Mua máy nào đây? Máy 15 triệu để vẽ cad, office. - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 11-01-2019, 21:20
taymonhai taymonhai is offline
Senior Member

Máy 15 triệu để vẽ cad, office.

Các bác giúp em chọn cái máy trong tầm giá 15tr đổ về. Nhu cầu của em chỉ cần vẽ cad , office . Yêu cầu máy gọn nhẹ , ngoại hình ổn và pin trâu vì em hay di chuyển.
Nhân tiện cho e hỏi luôn có lên mua surface để phục vụ nhu cầu của em không ?
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 23:33
Mr.Hiro's Avatar
Mr.Hiro Mr.Hiro is offline
Senior Member

Re: Máy 15 triệu để vẽ cad, office.

Quote:
Originally Posted by taymonhai View Post
Các bác giúp em chọn cái máy trong tầm giá 15tr đổ về. Nhu cầu của em chỉ cần vẽ cad , office . Yêu cầu máy gọn nhẹ , ngoại hình ổn và pin trâu vì em hay di chuyển.
Tầm tiền này bác mua SF thì cũng chỉ dc Surface 4 đời cũ mà cấu hình cũng yếu, quan trọng nhất là dòng SF tỷ lệ lỗi cực cao lỗi đầy ra nhưng vì đẹp và không biết tìm hiểu toàn đọc quảng cáo nên nhiều người vẫn mua nhưng rất nhiều người khiếp đảm về dòng này và nhiều người còn thề không bao giờ động đến SF nữa bên em vẫn còn 2 con SF Pro 4 để làm mẫu chứ hông có dám bán vì sợ khách chửi, ghét nhất là bán cái gì mà sau đó nó lỗi vừa mất uy tín vừa mất thời gian của cả 2 bên

Tầm tiền này bác thêm một chút mua em MSI PS42 là ngon nhất, em này là dòng doanh nhân độ bền tốt, thiết kế vỏ nhôm phay xước và viền màn hình siêu mỏng rất đẹp luôn, đây có lẽ là dòng business đẹp nhất ấy chứ các em business khác thường thô và xấu, ngoài ra em này cấu hình lại được chip đời 8 rất mạnh mạnh hơn nhiều so với đời 7 chứ chưa nói đến đời 6 của Surface Pro 4 nên bác vẽ viếc sẽ mượt mà hơn rất nhiều

Ngoài việc thiết kế máy rất đẹp và cứng cáp, viền màn hình mỏng đẹp thì máy chỉ nhẹ 1.18kg gọi là cực kì nhẹ ở phân khúc laptop doanh nhân màn hình 14'', pin dung lượng 50wh cũng khá ổn, giá em này lại quá hợp lý luôn em thấy là rẻ hơn rất nhiều so với bọn thinkpad T480s hay HP Elitebook 840 G5 ấy vì bọn này toàn hơn 20 củ đắt hơn em kia rất nhiều

Nếu bác có thời gian qua em sẽ cho bác xem thực tế để dễ so sánh với mấy dòng khác cùng phân khúc đảm bảo sẽ quá hợp cho bác luôn ạ

Màn hình 14'' IPS Full HD chống chói viền siêu mỏng, Core i5 8250U, Ram 4GB, SSD 256GB, webcam, backlit keyboard, finger print

Reply With Quote
Old 12-01-2019, 01:58
tuongcfc tuongcfc is offline
Member

Re: Mua máy nào đây? Máy 15 triệu để vẽ cad, office.

mỏng nhẹ bác làm con asus Ux305 chạy chip core m giá tầm mong muốn hơn 10 củ

Được gửi từ iPhone 6 - vozForums
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 03:30
eveslittle4882 eveslittle4882 is offline
Senior Member

Quote:
Dell Inspiron N5370 : i5-8250U | 4GB RAM | 128GB SSD | UHD Graphics 620 | 13.3 FHD IPS
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 14:44
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Mr.Hiro View Post
Tầm tiền này bác mua SF thì cũng chỉ dc Surface 4 đời cũ mà cấu hình cũng yếu, quan trọng nhất là dòng SF tỷ lệ lỗi cực cao lỗi đầy ra nhưng vì đẹp và không biết tìm hiểu toàn đọc quảng cáo nên nhiều người vẫn mua nhưng rất nhiều người khiếp đảm về dòng này và nhiều người còn thề không bao giờ động đến SF nữa bên em vẫn còn 2 con SF Pro 4 để làm mẫu chứ hông có dám bán vì sợ khách chửi, ghét nhất là bán cái gì mà sau đó nó lỗi vừa mất uy tín vừa mất thời gian của cả 2 bên

Tầm tiền này bác thêm một chút mua em MSI PS42 là ngon nhất, em này là dòng doanh nhân độ bền tốt, thiết kế vỏ nhôm phay xước và viền màn hình siêu mỏng rất đẹp luôn, đây có lẽ là dòng business đẹp nhất ấy chứ các em business khác thường thô và xấu, ngoài ra em này cấu hình lại được chip đời 8 rất mạnh mạnh hơn nhiều so với đời 7 chứ chưa nói đến đời 6 của Surface Pro 4 nên bác vẽ viếc sẽ mượt mà hơn rất nhiều

Ngoài việc thiết kế máy rất đẹp và cứng cáp, viền màn hình mỏng đẹp thì máy chỉ nhẹ 1.18kg gọi là cực kì nhẹ ở phân khúc laptop doanh nhân màn hình 14'', pin dung lượng 50wh cũng khá ổn, giá em này lại quá hợp lý luôn em thấy là rẻ hơn rất nhiều so với bọn thinkpad T480s hay HP Elitebook 840 G5 ấy vì bọn này toàn hơn 20 củ đắt hơn em kia rất nhiều

Nếu bác có thời gian qua em sẽ cho bác xem thực tế để dễ so sánh với mấy dòng khác cùng phân khúc đảm bảo sẽ quá hợp cho bác luôn ạ

Màn hình 14'' IPS Full HD chống chói viền siêu mỏng, Core i5 8250U, Ram 4GB, SSD 256GB, webcam, backlit keyboard, finger print

Con này mua chỗ nào giá 15tr vậy bác ơi
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 14:45
Senior Member

Re: Mua máy nào đây? Máy 15 triệu để vẽ cad, office.

Quote:
Originally Posted by tuongcfc View Post
mỏng nhẹ bác làm con asus Ux305 chạy chip core m giá tầm mong muốn hơn 10 củ

Được gửi từ iPhone 6 - vozForums
Core m có yếu quá ko bác
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 15:18
Mr.Hiro's Avatar
Mr.Hiro Mr.Hiro is offline
Senior Member

Quote:
Con này mua chỗ nào giá 15tr vậy bác ơi
Đã bảo cần tối ưu tiền bỏ ra chỉ có qua em thôi. Thông tin đầy mà bác cứ search là ra.em này giá hơn 15tr tí quá ngon cho 1 cuộc tình
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 23:48
alodos1412 alodos1412 is offline
Senior Member

Quote:
vote thớt con dell V3578 Core i7-8550U Ram 8GB HDD 1000GB VGA R5 M520 2G 15.6 Inch Full HD. giá rẻ phù hợp với cấu hình
Reply With Quote
Old 13-01-2019, 00:39
baannattxaxday9607 baannattxaxday9607 is offline
Senior Member

Quote:
Dell Inspiron 5370 được trang bị ổ cứng SSD 128GB/ core I3-8130U/ RAM 4GB sẽ mang đến hiệu năng hoạt động tốt, thực hiện các thao tác làm việc, giải trí chơi game mượt mà và nhanh chóng.
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 04:20
thongnguyen92 thongnguyen92 is offline
Senior Member

đẹp+bền_pin lâu=> N7373
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules