Hội Chinese phone (Xiaomi, Meizu, Huawei...) - Thảo luận, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, kết nối bạn bè :D - Page 4116 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Thiết bị di động

Thread Tools
Old 14-01-2019, 14:41
sluogn's Avatar
sluogn sluogn is offline
Senior Member

Re: Hội Chinese phone (Xiaomi, Meizu, Huawei...) - Thảo luận, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, kết nối bạn bè :D

Quote:
Originally Posted by langtuthanhthien_1 View Post
gấu em nào giờ chỉ xài có fb, mess, utub, insta, zalo, mail là chính thôi bác, app e ko tải thì chắc gấu cũng chẳng tải thêm gì, lâu lâu có dùng lazada, shopee, hết. Cam thì muốn chụp ảo dịu thôi + app chỉnh sửa. Với mua xài tạm, dành tiền đám cưới xong còn dư thì mua lại ip cho xài.
mấy con Realme C1 ít người xài không biết có lỗi gì nặng không
bác cứ tham khảo đi được thì xúc chứ 2tr5 ít có máy nào ngon lắm
Quote:
Originally Posted by greenhope View Post
Tính chuyển sang loại cường lực full viền cho Mi8 SE để vuốt Back cho đỡ cấn mà thấy mấy bác nói dán loại full viền toàn bị lẹm màn, chỉ có Baseus và CP+ Max là không bị nên hỏi thử mấy bác có hình chụp cận cảnh 2 loại cường lực đó để xem cái viền nó mỏng cỡ nào không ? Có mấy hình loại thường 50k thấy bên shopee.

Loại thường thấy viền dày.
Image

Loại viền mỏng hơn tí.
Image
Baseus và CP+ Max không bị có lẹm đâu, nó vừa tới mép viền đen màn hình
ai mà nói bị lẹm là do dán không kỹ với không đúng cách rồi đổ thừa
dán cường lực full màn không phải chỉ gỡ ra ịn vào là xong, ngồi canh cả buổi lột ra dán lại mới không bị lẹm
nếu bác muốn ngon thì mua luôn CP+ Max chứ Baseus không khoét lỗ cam, cảm biến nên hay bị lỗi cảm biến, Baseus ngon bổ rẻ thôi
cái CP+ Max nó khoét lỗ nên dán cực hơn nữa, dán không kỹ phần tai thỏ lẹm xuống màn hình luôn
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 14:45
vietngohong's Avatar
vietngohong vietngohong is offline
Đã tốn tiền

Re: Hội Chinese phone (Xiaomi, Meizu, Huawei...) - Thảo luận, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, kết nối bạn bè :D

Chưa sờ tới GG Cam cơ mà phải công nhận thằng GG nó có AI bá đạo quá

Sent from Xiaomi MIX 3 using vozFApp
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 15:10
sluogn's Avatar
sluogn sluogn is offline
Senior Member

greenhope, mình chụp cái kính baseus cho bác dễ hình dung, mình dán cả buổi gỡ ra dán lại cả chục lần mới ưng ý và không bị lẹm gì hết

Reply With Quote
Old 14-01-2019, 15:37
tc04th tc04th is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sluogn View Post
greenhope, mình chụp cái kính baseus cho bác dễ hình dung, mình dán cả buổi gỡ ra dán lại cả chục lần mới ưng ý và không bị lẹm gì hết
Ảnh
Ảnh
Ảnh
Cái này gỡ ra dán lại được cơ à

Gửi bằng vozFApp
Reply With Quote
Đang tải...
Old 14-01-2019, 15:41
verylove verylove is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tc04th View Post
Cái này gỡ ra dán lại được cơ àẢnh

Gửi bằng vozFApp
Đc mà thím. Miếg nào cũg đc

Gửi bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 15:41
NNP's Avatar
NNP NNP is offline
Senior Member

Quote:
Các bác cho em hỏi con realme c1 xem trong tgdd ok ko ạ, mua cho gấu xài tạm vì mới mất dt. Gấu em chỉ sd tác vụ nhẹ như fb, youtube, mạng, mail, và ít ra chụp hình ảo dịu tí.
Quote:
gấu em nào giờ chỉ xài có fb, mess, utub, insta, zalo, mail là chính thôi bác, app e ko tải thì chắc gấu cũng chẳng tải thêm gì, lâu lâu có dùng lazada, shopee, hết. Cam thì muốn chụp ảo dịu thôi + app chỉnh sửa. Với mua xài tạm, dành tiền đám cưới xong còn dư thì mua lại ip cho xài.
Vừa mua ở TGDĐ luôn đây, 2tr490k, màu xanh khá đẹp. Nhận xét sơ thì màn hình đẹp, chụp ban ngày ánh sáng tốt khá đẹp, ánh sáng yếu thì màu bệt và nhiễu hột. Mua cho vợ xài tạm, vì đt nó bị thằng con chọi bể nát rồi. Gái nên nhu cầu chỉ đơn giản FB, zalo, lazada, shopee,... nên máy chạy cũng khá mượt. Có nhu cầu lưu hình nhiều thì mua thêm cái thẻ 32G nữa tọng vào là ngon.

Nói chung với 2tr5 chính hãng thì hình như nó vô cmn đối rồi

Gửi từ Samsung SM-N950N bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 15:45
tc04th tc04th is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by verylove View Post
Đc mà thím. Miếg nào cũg đc

Gửi bằng vozFApp
Đang nhân trần, dùng mỗi ốp cho đỡ trơn chứ màn zin đt vuốt sướng lắm

Gửi bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 15:51
chickenbk's Avatar
chickenbk chickenbk is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Voska View Post
Các bác hay mua máy ở đâu vậy. E dân tỉnh lẻ mấy shop ở đây ko có sẵn mấy con này. Mà cũng ngại mua qua mạng do trước thấy vozer mua new seal nhưng vẫn dính phốt

Được gửi từ iPhone 8 - vozForums
Điện máy xanh thím nhé
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 15:56
Castiel.( Cass )'s Avatar
Castiel.( Cass ) Castiel.( Cass ) is offline
Senior Member

vừa mua 1 con mi8 lite. dán cường lực loại full màn vào cảm thấy cảm ứng khó đành phải bóc miếng cl ra dùng máy trần.
Mấy bác dùng mi có gặp tình trạng này không nhỉ dùng máy trần thì bt
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 16:20
vozs vozs is offline
Senior Member

Sent from Xiaomi MI 5 using vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules