Bảo hành ở Xuân Vũ audio (cn Cao Thắng) - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 16-02-2017, 16:48
underking underking is offline
K.I.A

Bảo hành ở Xuân Vũ audio (cn Cao Thắng)

Tình hình là mình đang bảo hành con PK1 bên xuanvu (mã bảo hành 1235) từ 23/01/2017 đến giờ vẫn chưa xong.

Lúc nhận bảo hành: PK1 bị điếc tai phải, thường thì nối dây lại cũng khá nhanh, mình có báo là recable dây bạc cho mình luôn (phí 350k như web). XV báo là recable tốn thời gian, sau Tết mới nhận dc.

CN ngày 11/02 mình alo hỏi tình hình thì dc báo là hết dây bạc. Mình chủ động y/c họ sửa luôn, khỏi recable.

Hôm nay 16/02 gọi hỏi thăm tiến độ thì cũng chỉ nhận dc 1 câu theo quy trình, chừng nào có tin nhắn là xong, ko hẹn thời gian cụ thể.

Mình khá thất vọng về cách bảo hành bên xuân vũ, vì ngày 14/01 mình cũng lên xv bảo hành con pk1 bị điếc tai trái và ve monk plus hư jack. Bảo hành nhanh, tối ngày 15/01 đã thấy nt báo xong, nhưng khi lên nhận hàng thì tính 70k phí thay jack (trong tin nhắn lẫn lúc nhận bh ko thông báo).

Đối chiếu với bên svhouse mà mình là khách hàng quen thuộc, tuần trước lên bảo hành con Grado 80e hết thời gian bh, họ vui vẻ nhận thay jack miễn phí, báo rõ hết jack cùng loại grado thay = jack thường, hẹn cụ thể sửa chữa trong 2-3 ngày.

Mong phía xuân vũ cải thiện vấn đề này hơn, chào thân ái

--------------------
Update tối khoảng 20h ngày 16/02 nhận lại PK1 (dc gọi điện thông báo đúng lúc bác bobo post bài) thì nv trả hàng (nữ) báo 40k, phải nói là PK1 còn bảo hành thì e ý mới check lại sdt. Các bác nên check trước, hoặc ít nhất là ngay khi nhận lại phiếu bảo hành, đừng để khách chủ động như vậy

Last edited by underking; 17-02-2017 at 09:29.
Reply With Quote
Old 16-02-2017, 17:43
bobo128 bobo128 is offline
Junior Member

Re: Bảo hành ở Xuân Vũ audio (cn Cao Thắng)

Rất xin lỗi bạn về vấn đề này, do đợt gửi đúng đợt tết nên bị dồn tai nghe sửa.
Vừa em báo nv bên Cao Thắng, hiện tại tai nghe PK1 đã sửa xong được mấy ngày nay rồi. nhưng chắc do nhận hàng nhiều nên quên không nhắn tin báo anh.
Mong anh thông cảm.
Reply With Quote
Old 17-02-2017, 07:41
hattiendo hattiendo is offline
Senior Member

Chắc bên Xuanvu làm ăn khấm khá quá, lúc nào thấy cũng có mỗi cái điệp khúc nhiều hàng sửa quá
Tớ đi thay dây tai nghe thôi, báo 2 ngày xong mà cũng ngâm cho hơn 2 tuần được, ấy là trả tiền xong hết rồi. Không gọi điện hỏi chắc là cũng quên luôn
Reply With Quote
Old 17-02-2017, 10:45
chopinguitar. chopinguitar. is offline
Member

Xuân Vũ chi nhánh HCM không được đầu tư mấy thì phải. Mình thấy service không ok lắm (mình đoán là ở HN sẽ ngon hơn).
Ở HCM thì nên qua những shop cơ sở chính ở HCM thì ok hơn (mấy shop lớn thì anh em nào cũng biết nên khỏi kể ra đây).
Reply With Quote
Old 17-02-2017, 12:54
Commander Shepard Commander Shepard is offline
K.I.A

Ôi dào, nhắc bọn nó làm gì

Lần sau mua chỗ khác cho khỏe

Bọn nó ko quan tâm gì tới lời bác nhắc nhở đâu

Bán hàng mà bẩn tính thế thì cho nghỉ #1589085
Reply With Quote
Old 09-08-2018, 15:33
xuanvu_hn's Avatar
xuanvu_hn xuanvu_hn is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by underking View Post
Tình hình là mình đang bảo hành con PK1 bên xuanvu (mã bảo hành 1235) từ 23/01/2017 đến giờ vẫn chưa xong.

Lúc nhận bảo hành: PK1 bị điếc tai phải, thường thì nối dây lại cũng khá nhanh, mình có báo là recable dây bạc cho mình luôn (phí 350k như web). XV báo là recable tốn thời gian, sau Tết mới nhận dc.

CN ngày 11/02 mình alo hỏi tình hình thì dc báo là hết dây bạc. Mình chủ động y/c họ sửa luôn, khỏi recable.

Hôm nay 16/02 gọi hỏi thăm tiến độ thì cũng chỉ nhận dc 1 câu theo quy trình, chừng nào có tin nhắn là xong, ko hẹn thời gian cụ thể.

Mình khá thất vọng về cách bảo hành bên xuân vũ, vì ngày 14/01 mình cũng lên xv bảo hành con pk1 bị điếc tai trái và ve monk plus hư jack. Bảo hành nhanh, tối ngày 15/01 đã thấy nt báo xong, nhưng khi lên nhận hàng thì tính 70k phí thay jack (trong tin nhắn lẫn lúc nhận bh ko thông báo).

Đối chiếu với bên svhouse mà mình là khách hàng quen thuộc, tuần trước lên bảo hành con Grado 80e hết thời gian bh, họ vui vẻ nhận thay jack miễn phí, báo rõ hết jack cùng loại grado thay = jack thường, hẹn cụ thể sửa chữa trong 2-3 ngày.

Mong phía xuân vũ cải thiện vấn đề này hơn, chào thân ái

--------------------
Update tối khoảng 20h ngày 16/02 nhận lại PK1 (dc gọi điện thông báo đúng lúc bác bobo post bài) thì nv trả hàng (nữ) báo 40k, phải nói là PK1 còn bảo hành thì e ý mới check lại sdt. Các bác nên check trước, hoặc ít nhất là ngay khi nhận lại phiếu bảo hành, đừng để khách chủ động như vậy
Chào bác. Rất xin lỗi bác vì để xảy ra trường hợp này.
Hiện tại bên mình đã chấn chỉnh lại nhân viên và thay đổi lại cách hoạt động từ năm 2018 cửa từng bộ phận của chi nhánh Xuân Vũ 98 Cao Thắng để phục vụ anh em được tốt hơn.
Hi vọng anh em sẽ vẫn tiếp tục ủng hộ
Reply With Quote
Old 09-08-2018, 16:35
Keijun Keijun is offline
Senior Member

Hết hồn vào đọc ko xem ngày tạo thread tưởng sửa cái tai nghe 1 năm rưỡi chưa xong
Reply With Quote
Old 09-08-2018, 17:58
Arnold Schwarzenegger's Avatar
Arnold Schwarzenegger Arnold Schwarzenegger is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by xuanvu_hn View Post
Chào bác. Rất xin lỗi bác vì để xảy ra trường hợp này.
Hiện tại bên mình đã chấn chỉnh lại nhân viên và thay đổi lại cách hoạt động từ năm 2018 cửa từng bộ phận của chi nhánh Xuân Vũ 98 Cao Thắng để phục vụ anh em được tốt hơn.
Hi vọng anh em sẽ vẫn tiếp tục ủng hộ
Vãi đào mộ.
Reply With Quote
Old 09-08-2018, 18:53
yb123123 yb123123 is offline
Senior Member

mình thấy nhanh mà, có lúc gửi lại vài hôm sau đã có tin nhắn báo "done" qua lấy hàng.
Reply With Quote
Old 10-08-2018, 23:22
Artermist's Avatar
Artermist Artermist is offline
Senior Member

Thay dây này 15 30" là xong chứ mấy mà cứ thích ngâm lâu hành hạ khách hàng làm cái j không biết :(
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules