Cần giúp Hỏi về Jupiter FI 2018 -2019 - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ô tô & Xe máy

Thread Tools
Old 06-01-2019, 04:59
batdaihoa741's Avatar
batdaihoa741 batdaihoa741 is online now
Đã tốn tiền

Re: Page 2 - Cần giúp Hỏi về Jupiter FI 2018 -2019

Quote:
Originally Posted by chungancon_9x View Post
Đừng mua con này nhé. Bước số ngắn đi khá gằn. Dàn nhựa kém dễ bị rung. Phuộc sau cứng và nhanh xì dầu (đôi phuộc này thay trong hãng là 1tr2). Chén cổ hay lỗi kêu lộc cộc, thay xong thời gian lại bị. Nói chung toàn mấy cái lỗi lặt vặt thôi nhưng làm người dùng khó chịu. À quên phụ tùng con này cực hiếm nhé, ra hãng toàn phải đặt chứ không sẵn luôn để thay, thêm cái nữa là nhông xích con này tỉ số 13-41 cực dị nên nếu thay chỉ có chơi đồ hãng thôi.
Ps: xe này mình mua mới chạy 2 năm gần 3 vạn rồi nên cho ra đánh giá như vậy đấy, khuyên thật không nên mua xe này

Được gửi từ cục gạch iphone 6s pờ lớt vàng hồng nữ tánh - vozForums
thật ra nếu bác đều đã ăn hành từ fu và ju fi thì sẽ suy nghĩ khác thôi. Con nào cũng có cái hay cái dở.
Hệ thống phanh của fu fi không có tuổi so sánh với ju fi. 2 piston trước của fJu bóp đầm ngang với ex135.kể cả đùm sau thì cảm giác phanh của Fu fi cũng ko phản hồi tốt.
Phản hồi mặt đường của dàn chân Ju Fi là rất rất tốt , 1 phần do phuộc , 1 phần do trọng tâm sườn ju thấp . Điều này thì kể cả axelo của suzuki cũng thua chứ đừng nói 1 cái xe phuộc mềm nhũn cao lều ngều như Fu fi.
Phụ tùng thì con nào chả phải đặt ? ra ya nguyễn văn trỗi đặt là sáng mai đi thay thôi.
chén cổ thì bọn yamaha ngu l*n khỏi nói rồi, được cái chi phí thay thế rẻ + xử lí về chảng 3 khá đơn giản, hàn đắp tiện lại cho dày là oke
dàn áo thì Ju fi cũng ngang ngửa với fu fi đời mới đấy, chưa ngã xe con fu đời mới thì bác chưa biết nó sida ntn đâu . Áo cả 2 còn đều ngu lz` khỏi tả, pad mỏng như lá lúa
về nhông xích thì tùy kinh nghiệm mua đồ của bác thôi. Mình kiếm đĩa 41 cho ju fi hàng xịn hodaka các kiểu vẫn có đầy xích 428 với nhông 13 thì quá dễ rồi, nói làm gì
Phuộc thì mình cũng mới xì sau 30k phuộc ju chạy đèo cua ngon, bo rất sướng , mục đích hướng tới khi sản xuất ju fi là dành cho giới trẻ, thích mạnh bốc thì làm phuộc hành trình ngắn + sườn đầm trọng tâm thấp + lật cua qua lại nó đầm xe không quơ, đề pa bốc đầu xe vẫn ổn định, dc cái này thì mất cái khác, ngắn + cứng thì sao êm đi thẳng êm ru như fu dc. phải hiểu cái xe của mình nó thiết kế nhắm vào nhu cầu gì. Đem cái tiêu chí sườn cao nhồng + bộ phuộc lêu ngêu quơ quơ của fu thì khó so sánh quá.
xe mình sắp 45k km. Vẫn êm ái và rất bốc . Nồi côn chưa có vấn đề gì cả . Riêng phần máy và sườn thì Ju fi làm mình khá là hài lòng
Reply With Quote
Old 06-01-2019, 16:17
chungancon_9x chungancon_9x is offline
Member

Quote:
Originally Posted by batdaihoa741 View Post
thật ra nếu bác đều đã ăn hành từ fu và ju fi thì sẽ suy nghĩ khác thôi. Con nào cũng có cái hay cái dở.
Hệ thống phanh của fu fi không có tuổi so sánh với ju fi. 2 piston trước của fJu bóp đầm ngang với ex135.kể cả đùm sau thì cảm giác phanh của Fu fi cũng ko phản hồi tốt.
Phản hồi mặt đường của dàn chân Ju Fi là rất rất tốt , 1 phần do phuộc , 1 phần do trọng tâm sườn ju thấp . Điều này thì kể cả axelo của suzuki cũng thua chứ đừng nói 1 cái xe phuộc mềm nhũn cao lều ngều như Fu fi.
Phụ tùng thì con nào chả phải đặt ? ra ya nguyễn văn trỗi đặt là sáng mai đi thay thôi.
chén cổ thì bọn yamaha ngu l*n khỏi nói rồi, được cái chi phí thay thế rẻ + xử lí về chảng 3 khá đơn giản, hàn đắp tiện lại cho dày là oke
dàn áo thì Ju fi cũng ngang ngửa với fu fi đời mới đấy, chưa ngã xe con fu đời mới thì bác chưa biết nó sida ntn đâu . Áo cả 2 còn đều ngu lz` khỏi tả, pad mỏng như lá lúa
về nhông xích thì tùy kinh nghiệm mua đồ của bác thôi. Mình kiếm đĩa 41 cho ju fi hàng xịn hodaka các kiểu vẫn có đầy xích 428 với nhông 13 thì quá dễ rồi, nói làm gì
Phuộc thì mình cũng mới xì sau 30k phuộc ju chạy đèo cua ngon, bo rất sướng , mục đích hướng tới khi sản xuất ju fi là dành cho giới trẻ, thích mạnh bốc thì làm phuộc hành trình ngắn + sườn đầm trọng tâm thấp + lật cua qua lại nó đầm xe không quơ, đề pa bốc đầu xe vẫn ổn định, dc cái này thì mất cái khác, ngắn + cứng thì sao êm đi thẳng êm ru như fu dc. phải hiểu cái xe của mình nó thiết kế nhắm vào nhu cầu gì. Đem cái tiêu chí sườn cao nhồng + bộ phuộc lêu ngêu quơ quơ của fu thì khó so sánh quá.
xe mình sắp 45k km. Vẫn êm ái và rất bốc . Nồi côn chưa có vấn đề gì cả . Riêng phần máy và sườn thì Ju fi làm mình khá là hài lòng
Mình lựa chọn phương án khác bác ạ. Mua con Ju Fi này từ đầu 2013, 2 năm chăm xe giữ gìn mà nó vẫn phát sinh đủ thứ lỗi vặt vãnh đó. Đến 2015 sau quả tai nạn banh xe thì mình đổi qua Axelo, con axelo này mua cũ thôi, chạy đến giờ cũng hơn 3 năm rồi mà không gặp phải lỗi gì khó chịu như hồi chạy Ju Fi. Ax chạy không bốc bằng nhưng bù lại rất đầm rất êm, cũng phanh đĩa trước 2 pis, phanh đĩa sau đầy đủ. Điểm trừ lớn nhất là ăn xăng hơn Ju nhiều. Còn riêng Future Fi này mình chưa chạy qua nên không có đánh giá
Reply With Quote
Old 06-01-2019, 16:27
batdaihoa741's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by chungancon_9x View Post
Mình lựa chọn phương án khác bác ạ. Mua con Ju Fi này từ đầu 2013, 2 năm chăm xe giữ gìn mà nó vẫn phát sinh đủ thứ lỗi vặt vãnh đó. Đến 2015 sau quả tai nạn banh xe thì mình đổi qua Axelo, con axelo này mua cũ thôi, chạy đến giờ cũng hơn 3 năm rồi mà không gặp phải lỗi gì khó chịu như hồi chạy Ju Fi. Ax chạy không bốc bằng nhưng bù lại rất đầm rất êm, cũng phanh đĩa trước 2 pis, phanh đĩa sau đầy đủ. Điểm trừ lớn nhất là ăn xăng hơn Ju nhiều. Còn riêng Future Fi này mình chưa chạy qua nên không có đánh giá
con axelo tính ra là lành tính nhất trong phân khúc. Chỉ kém cái là k có Fi . Nó mà có fi nữa thì nhứt nách
Reply With Quote
Old 07-01-2019, 20:45
nhoi456's Avatar
nhoi456 nhoi456 is offline
Member

Re: Hỏi về Jupiter FI 2018 -2019

Các bác giúp em với, chả là em lỡ chỉnh phanh sau của con ju fi 2018 chặt quá, đi tầm 10km thấy xe chạy nặng và chậm, em liền xuống chỉnh cho phanh sau nhả bớt ra thì cảm giác nhẹ hơn trở lại nhưng giờ đi không bốc như lúc trước nữa. Các bác cho em hỏi chỉnh phanh sau chặt quá như thế có ảnh hưởng gì đến máy móc khiến nó bị ì không ạ? Xe em mới chạy 500km, em đã thay dầu lần 1 rồi, mong các bác giúp cho, em xin cảm ơn các bác ạ.
Reply With Quote
Old 09-01-2019, 08:21
Canh Sat 141 nam vung's Avatar
Canh Sat 141 nam vung Canh Sat 141 nam vung is offline
Senior Member

Đi đường nội thành với nhà nhiều người đi cùng thì lấy Ju đi chạy cho khoẻ.
Đường SG mà đi con Fu thì đúng là thảm hoạ, trả số mỏi chân luôn nhé.
Còn ko chăm trả số thì chừng 2 năm là lỳ nồi luôn.
Nói chung Fu đi phải chạy đúng nhẹ nhàng từ từ mới thấy máy ngon.
Với lại Fu đời mới xấu như cứt, vác 2 cái dải led style SH lên nhìn chả ra sao cả. Đít cũng xấu nốt, nhìn từ phía sau chả khác gì mấy con wave sirus, đang từ đèn led đôi đẹp chuyển về bóng halogen.
Ju đời này cũng xấu như vẫn đỡ hơn Fu.

Vote Ju 1171317
Reply With Quote
Old 09-01-2019, 08:42
batdaihoa741's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by nhoi456 View Post
Các bác giúp em với, chả là em lỡ chỉnh phanh sau của con ju fi 2018 chặt quá, đi tầm 10km thấy xe chạy nặng và chậm, em liền xuống chỉnh cho phanh sau nhả bớt ra thì cảm giác nhẹ hơn trở lại nhưng giờ đi không bốc như lúc trước nữa. Các bác cho em hỏi chỉnh phanh sau chặt quá như thế có ảnh hưởng gì đến máy móc khiến nó bị ì không ạ? Xe em mới chạy 500km, em đã thay dầu lần 1 rồi, mong các bác giúp cho, em xin cảm ơn các bác ạ.
cảm giác + tâm lý thôi. Thay nhớt đều đặn chạy bt nha bạn
Reply With Quote
Old 09-01-2019, 08:45
batdaihoa741's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Canh Sat 141 nam vung View Post
Đi đường nội thành với nhà nhiều người đi cùng thì lấy Ju đi chạy cho khoẻ.
Đường SG mà đi con Fu thì đúng là thảm hoạ, trả số mỏi chân luôn nhé.
Còn ko chăm trả số thì chừng 2 năm là lỳ nồi luôn.
Nói chung Fu đi phải chạy đúng nhẹ nhàng từ từ mới thấy máy ngon.
Với lại Fu đời mới xấu như cứt, vác 2 cái dải led style SH lên nhìn chả ra sao cả. Đít cũng xấu nốt, nhìn từ phía sau chả khác gì mấy con wave sirus, đang từ đèn led đôi đẹp chuyển về bóng halogen.
Ju đời này cũng xấu như vẫn đỡ hơn Fu.

Vote Ju 1171317
mấy năm nay honda nó luộc con Fu quá đáng.
đang led đuôi đẹp chuyển qua halogen
cái đèn trước led mà tối tù mù
Riết rồi cái dàn áo Fu nó cũng mỏng lét, quẹt nhẹ cái là rung ầm lên
Đm honda việt nam
hồi xưa ghiền future lắm, mà cuối cùng lại mua ju
Reply With Quote
Old 09-01-2019, 10:03
nhoi456's Avatar
nhoi456 nhoi456 is offline
Member

Quote: