Hội Chinese phone (Xiaomi, Meizu, Huawei...) - Thảo luận, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, kết nối bạn bè :D - Page 4097 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Thiết bị di động

Thread Tools
Old 11-01-2019, 12:05
BanhMyTrungThit's Avatar
BanhMyTrungThit BanhMyTrungThit is offline
Senior Member

Re: Hội Chinese phone (Xiaomi, Meizu, Huawei...) - Thảo luận, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, kết nối bạn bè :D

Quote:
Originally Posted by HuaKoQuenPassNua View Post
Tầm giá của dòng redmi note hàng mới làm gì có con nào chụp hình khá hơn nó đâu. Mình thì chỉ quan tâm phần cứng camera, phần cứng xịn thì cài gcam vào chụp sẻ khác với các máy cùng tầm, GM1 vs IMX586 đều thuộc sensor cao cấp rồi, kích thước 1/2" chỉ thua mỗi cái cảm biến ảnh trên p20 pro / mate 20 pro
Nói thật chứ AI của cả dòng Mix/Mi chụp cũng có ra gì

Gửi bằng vozFApp
1/2" cơ à, to hơn compact phổ thông 1/2.3" rồi.

Đm sendo mất dạy, mua hàng hiện giá saleoff rồi, ấn 1 nút duy nhất đặt hàng là xong thì hiện giá ko saleoff. Hủy luôn, phí cái code

Gửi bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 12:07
dasklney's Avatar
dasklney dasklney is online now
Đã tốn tiền

Re: Hội Chinese phone (Xiaomi, Meizu, Huawei...) - Thảo luận, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, kết nối bạn bè :D

Quote:
Originally Posted by BanhMyTrungThit View Post
1/2" cơ à, to hơn compact phổ thông 1/2.3" rồi.

Đm sendo mất dạy, mua hàng hiện giá saleoff rồi, ấn 1 nút duy nhất đặt hàng là xong thì hiện giá ko saleoff. Hủy luôn, phí cái code

Gửi bằng vozFApp
Hôm kia mình có mua trên Lotte 1 hộp nước yến giá 0 đồng, nó gửi mail quảng cáo thì 14h mới bán, mình nhận mail lúc 13:50, click vào thấy cho đặt rồi thì đặt luôn

Mới nhận lúc nãy =))

Reply With Quote
Old 11-01-2019, 12:23
verylove verylove is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by HuaKoQuenPassNua View Post
Tầm giá của dòng redmi note hàng mới làm gì có con nào chụp hình khá hơn nó đâu. Mình thì chỉ quan tâm phần cứng camera, phần cứng xịn thì cài gcam vào chụp sẻ khác với các máy cùng tầm, GM1 vs IMX586 đều thuộc sensor cao cấp rồi, kích thước 1/2" chỉ thua mỗi cái cảm biến ảnh trên p20 pro / mate 20 pro
Nói thật chứ AI của cả dòng Mix/Mi chụp cũng có ra gì

Gửi bằng vozFApp
Nge đồn 20pro bá lắm. Mà theo mình thấy muốn Cam đẹp cứ ip ss mới nhất 2x triệu là y bài
Quote:
Originally Posted by dasklney View Post
Hôm kia mình có mua trên Lotte 1 hộp nước yến giá 0 đồng, nó gửi mail quảng cáo thì 14h mới bán, mình nhận mail lúc 13:50, click vào thấy cho đặt rồi thì đặt luôn

Mới nhận lúc nãy =))

Ảnh
Làm sao mua đc thím

Gửi bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 12:24
sluogn's Avatar
sluogn sluogn is offline
Senior Member

^^ mua cho con uống ah bác

cam 48MP chắc nội suy lên, tăng kích thước ảnh, zoom đỡ bể hình hơn
mà thôi cài Google Camera có HDR+ với Night Sight bá đạo hơn
Quote:

Reply With Quote
Old 11-01-2019, 12:32
dasklney's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by verylove View Post
Nge đồn 20pro bá lắm. Mà theo mình thấy muốn Cam đẹp cứ ip ss mới nhất 2x triệu là y bài

Làm sao mua đc thím

Gửi bằng vozFApp
Mình nhận mail quảng cáo của Lotte, click vào rồi đặt mua luôn, như mua hàng bình thường nhưng giá món hàng là 0 đồng

Mà mình đặt được trước 14 giờ mới ngộ, chắc nó mở ra cho người nhà đặt mà méo ngờ mình đặt lúc đó luôn, hay không bằng hên hehe
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 13:00
NhatThuy NhatThuy is offline
Senior Member

mới mua con mi8 nhưng nó ko auto sync danh bạ google nhỉ ?
đã thử mọi cách nhưng vẫn phải export ra drive rồi down về import vào , mà ko auto sync thì mệt lắm
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 13:07
laplace's Avatar
laplace laplace is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by NhatThuy View Post
đã thử mọi cách nhưng vẫn phải export ra drive rồi down về import vào , mà ko auto sync thì mệt lắm
Chứng tỏ chưa thử mọi cách

Sent using vozFApp
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 13:18
dasklney's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by NhatThuy View Post
Nếu là bản China thì bạn phải cài thêm Google Services. Nếu là bản quốc tế thì thêm tài khoản Google (Gmail) vào rồi chọn sync và save vào tài khoản này là xong
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 14:06
Mr.....X's Avatar
Mr.....X Mr.....X is offline
Senior Member

lười gg quá các mẹ ơi, cho mình hỏi quy trình unlock để cài room tiếng việt cho máy xiaomi xách tay với.

tiện cho mình xin link hướng dẫn chi tiết với 1424443
Reply With Quote
Old 11-01-2019, 14:34
laplace's Avatar
laplace laplace is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Mr.....X View Post
lười gg quá các mẹ ơi, cho mình hỏi quy trình unlock để cài room tiếng việt cho máy xiaomi xách tay với.

tiện cho mình xin link hướng dẫn chi tiết với Image Image 1424443
Lười thì ra hàng mà nộp tiền chứ ai cũng lười cả ai tìm dc cái link đó cho ông

Sent using vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules