Chuyện đau đớn nhất đời người. - Page 138 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Superthreads - Wiki vOz

Thread Tools
Old 15-01-2019, 21:45
thienvl334's Avatar
thienvl334 thienvl334 is online now
Đã tốn tiền

Re: Chuyện đau đớn nhất đời người.

Mẹ mình nay gần 60 rồi, sáng bác sĩ bảo di căn phổi rồi, chắc ko qua năm sau. Vẫn chưa nói mẹ biết, giờ trống rỗng quá mấy thím ơi. Chưa báo hiếu được ngày nào mà giờ haizz
Reply With Quote
Old 01-03-2019, 06:42
CullingBlade CullingBlade is offline
Member

[quote=longct_shi;149341967]

Bố mẹ lo dc cho bác rồi.
Bh vẫn còn cơ hội trả ơn cho bố mẹ bác đó.
Trên cuộc đời này ko bh có từ muộn nếu ta biết cố gắng.
Bạn biết vấn bản thân đã là một điều tốt rồi!
Hãy duy trì nó và biến nó thành hành động đi.
Đàn ô con trai dám làm dám nhận, dám sửa sai!
Ai cũng mắc sai lầm trong đời cả. Cái sai lớn hơn nhiều đó là viết mình sai mà ko chịu nhận, ko dũng cảm nhận lỗi thì sẽ sai càng sai hơn thôi.

Sent from Sony SOV36 using vozFApp
Reply With Quote
Old 01-03-2019, 06:43
CullingBlade CullingBlade is offline
Member

Quote:
Originally Posted by thienvl334 View Post
Mẹ mình nay gần 60 rồi, sáng bác sĩ bảo di căn phổi rồi, chắc ko qua năm sau. Vẫn chưa nói mẹ biết, giờ trống rỗng quá mấy thím ơi. Chưa báo hiếu được ngày nào mà giờ haizz
Dành tg còn lại báo hiếu thôi bác!

Sent from Sony SOV36 using vozFApp
Reply With Quote
Old 12-03-2019, 10:04
giaky.'s Avatar
giaky. giaky. is offline
Member

tao chả bùn gì , má tao tao lo đầy đủ , đi du lịch đủ nước , sau này má tao có trăm tuổi tao cũng không hối tiếc . Báo hiếu là việc bây giờ đừng để ngaỳ maiai
Reply With Quote
Old 18-03-2019, 19:53
tailt01319 tailt01319 is online now
Đã tốn tiền

Cuộc đời nhanh như 1 cơn gió.
Bà nội vừa mất gần tuần. Sinh lão bệnh tử đời người khó tránh nhưng vẫn đau lòng. Ngày bé về nhà chơi 3 tháng hè, ở vs bà là chính, đi chợ từ ngày còn ngồi thúng, sau đó là đi bộ, sau đó là đèo bà đi, đến ngày bà k thể đi đc nữa do tai biến, chỉ lê lết trong nhà. Ông cũng già đi rồi, ông khóc vì thương bà. Đưa ông ra mộ, nhìn ông khóc mà lòng đau như cắt. Cuộc sống thật vô thường.
Buồn cái là bà đi đúng tuần mình k về. Vì cviec bận bịu mệt quá, bt tuần nào cũng về quê, riêng tuần này k về thì có chuyện. Nhà thì neo người, mất đi 1 người là nỗi buồn dai dẳng.
Chú cũng ở nc ngoài về viếng bà, nhưng về có 2 ngày. Mẹ con với nhau mà sao thấy sống vô tình quá. Ai cũng nghĩ sẽ ở 1 tuần, cuối cùng ở 2 ngày. Nhìn ông như thế mà cũng đi được. Khổ thân ông.
Cuộc đời đúng là khổ nhất khi về già k có ai bên cạnh. Tâm sự đôi dòng k đầu k cuối.

Sent using vozFApp
Reply With Quote
Old 11-04-2019, 17:43
nhinhi466 nhinhi466 is offline
Junior Member

xin ncchaoooooo
Reply With Quote
Old 17-04-2019, 03:10
phudu27 phudu27 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by tailt01319 View Post
Cuộc đời nhanh như 1 cơn gió.
Bà nội vừa mất gần tuần. Sinh lão bệnh tử đời người khó tránh nhưng vẫn đau lòng. Ngày bé về nhà chơi 3 tháng hè, ở vs bà là chính, đi chợ từ ngày còn ngồi thúng, sau đó là đi bộ, sau đó là đèo bà đi, đến ngày bà k thể đi đc nữa do tai biến, chỉ lê lết trong nhà. Ông cũng già đi rồi, ông khóc vì thương bà. Đưa ông ra mộ, nhìn ông khóc mà lòng đau như cắt. Cuộc sống thật vô thường.
Buồn cái là bà đi đúng tuần mình k về. Vì cviec bận bịu mệt quá, bt tuần nào cũng về quê, riêng tuần này k về thì có chuyện. Nhà thì neo người, mất đi 1 người là nỗi buồn dai dẳng.
Chú cũng ở nc ngoài về viếng bà, nhưng về có 2 ngày. Mẹ con với nhau mà sao thấy sống vô tình quá. Ai cũng nghĩ sẽ ở 1 tuần, cuối cùng ở 2 ngày. Nhìn ông như thế mà cũng đi được. Khổ thân ông.
Cuộc đời đúng là khổ nhất khi về già k có ai bên cạnh. Tâm sự đôi dòng k đầu k cuối.

Sent using vozFApp
Đọc cmt cùa thím mà chỉ muốn khóc, không dám nghĩ đến một ngày ba mẹ sẽ rời xa mình. Mình đang ở xa ba mẹ, k về thăm được, nhìn ba mẹ ngày càng lớn tuổi, bệnh nhiều. Nhiều khi chỉ muốn bỏ hết về với ba mẹ. Mà sợ về thì bm lo. Xa nhà, buồn cũng không có ai tâm sự, nhiều khi chán nản.
Reply With Quote
Old 17-04-2019, 09:04
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by phudu27 View Post
Đọc cmt cùa thím mà chỉ muốn khóc, không dám nghĩ đến một ngày ba mẹ sẽ rời xa mình. Mình đang ở xa ba mẹ, k về thăm được, nhìn ba mẹ ngày càng lớn tuổi, bệnh nhiều. Nhiều khi chỉ muốn bỏ hết về với ba mẹ. Mà sợ về thì bm lo. Xa nhà, buồn cũng không có ai tâm sự, nhiều khi chán nản.
cs mỗi người mỗi hoàn cảnh nhưng tốt nhất nên cố gắng ở gần bố mẹ nhiều nhất khi có thể bạn ah
Reply With Quote
Old 17-04-2019, 22:04
phudu27 phudu27 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by tailt01319 View Post
cs mỗi người mỗi hoàn cảnh nhưng tốt nhất nên cố gắng ở gần bố mẹ nhiều nhất khi có thể bạn ah
Cám ơn lời khuyên. Mình cũng muốn vậy, mà không về được, về thì ba mẹ lại lo, hỏi sao lại về dù biết là rất mong mình về. Cảm thấy bất lực, nhiều khi chỉ muốn bỏ hết công việc, về ở, chăm sóc ba mẹ. Ngày nào cũng gọi nói chuyện, cứ tới giờ mình gọi là ba mẹ ngồi chờ rồi. Ngày nào không gọi được, là "mẹ mày nói sao giờ này chưa thấy gọi".

Càng lớn tuổi, nhìn thấy ba mẹ ngày càng yếu đi, buồn không thể tả. Ra đời, cố gắng tỏ ra mạnh mẽ, không có ai/ không muốn tâm sự với ai, buồn. Đọc comment của bác, càng buồn thêm.
Reply With Quote
Old 17-04-2019, 22:11
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by phudu27 View Post
Cám ơn lời khuyên. Mình cũng muốn vậy, mà không về được, về thì ba mẹ lại lo, hỏi sao lại về dù biết là rất mong mình về. Cảm thấy bất lực, nhiều khi chỉ muốn bỏ hết công việc, về ở, chăm sóc ba mẹ. Ngày nào cũng gọi nói chuyện, cứ tới giờ mình gọi là ba mẹ ngồi chờ rồi. Ngày nào không gọi được, là "mẹ mày nói sao giờ này chưa thấy gọi".

Càng lớn tuổi, nhìn thấy ba mẹ ngày càng yếu đi, buồn không thể tả. Ra đời, cố gắng tỏ ra mạnh mẽ, không có ai/ không muốn tâm sự với ai, buồn. Đọc comment của bác, càng buồn thêm.
Đời người sinh lão bệnh tử khó tránh, cứ làm sao khi còn vui vẻ thì hãy vui vẻ bạn ah.
Còn nếu ba mẹ như vậy mình đoán chắc 2 cụ ở 1 mình, nếu có đk thì đón 2 cụ ở cùng đi bạn. Chỉ là suy nghĩ vậy thôi.

Sent using vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules