lộn với sự nghiệp ko mua sắm cho gái được <<< Zai thành đạt, giàu có
-> Bao nuôi, Bố đường

- ....
Lưu ý: Chỉ một số zone trong dạng này yc nói chuyện hàng ngày. Một số khác lúc cần mới nói thôi
* Mqh có qua có lại, zai vẫn thụ hưởng lợi ích nào đó từ gái.
* Nếu zai manh động đe doạ đến mqh chính thức thường sẽ bị loại bỏ và thay thế bởi 1 người mới.
* Mqh chỉ gói gọn trong việc thoả mãn vài khía cạnh nhất định. Có phát triển cũng chỉ sâu thêm về khía cạnh đó chứ khó mà phát triển rộng ra các mặt khác được.
* Mqh thoả mãn càng nhiều khía cạnh thì zone càng phức tạp, nếu chiếm đủ nhiều thì có khả năng phụ thay cho chính & lật kèo. Dù rất ít trường hợp thành công vì nếu gái chia tay ny thì cũng thường nhảy sang zai #1, #2 nếu có.

4. Gái lạm dụng bởi zai dâng hiến:

Gái và ny vẫn ổn, mọi thứ khác cũng ok. Nhưng zai cung phụng, hầu hạ thì tội gì ko gật

Đặc điểm để xác nhận:
* Zai thua ny gái toàn tập, nhìn là biết ko có cửa nó thích
* Giá trị zai mang lại quá thấp, kiểu đưa đón/ mua đồ ăn/ nghe than thở... vớ đâu cũng được người thay thế

* Gái thuộc dạng tham lam, hay thả thính, ko phũ hẳn zai nào
* Nhu cầu của gái ko rõ rệt, cũng ko thiếu thốn. Dù ny vẫn cung phụng đầy đủ nhưng zai dâng được gì thì nó đớp thêm thôi
* Lợi dụng được gì là lợi dụng, từ trút rác rác cảm xúc cho đến nhờ mua đồ ăn, ship hàng, việc khắm khú mà bạn trai nó ko làm...
* Chỉ pm hoặc hẹn khi cần, đôi khi dồn dập sau đó lặng thinh cho đến lần kế tiếp
* Mqh chỉ gái hưởng lợi, zai ko nhận được gì nhiều ngoài mấy lời khen bằng nước bọt suông
...

PHẦN EM

Quote:
Originally Posted by DesiRulez View Post
Anh cho em hỏi là trường hợp gái đã có người yêu mà hằng ngày gái đều nhắn tin cho em đủ thứ chuyện là sao anh ? Khi thì giặt đồ gãy móng tay, lúc bị ba má la, lúc chạy xe lạc đường, lúc mất ngủ, mất tiền, hư xe rồi nó mua đồ lúc nào cũng hỏi ý kiến em, gái hay gửi hình hài clip nhảm cho em coi nữa.

Em thì lùn, nghèo, đã tỏ tình với nó và tạch. Nó cứ mỗi ngày nhắn tin đều cho em
Theo biểu hiện của gái và nguồn lực của em thì thiên về 3 hơn. Còn chính xác thì phải xem có em được hưởng lợi gì từ mqh đó ko hay chỉ là thùng rác thuần tuý

Nếu chuyện vui vẻ gái cũng tâm sự với em, thức khuya nói chuyện với em, em có chuyện buồn và tâm sự gái cũng để tâm lắng nghe và chia sẻ -> #3 [ tâm sự zone].

Còn nếu nó thích thì nó gọi, chán hay có kèo đi chơi là nó off, nó than vãn thì em phải nghe hết, em tâm sự thì nó spam icon hoặc seen. Ngoài xả rác nó còn nhờ vả etc đủ thứ lông gà vỏ tỏi -> #4 [ thùng rác zone/ Osin zone]

Mà thực ra có là cái nào thì cũng tệ hại, có điều đi hay ở là tuỳ sở thích ( khổ dâm) của em

Last edited by HoaLacManThien; 21-01-2019 at 17:10.
Reply With Quote
Old 21-01-2019, 12:20
phongem's Avatar
phongem phongem is offline
Senior Member

ko phải bạn thân từ bé mà gái có ny vẫn tâm sự hàng ngày thì nó coi b chả khác nào thùng rác đêtr nó tấm sự xả stress hàng ngày, tốt nhất là buông nhanh đi thím
Reply With Quote
Old 21-01-2019, 12:27
caybut27 caybut27 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by HoaLacManThien View Post

GÁI CÓ NY RỒI VẤN CHỦ ĐỘNG PM NÓI CHUYỆN HÀNG NGÀY

làm nghề gì mà rành dữ vậy cha nội
Reply With Quote
Old 21-01-2019, 13:52
HoaLacManThien's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Rach uyen sia View Post
mấy thím tư vấn cho em cái
- Em hỏi gái có người yêu chưa, gái bảo có rồi.
- Em hỏi gái nghĩ thế nào về kẻ thứ 3 gái bảo, kẻ thứ 3 không có lỗi gì mà do quan hệ giữa 2 người thôi, nếu 2 người yêu nhau thì kẻ thứ 3 không thể làm được gì.
Nói chung là gái bật đèn xanh cho em các kiểu nữa mà em đang phân vân ko bjk tán hay ko
Nếu tán cũng ko bjk phải làm gì, thái độ như thế nào khi nó vẫn đang có người yêu .
Có dấu hiệu gì mà em kêu gái bật đèn xanh

Nếu chỉ có dòng bôi xanh thì đơn thuần là gái tự cấp cho bản thân lý do để nói chuyện thân mật, đi chơi, nhận sự chăm sóc quan tâm từ zai khác dù đã có ny

Vì nếu "chong xáng" thì sẽ ko có cơ hội để zai làm kẻ thức 3, và 2 người yêu nhau thì không ai xen vào được -> nó có abc với em cũng chả sao cả. :3

Mà kẻ thứ 3 ko sơ múi được gì chính là em đấy =)))))))))).

Last edited by HoaLacManThien; 21-01-2019 at 14:36.
Reply With Quote
Old 21-01-2019, 14:39
rongdaen's Avatar
rongdaen rongdaen is offline
Member

Quote:
Originally Posted by caybut27 View Post
làm nghề gì mà rành dữ vậy cha nội
Nghiên cứu hành vi con người

Gửi từ Xiaomi Redmi 5A bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 21-01-2019, 19:15
hoanghuytn's Avatar
hoanghuytn hoanghuytn is offline
Member

Re: Page 167 - [Cuối năm rảnh dé] Tư vấn tâm lý tình cảm, phát triển bản thân etc...

Bác tư vấn giúp em vấn đề này được không:
Khi đã là người yêu rồi thì vấn đề quan tâm,đi chơi,nhắn tin,gọi điện thế nào là hợp lý,không bị đỉa đói hay vô tâm được không?
(trường hợp 2 người cách nhau khoảng 30km nên k phải muốn gặp lúc nào là gặp)

E cảm ơn bác!!!

Được gửi từ iPhone 6s Plus - vozForums
Reply With Quote
Old 22-01-2019, 13:55
HoaLacManThien's Avatar
Đã tốn tiền

Re: Page 167 - [Cuối năm rảnh dé] Tư vấn tâm lý tình cảm, phát triển bản thân etc...

Quote:
Originally Posted by hoanghuytn View Post
Bác tư vấn giúp em vấn đề này được không:
Khi đã là người yêu rồi thì vấn đề quan tâm, đi chơi, nhắn tin, gọi điện thế nào là hợp lý, không bị đỉa đói hay vô tâm được không?
(trường hợp 2 người cách nhau khoảng 30km nên k phải muốn gặp lúc nào là gặp)

E cảm ơn bác!!!

Được gửi từ iPhone 6s Plus - vozForums
Mỗi 1 vấn đề sau dấu phẩy đủ để viết 1 cuốn sách rồi em. Tóm tắt kiểu gì được
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules