Chơi [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ - Page 817 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 12-01-2019, 08:34
devilbat4202 devilbat4202 is offline
Đã tốn tiền

Re: [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ

mấy thím cho mình hỏi là chân mình là 25.5, thường mang giày mình mang 26 cho thoái mái.
Giờ mình tính mua 1 đôi ultraboost, mình nghe nói là nó sẽ lên 1/2 size, vậy giờ mình nên mua 26.6 hay 26 vậy mấy thím?
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 09:20
dochanh123 dochanh123 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by nguyenlongyc View Post
Trường hợp đương còn ướt, đi giày mà cứ bij ngấm nưốc vô là e khó chịu lắm bác ợ

Sent from Xiaomi Mi-4c using vozFApp
nếu chạy trail, ướt giày là chuyện đương nhiên ko tránh khỏi( lội suối, bla bla). còn road thì mưa thím có chỗ trú mà lo gì
Quote:
Originally Posted by mycloud View Post
Hiện mình đang trong GĐ chuẩn bị Dalat Ultra Trail, thím nào đi rồi thì cho mình hỏi chút nhé.

Trail half marathon vừa đi vừa nghỉ, mò đường thì lúc về đích có tối quá không các thím. Nếu tối thì mình tiêu vì mình chẳng mang đèn pin dự phòng theo.

Theo các thím đi trail vậy thì có cần đồng hồ GPS không vì mình sợ marker ít, speed chậm nên dễ bị bỏ lại phía sau lắm.

P.S Mình có follow vài vận động viên thì thấy họ trâu thật, chạy theo kiểu 100 km/lần không à.
thím cứ yên tâm, ko phải lo vụ trời tối và 21k nhiều người đi bộ lắm
Quote:
Originally Posted by dinhtrung1810 View Post
Thím yên tâm, nếu đi đúng đường thì người chậm nhất sẽ gặp sweeper. Để chắc chắn không ai bị bỏ lại sau cùng
21k ko có sweeper , năm ngoài là như thế có 42 vs 70 là có thôi.
Quote:
Originally Posted by kimlink View Post
Mình cũng có môt số câu hỏi khi tham gia giải trail.
1. Có nhất thiết cần đồng hộ trail không mấy thím? Hiện tại mình đang dùng FR 230 nếu chạy trail 42K thì chắc chắn không đủ pin. Mình có thể sạc pin tại các checkpoint được chứ?

2. Mỗi lần dừng nghỉ tại checkpoint thường khoảng bao nhiêu lâu nhỉ? Và tại checkpoin thì mình cần phải làm những thủ tục gì?

3. Mình có thể gửi đồ cho BTC mang tới checkpoint sau được không?
1. fr230 hình như ko nạp dc map, ko biết fr230 có vừa chạy vừa nạp pin hay không
2. thím muốn nghỉ bao lâu thì nghỉ, miễn tính toán chạy cho đúng cutoff ở từng CP . VMM em ngủ 30p ở CP5 + ăn mì + chém gió
3. nếu bạn chạy cự ly dài 70-100k thì có thể có ( hỏi BTC) nhưng thường là không có, chỉ có gửi đồ ở start và nhận ở finish thôi đã chơi trail thì thím cứ xác định phải tự cung tự cấp đó, có nước là BTC cung cấp thôi

Last edited by dochanh123; 12-01-2019 at 09:26.
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 10:10
mycloud's Avatar
mycloud mycloud is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by livetolove23 View Post
Đh garmin của b mà load đc map vào thì nên load. Còn cự li 21k chắc 6h sáng bđ thì cho bạn vừa chơi vừa chạy bét nhè 3,4 tiếng là căng thì bạn nghĩ sẽ về đích lúc trời tối à mà phải lo. Thế bạn chạy 21k road hết bn thời gian?
Mình không có GPS watch thím ơi mà chỉ có 1 e smartphone GG map thôi. 21km ở Đà Lạt năm ngoái 8g30 mới chạy. Mà như mình đã chia sẻ từ trước thì mình sẽ chỉ đi bộ chứ không chạy. 5km đi bộ của mình chắc cũng phải mất tầm tiếng rưỡi để đi đấy.

Quote:
Originally Posted by dinhtrung1810 View Post
Thím yên tâm, nếu đi đúng đường thì người chậm nhất sẽ gặp sweeper. Để chắc chắn không ai bị bỏ lại sau cùng

Từ giờ tới đó thím nên có mileage tầm ít nhất 30km/week. Tập leo cầu thang nhiều vào, khi nào gối quá mỏi hoặc đau thì dừng lại, kiểm tra xem mình yếu cơ nào mà tập thêm các bài bổ trợ.

Đi trail nhiều khi để hoàn thành thôi không nhất thiết bỏ thời gian ra chạy hàng ngày quá nhiều, tập core nhiều vào, squat, hít đất, gập bụng cực hữu hiệu.

Em đang hóng có vé rẻ thì cũng chơi =)) Tại chưa biết có nên tham gia bán hàng trên đó ko nữa :sex y:
Thank thím chia sẻ, mileage của mình chắc trong tầm 10km/week à. Nhưng chỗ mình có địa hình cỏ, mô đất nên chắc test giày trail và bước chạy được nếu sắm kịp.
21km tính ra cũng khá là mạo hiểm đấy vì mình sợ đi lạc thôi.

Sweeper là người hốt runner lên xe hay là guide chỉ đường cho runner đi chậm vậy thím.

À mà mình nghe nói thím trung có shop nhỏ thì phải, thím cho mình địa chỉ với, rảnh mình ghé shop đồ cũng được.

Last edited by mycloud; 12-01-2019 at 10:44.
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 10:28
kimlink's Avatar
kimlink kimlink is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by livetolove23 View Post
...
Quote:
Originally Posted by dochanh123 View Post
...
Cám ơn các bác đã chia sẻ
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 10:40
dochanh123 dochanh123 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Sweeper là người hốt runner lên xe hay là guide chỉ đường cho runner đi chậm vậy thím.
Sweeper là người của BTC đi cuối cùng đoàn đua để support những người đi cuối thím yên tâm bộ maker nhé, sẽ gắn rất dày . ko sợ lạc đâu
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 11:58
livetolove23's Avatar
livetolove23 livetolove23 is offline
Senior Member

Location: Hà Nội ------------------------------------------------------------------------------

Quote:
Mình không có GPS watch thím ơi mà chỉ có 1 e smartphone GG map thôi. 21km ở Đà Lạt năm ngoái 8g30 mới chạy. Mà như mình đã chia sẻ từ trước thì mình sẽ chỉ đi bộ chứ không chạy. 5km đi bộ của mình chắc cũng phải mất tầm tiếng rưỡi để đi đấy.

Thank thím chia sẻ, mileage của mình chắc trong tầm 10km/week à. Nhưng chỗ mình có địa hình cỏ, mô đất nên chắc test giày trail và bước chạy được nếu sắm kịp.

À mà mình nghe nói thím trung có shop nhỏ thì phải, thím cho mình địa chỉ với, rảnh mình ghé shop đồ cũng được.
10k/ tuần thì ít quá. Theo mình thì b nên luyện tập thêm r chơi chứ xác định đi bộ thì đối với mình là phí tiền phí thời gian
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 14:56
keyboard warriors keyboard warriors is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by keyboard warriors View Post
em còn 2 cái quần chạy uniqlo này. size XL. fit bác nào tới size M vì quần rất bó. bác nào ưng xúc ới em nhóe. trước em có bán cho 1 bác trong đây mà người bác ấy hơi nhỏ nên rộng bụng
quote lại bác nào cần hú em phát
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 14:10
dinhtrung1810's Avatar
dinhtrung1810 dinhtrung1810 is offline
Đã tốn tiền

Quote:

Em có shop be bé ở 163 Trần Huy Liệu, phường 8, Phú Nhuận. (lầu 1). Thím rảnh ghé chơi, không cần mua đồ gì cũng được. Hehe.

https://www.facebook.com/ngaystore8
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 15:13
RonaldTVE's Avatar
RonaldTVE RonaldTVE is online now
Senior Member

Re: Chơi [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ

Xin lỗi và cho mình hỏi xíu.
Sắp tới m tính chạy bộ lại. Trc đây m chạy vs con duramo 7 đc nửa năm r bỏ hơn năm . giày thì đã nát
Giờ m tính mua con mới trong tầm 2tr đổ lại thì mua con nào ổn ạ

Vs m thấy hình con under amour velocity cam trên yeuchaybo đẹp quá ko biết trên chân ntn

Gửi từ Huawei P20 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 15:52
RonaldTVE's Avatar
RonaldTVE RonaldTVE is online now
Senior Member

Re: Chơi [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ

Sao con này giá ở VN rẻ v nhỉ

Gửi từ Huawei P20 bằng vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules