Cần cao thủ chỉ cách aim - Page 9 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Games > Overwatch

Thread Tools
Old 07-05-2018, 03:38
bobdeei bobdeei is offline
Member

Re: Cần cao thủ chỉ cách aim

Quote:
Originally Posted by pedeyeunuoc View Post
E nói chứ aim của e hiếm khi nào đc trên 20% ko biết có ma nào tin ko. Vậy nên chỉ dám chơi sp ko à.
Chuột + máy có ngon k? Mình bắn bằng Macbook Pro FPS chưa bao giờ đc 60 (được như mà được mỗi 1 giây, cứ 40 lên xuống, nóng quá là 30). Lúc đó chơi con chuột form cũng khó cầm.

Sau này luyện Hanzo 1 thời gian với MBP rồi mua thêm con Logitech g502 + mượn máy xịn của ông a bắn thấy trình lên hẳn. Giờ bắn đc cả Hanzo và Widow. Không phải pro đâu nhưng so với mình hồi trước chỉ chơi đc mỗi Mercy thì giờ gê hơn nhiều rồi. Tướng support có mỗi Sym là mình k biết chơi.

Nói chung ngoài kĩ năng ra mình thấy phần cứng như chuột, máy xịn, ping phải ngon chứ mà như mình chơi MBP + ping lúc party với tụi bạn ở VN toàn 300ms sao go pro
Reply With Quote
Old 12-05-2018, 07:34
Emperor 1's Avatar
Emperor 1 Emperor 1 is offline
Senior Member

Muốn AIM tốt thì mua con monitor 144 has màn hình to chút. Mình cầm lap 60 hz nên toàn chơi projectile, tanks vs spp là chính. Mua mouse vừa tay, sense in game tầm 4 trở xuống để ko bị pixel skipping, dpi ~800 trở xuống. Mouse Pad loại tốt và nhạy, càng to càng tốt (vừa vs chỗ để). Chuột mua loại 5 nút, có 2 nút hông của steel hay razor, logi mà xài.
Fps >144 cho 144 hz và càng cao càng tốt, setting graphic càng thấp thì input lag càng thấp để aim nhạy hơn, và cuối cùng là chơi thật nhiều, ráng đọc chuyển động và cách đi chuyển của địch và ghi nhớ cách đi chuột, độ delay của đạn, ko đổi quá nhiều char cần aim và ko đổi liên tục.
Reply With Quote
Old 07-10-2018, 23:50
moonalone's Avatar
moonalone moonalone is online now
Junior Member

aim no delay nhanh , hiệu quả bắn chuan
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules