[CẢNH BÁO - TP.HCM] 1 tháng dính gần 3 vụ cướp, cuối năm anh em cẩn thận - Page 17 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 19-12-2018, 17:17
Kenzo87's Avatar
Kenzo87 Kenzo87 is offline
Đã tốn tiền

Re: [CẢNH BÁO - HÓC MÔN - Quận 12]1 tháng dính gần 3 vụ cướp, cuối năm anh em cẩn thận

Quote:
Originally Posted by Royal Assassinss View Post
Hôm thứ 3 tuần trc mình đi bão trận hòa của VN - Malay. Lúc đấy mình đi cùng ny. Đi bão ở Quận 1 đến tầm gần 1h gì đó thì mình quyết định về. Đi hết cách mạng tháng 8 rẽ trái vào lý thường kiệt rồi rẽ vào phạm phú thứ. Lúc rẽ vào Phạm Phú Thứ là khoảng hơn 1h rồi. Thì lúc đó mặc dù đèn đường sáng lắm nhưng mà đường vắng, ko có người + đường khá nhỏ. Về sau này mới biết là kiểu đường như thế rất là dễ để cướp vì khả năng chạy thoát cao + nếu fail thì cũng ko bị bắt lại
Lúc đó mình cũng chủ quan, buông 1 tay ra nắm tay ny. Và dm chỉ 2s sau thôi, bỗng nhiên có 1 thằng chạy wave đi lên. Khoảng khắc mà nó đi ngang xe mình, nó bỗng rồ ga lên và giật túi đeo chéo mà ny mình đang đeo. Nó giật mạnh đến mức cái túi của ny mình đứt ngay lập tức. May mắn là ny mình nhanh tay giữ đc túi nên ko bị mất gì cả. Mình lúc đó cũng bị nó đè vào, loạng quạng tay lái. Thêm 1 điều may mắn nữa là lúc đó mình ko bóp phanh mà lại rồ ga lên. Dù đang đi số 4 nhưng ga lên cũng khá mạnh, chứ lúc đó mà mình bóp phanh là cả 2 mài răng xuống đường rồi
Không biết là bọn này có aura kiểu gì mà lúc đó não mình ko load được gì hết. Bình thường mình luôn tưởng tượng ra những hoàn cảnh mình có thể gặp phải như là: bị tông xe, bị cướp (như trên), bị ngã xuống sông (mình ko biết bơi), vv. Và tất nhiên là mình có tưởng tượng ra cách đối phó nó. Nhưng ko hiểu sao trong lúc đó, mình lại ko làm đc gì. Sau khi nó giật túi, ny mình chỉ kịp giữ túi lại và hét lên 1 tiếng, mình thì vẫn đang ko hiểu điều gì xảy ra, chỉ biết lúc đó xe mất kiểm soát và phải rất may mắn mình mới nắm control lại được. Mình thậm chí còn ko kịp nhìn mặt nó + nhìn biển số xe của nó - nhưng cái tối thiểu mình tưởng tượng ra khi mình gặp nạn
Nó ko cướp được, còn trả lại 1 câu: "đụ má" (mình nghe ny mình kể lại thế chứ lúc đấy mình cx ko nghe). Nó còn cố ngoảnh lại nhìn mình, như kiểu: "bố mày nhìn mặt mày cho kĩ để lần sau tao cướp tiếp" =)))) Mình chỉ kịp hét lên 1 câu: "cáiii địttttttt con bàààà giààà nhà màyy". Không biết nó có nghe thấy hay ko
Chung cuộc, đầu gối mình bị đập vào cái móc treo đồ của xe mình, đau mất 1 đêm. Ny mình đứt mất cái dây túi. Và xe mình cũng có dấu hiệu bị kêu. Và từ đó về sau cả chặng đường, mình quyết định đi đường lớn, đông người, chứ nhất quyết ko đi đường hẻm nữa
Hi vọng anh em đọc được bài này, và chú ý cảnh giác

Sent from Xiaomi Redmi Note 4X nhé using vozFApp
Hiển nhiên là ko phản xạ đc như trong tưởng tượng của mình rồi vì cái đó phải tập luyện hàng ngày => bị cướp nhiều sẽ có phản xạ tốt như trong tưởng tượng nha

Nói chung vẫn nên cảnh giác đề phòng sẵn thì hơn, cứ thấy thằng nào chạy rà rà sát gần mình là chuẩn bị tư thế hoặc tăng ga, túi xách của chị em thì khi chạy xe mình nên đeo dùm (nếu ko có cốp để), cướp nó cũng lười giật.
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 20:22
maimot1 maimot1 is offline
Đã tốn tiền

Re: [CẢNH BÁO - HÓC MÔN - Quận 12]1 tháng dính gần 3 vụ cướp, cuối năm anh em cẩn thận

Quote:
Originally Posted by IH.NTD View Post
Song Hành khúc nào loạn dữ vậy bác, em có đi khúc song hành tầm 500m tính từ coopmart thấy 8h 9h vẫn còn xôm lắm, chạy lên tí nữa vắng lắm hả bác, chắc em toàn đi nguyễn ảnh thủ, tô ký về lại gò vấp nên nó đông đúc đỡ loạn
Qua Lê Thị Hà tầm vài trăm mét.
Chỗ đó cũng khá vắng
Chỗ nầy tầm chiều rất đông vì người ta bày bán đồ ăn xế nhiều nhưng mà tầm trưa nắng vắng kinh, mình đang uống cà phê ở gần đó, cầm laptop để thống kê vài thứ thì nghe tiếng còi hú chống trộm xe mình hú lên giật mình, làm laptop rớt xuống đất luôn may mà ko sao (chuẩn bị tiền mua ổ SSD thôi )

Last edited by maimot1; 19-12-2018 at 22:16.
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 20:40
ayrnl ayrnl is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cạominh0412 View Post
Tối em phải đi Trần Não với Mai Chí Thọ, khu này có biến gì không các bác em còn né 133494
Mình cũng hay đi đoạn này, thấy cũng khá đông người, Mai Chí Thọ thì đông mà đường thoáng nên bọn cướp giật cũng dễ hành động.
Đợt mới xuống có đeo nhẫn, mà nghe thằng bạn kể đường Mai Chí Thọ có vụ chặt tay cướp nhẫn sợ quá tháo luôn, rồi cũng tính mua xe mà thôi nghĩ lại cứ chạy chiếc xe jupiter cà tàng đi cho tụi cướp giật nó đỡ dòm ngó, thêm cái nữa xe cùi thì CSGT nó cũng ít gọi lại
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 21:00
Đã tốn tiền

Thủ phạm các vụ cướp xe mình search đc trên GG phần lớn ngụ ở Hóc Môn + Q12
Chỗ này xứng đáng làm tiểu vương quốc ở SG được rồi
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 21:58
sammy1705's Avatar
sammy1705 sammy1705 is offline
Senior Member

Bác nào ở khu Thành Công - Hà Nội cũng nên cẩn thận. Bố mình làm trên phường có nhận đơn báo mất xe TẠI NHÀ RIÊNG 2 lần rồi nhé, dạo này gần tết nên bọn ăn trộm lộng hành quá
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 22:00
phantom010 phantom010 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cạominh0412 View Post
Tối em phải đi Trần Não với Mai Chí Thọ, khu này có biến gì không các bác em còn né 133494
khu này lúc trước còn đào xúc xây dựng công nhân ở lại thì thấy đông đúc, từ hồi hoàn thành đường rộng mà vắng vẻ ghê lắm
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 22:06
Đã tốn tiền

Vừa mới chạy từ xưởng bên Xuân Thới Thượng về, chạy từ đường Nguyễn Văn Bứa ra QL22, nghe một tiếng xe thất thanh kêu vút và tiếng người kêu "Cướp cướp, nó giật điện thoại" phía sau lưng
Xung quanh đường khá vắng (khúc này gần ngã ba giồng nên 2 bên lề nhà dân rất ít), không ai ra giúp bả cả, mình dừng lại hỏi có chuyện gì thì bả mới móc điện thoại gọi con ra chở vô thì thằng phía sau vồ lên giật

ĐKM chúng nó, vụ thứ 3 mình tận mắt chứng kiến trong tháng (2 vụ mình là nạn nhân, 1 vụ bà này) + 1 vụ nhỏ em là nạn nhân bị kể lại

Last edited by maimot1; 22-12-2018 at 01:11.
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 22:12
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by phantom010 View Post
khu này lúc trước còn đào xúc xây dựng công nhân ở lại thì thấy đông đúc, từ hồi hoàn thành đường rộng mà vắng vẻ ghê lắm
Đường rộng mà vắng thì địa lợi của bọn nó rồi còn gì nữa
Giật cái bật max speed chạy thoát, bố ai rượt kịp.
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 22:16
kennyhuy4599's Avatar
kennyhuy4599 kennyhuy4599 is offline
Senior Member

Chia buồn cho mấy bạn trong Nam. Trong Nam thì phức tạp phải biết. Hầu như lừa đảo đa phần trong đó hết, an ninh kém ghê.

Mình ở Bắc Miền Trung, mình thấy an ninh ở đây tốt lắm. Tốt gấp mấy lần ngoài Hà Nội luôn á.

Thành phố của mình chỉ nhỏ cỡ 1.5 quận Hoàn Kiếm, nhưng mà ban đêm (tầm 20h-3h sáng) có đến tận 12 xe CSCĐ tuần tra (24 đồng chí). Ngày nào ở đây cũng bắt hàng kinh lắm. Đã thế còn được cung cấp 2 em Cb250, còn lại exciter 135 phiên bản mở tua.

Mấy cháu đi wave không biển toàn bị mấy anh ở đây giã cho lên bơf xuống ruộng.

Còn cướp ấy, công an phải đến sớm nhất có thể, để bảo toàn tính mạng cho nó.

Ngoài đây yên bình lắm, thỉnh thoảng bị trộm xe chứ không có cướp. Mỗi tội dân ở ngoài này không thân thiện như trong Nam đâu
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 22:20
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by kennyhuy4599 View Post
Chia buồn cho mấy bạn trong Nam. Trong Nam thì phức tạp phải biết. Hầu như lừa đảo đa phần trong đó hết, an ninh kém ghê.

Mình ở Bắc Miền Trung, mình thấy an ninh ở đây tốt lắm. Tốt gấp mấy lần ngoài Hà Nội luôn á.

Thành phố của mình chỉ nhỏ cỡ 1.5 quận Hoàn Kiếm, nhưng mà ban đêm có đến tận 12 xe CSCĐ tuần tra (24 đồng chí). Ngày nào ở đây cũng bắt hàng kinh lắm. Đã thế còn được cung cấp 2 em Cb250, còn lại exciter 135 phiên bản mở tua.

Mấy cháu đi wave không biển toàn bị mấy anh ở đây giã cho lên bơf xuống ruộng.

Còn cướp ấy, công an phải đến sớm nhất có thể, để bảo toàn tính mạng cho nó.

Ngoài đây yên bình lắm, thỉnh thoảng bị trộm xe chứ không có cướp. Mỗi tội dân ở ngoài này không thân thiện như trong Nam đâu
Bọn cướp giật thì phường nào chả biết mặt, hầu hết bọn này có tiền án tiền sử, lưu trong blacklist trên phường rồi thoát thế nào được
Có nhiều vụ dân bắt lôi lên phường mà nó tạm giam có vài hôm cái trả về

Quan trọng là C.A có quyết tâm xử lý không hay để nhởn nhơ, C.A chỗ mình nó cắm cái bảng "Coi chừng cướp giật" là đủ hiểu, chỗ đó lắm cướp mà không rải trinh sát + trap mai phục mà đi gắn bảng làm lol gì đéo biết

Bữa coi cái clip dân đập cướp sml ở Thủ Đức, mấy anh xăm trổ lên cơn điên đập cho thằng cướp giật đéo còn gì, dân gọi điện thoại mãi mà C.A đéo thấy tới lôi nó đi để mấy anh xăm trổ đập nó tý chết

https://www.youtube.com/watch?v=RldHDDF6_tM

Last edited by maimot1; 19-12-2018 at 22:28.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules