Đánh giá [Review] Yamaha NVX 155 - Liệu có xứng danh "Siêu xe tay ga thể thao"? - Page 91 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > 2 bánh - 4 bánh > Xe máy & Moto

Thread Tools
Old 11-01-2019, 14:11
MR.seo's Avatar
MR.seo MR.seo is offline
Đã tốn tiền

Re: [Review] Yamaha NVX 155 - Liệu có xứng danh "Siêu xe tay ga thể thao"?

Quote:
Originally Posted by liongvn View Post
Lắp tay vào em thấy xấu vs tiềm ẩn làm hở cái yên nên skip rồi bác ).Nhựa ọp ẹp thì đành chịu vậy
Cái hộc ngầm dắt xe có chắc không bác, em rê đuôi xe nhiều mà cầm vào k dám mạnh tay luôn
cái hộc chắc lắm . bám vào đó mình nhấc cả xe lên mà nó không xi nhê

lắp tay dắt bị kênh yên là nó không cắt phần nhựa bên trong cốp mà khoan đè lên tạo lỗ bắt vits nên bị . mình mua ở kường ngân nó có cắt nhựa đi rồi mới lắp nên không bị hở yên .
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 12:16
liongvn's Avatar
liongvn liongvn is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by MR.seo View Post
cái hộc chắc lắm . bám vào đó mình nhấc cả xe lên mà nó không xi nhê

lắp tay dắt bị kênh yên là nó không cắt phần nhựa bên trong cốp mà khoan đè lên tạo lỗ bắt vits nên bị . mình mua ở kường ngân nó có cắt nhựa đi rồi mới lắp nên không bị hở yên .
OK thanks bác nhiều.
Sẵn tiện đang máu đồ chơi nvx k biết nên lên gì trước nhỉ, em chủ trương k màu mè chỉ lên đồ để cải thiện xe (như dè chắn bùn ...etc), thêm tí thẩm mĩ càng tốt.
Đang phân vân cái tay phanh + bao tay do 2 cái này default của nvx em thấy khá tù mà nhiều loại nên loạn quá. Budget em tầm 1m đồ lại, trước mắt cứ thế đã
Với cả bác nào có địa chỉ bản case smartkey đẹp cho em xin luôn, chắc phải ship về chứ kiếm cả ĐN chả có ai có , trên shopee toàn đồ cao su mà em k thích lắm
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 13:54
huyyturtle huyyturtle is offline
Member

Quote:
OK thanks bác nhiều.
Sẵn tiện đang máu đồ chơi nvx k biết nên lên gì trước nhỉ, em chủ trương k màu mè chỉ lên đồ để cải thiện xe (như dè chắn bùn ...etc), thêm tí thẩm mĩ càng tốt.
Đang phân vân cái tay phanh + bao tay do 2 cái này default của nvx em thấy khá tù mà nhiều loại nên loạn quá. Budget em tầm 1m đồ lại, trước mắt cứ thế đã
Với cả bác nào có địa chỉ bản case smartkey đẹp cho em xin luôn, chắc phải ship về chứ kiếm cả ĐN chả có ai có , trên shopee toàn đồ cao su mà em k thích lắm
Vừa mua về là đã thay bao tay Spider Thím có thể gắn combo Rizoma lux + gù Rizoma luôn, kính nữa Em vẫn đang nghiên cứu phần kính chiếu hậu ko biết gắn cái nào để gọn phần đầu xe nhất có thể
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 13:56
Member

Quote:
Originally Posted by MR.seo View Post
hình như có ông quân ở 28 vĩnh tuy nhận sơn đén nhám các loại đó . đó là nếu bạn ở hà nội . còn nơi khác mình không biết
Thanks thím, em ở SG cơ Tí chiều đi hỏi sơn lại, ko ưng thì để vậy luôn rồi thay dàn áo mới )
Reply With Quote
Old 12-01-2019, 18:25
CasanavaMarshalReborn's Avatar
CasanavaMarshalReborn CasanavaMarshalReborn is offline
Senior Member

Re: Đánh giá [Review] Yamaha NVX 155 - Liệu có xứng danh "Siêu xe tay ga thể thao"?

Ở SG thì Town nào bán 125 rẻ nhất nhỉ

Sent from Xiaomi Redmi Note 4 using vozFApp
Reply With Quote
Old 13-01-2019, 10:48
liongvn's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by huyyturtle View Post
Vừa mua về là đã thay bao tay Spider Thím có thể gắn combo Rizoma lux + gù Rizoma luôn, kính nữa Em vẫn đang nghiên cứu phần kính chiếu hậu ko biết gắn cái nào để gọn phần đầu xe nhất có thể
rizoma pricey quá bác ạ, hàng fake thì em k nói. Chắc ra đóng cặp spider 350k
Reply With Quote
Old 13-01-2019, 23:42
Member

Re: Page 91 - Đánh giá [Review] Yamaha NVX 155 - Liệu có xứng danh "Siêu xe tay ga thể thao"?

Quote:
rizoma pricey quá bác ạ, hàng fake thì em k nói. Chắc ra đóng cặp spider 350k
Thím tham khảo thêm đi, cái spider t thấy khá dễ dơ í =))

Được gửi từ iPhone 8 Plus - vozForums
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 12:08
liongvn's Avatar
Senior Member

Bao tay chắc mình lấy con spider 350k cặp. Vừa đi coi con rizoma loại 1 thấy k ưng lắm
À xe mình đỏ mù có nên dán ko các thím nhỉ, cũng hơi ngại vụ trầy nhưng nhiều bạn bảo để vậy có gì thay hẳn miếng nhựa luôn. Giá bộ nhựa hãng tầm bn nhỉ @@. Còn dán mù thì chắc 1 năm thay 1 lần
Reply With Quote
Old 16-01-2019, 22:50
Member

Re: Page 91 - Đánh giá [Review] Yamaha NVX 155 - Liệu có xứng danh "Siêu xe tay ga thể thao"?

Quote:
Bao tay chắc mình lấy con spider 350k cặp. Vừa đi coi con rizoma loại 1 thấy k ưng lắm
À xe mình đỏ mù có nên dán ko các thím nhỉ, cũng hơi ngại vụ trầy nhưng nhiều bạn bảo để vậy có gì thay hẳn miếng nhựa luôn. Giá bộ nhựa hãng tầm bn nhỉ @@. Còn dán mù thì chắc 1 năm thay 1 lần
Em vừa rớt cụ nó cái smartkey Đóng chiếc wave đi làm chả đụng chạm gì hết mà cái smartkey nó bung làm 2, về nhà mới biết chả biết đi tìm cái gì và kiểu gì luôn

Reply With Quote
Old 16-01-2019, 23:20
liongvn's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by huyyturtle View Post
Em vừa rớt cụ nó cái smartkey Đóng chiếc wave đi làm chả đụng chạm gì hết mà cái smartkey nó bung làm 2, về nhà mới biết chả biết đi tìm cái gì và kiểu gì luôn

smartkey làm lại tầm 6,7 xịch thì phải cũng chát đấy bác thôi xem như của đi thay người
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules